PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยจร๊า จะซื้อเกมเเท้ ^^

GuY_NoOpPeR
28th August 2013, 21:27
หลังจากที่ได้ลองฝากเพื่อนซื้อเกม จาก humble ผมก็ทึ่งกับการได้เล่นมัลติจากเกมเเท้ครั้งเเรก จริงๆเถื่อนบางเกมก็มีเเต่น้อยมากเเถมห่วย

เเถมยังเเอบภูมิใจนิดๆที่มีเกมเเท้อยู่ในเครื่อง (ถึงจะ สิบเกม 150 ก็เถอะ) ก็เลยอยากถามว่า

1. ถ้าจะซื้อ RE6 ตอนนี้จะคุ้มรึเปล่า คือเเบว่าเกมนี้ชอบมาก ชอบทุกภาคเลยตั้งเเต่เด็กน้อย^^ กลัวซื้อมาเเล้วไม่มีคนเล่น o___O เพราะเพื่อนผมคงไม่ซื้อเเน่นอน(เเต่เห็นบางเกมเก่าๆคนยังเล่นเพียบเลย)

2. มีเกมอะไรที่ มัลติ มันๆ บ้าง

3. ใน steam/origin มันซื้อผ่านอะรัยได้บ้าง ใช้บัตร เครดิตธนาคาร กรุงไทย ได้เปล่า

4. ถ้าเราเล่นใน PC เราจะเล่นกะพวก XBOX\PS3 ได้รึเปล่า หรือซื้อใน steam จะเล่นกับพวกที่ซื้อใน Origin ได้เปล่า ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^

Guardian
28th August 2013, 21:29
ผมตอบให้เฉพาะข้อ 1 ละกันครับ

ถ้าชอบเกมส์ไหนจริงๆ ซื้อมาก็ไม่ผิดหวัง ครับเพราะเรารักเกมส์นั้นไปแล้วไม่มีทางที่จะผิดหวังกับมันได้หรอกครับ

ปล.ยินดีตอนรับสู่ทางสว่างครับ แต่ยังไงๆ ก็อย่าซื้ออะไรพร้ำเพื่อ นะครับ เงินทองหายากอยู่ถ้าไม่แน่ใจเกมส์ไหนอย่าเสี่ยง แต่ถ้าคิดว่าชอบก็ซื้อเลยครับ... :cool:

ปล.2 ฝากไว้ถึงคนที่ จะเข้าทางสายสว่างครับ (เราไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมส์ให้เป็นเกมส์แท้ครับ เอาแค่เกมส์ที่ชอบแค่นั้นพอ เดียวจะเข้าใจผิดว่าเกมส์เมอร์แท้ จะต้องมีทุกเกมส์เป็นของแท้หมด :sweat )

อ๋อผมเเค่อยากรู้ว่ามีเกมอะรัยสนุก ๆ บ้างอ่ะครับ เเต่จะให้ซื้อทุกเกมคงไม่ไหวหรอก

ถ้าพูดตามตรง ผมก็คงได้ เเค่ เเท้บ้าง เถื่อนบ้าง อ่ะครับ เเต่ RE6 นี้คงจัดเเน่นอน เหลือเเค่จะซื้อวิธีไหน

ถ้าใช้บัตรเครดิตได้จะได้ไปทำไว้ เเต่อย่างว่าพอมีเเท้ในเครื่องก็ถูมิใจดี 555

2 3 4

ผมด็อยากรู้เหมือนกันครับ เพราะผมมันสาย คอโซล = =

GuY_NoOpPeR
28th August 2013, 21:38
อ๋อผมเเค่อยากรู้ว่ามีเกมอะรัยสนุก ๆ บ้างอ่ะครับ เเต่จะให้ซื้อทุกเกมคงไม่ไหวหรอก

ถ้าพูดตามตรง ผมก็คงได้ เเค่ เเท้บ้าง เถื่อนบ้าง อ่ะครับ เเต่ RE6 นี้คงจัดเเน่นอน เหลือเเค่จะซื้อวิธีไหน

ถ้าใช้บัตรเครดิตได้จะได้ไปทำไว้ เเต่อย่างว่าพอมีเเท้ในเครื่องก็ถูมิใจดี 555

Scarlatto
29th August 2013, 14:34
1) RE6 Multi จะเป็นแบบ CO-OP 2 คนช่วยกันเล่นนะครับ ถ้าชอบก็จัดโลดเงินเรา เราซื้อใครจะมาว่าเราได้
2)ณ ปัจจุบัน จะมี BF3 ,COD:BOII, COD:MWIII, Left4Dead II , Killing Floor , Dead Island : Riptide , StarCarf II , Diablo III , Trochlight II , FIFA13 , Need for speed : Most Wanted 2012 และอีกมากมายหลายๆเกม
3)เดบิทกรุงไทยใช้ได้ครับ นอกจากนั้นก็มีของ ธ.กรุงเทพ กับ ธ.กสิกร ผมใช้ของ ธ.กสิกร ระบบมันไวดี ซื้อแล้วหักเงินเลยโอนเงินผ่านเน็ตได้ด้วย
4)มันจะมีบางเกมที่สามารถเล่น cross platform ได้ ผมจำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง ส่วน สตีม กับ ออริจิน ถ้าซื้อสตีมก็เล่นได้แค่กับคนในสตีมนะครับ ออริจินก็เช่นกัน จะเล่นได้แค่ออริจินเล่นกับสตีมไม่ได้

ปล.ธ.กสิกร ต้องเป็นการใช้งาน K-Cyberbanking แล้วนำบัญชีไปเพิ่มใน PayPal
ปล2.ยินดีต้อนรับสู่ทางสว่างครับ เราชอบเกมไหนก็ซื้อเกมนนั้น ไม่จำเป็นต้องซื้อทุกเกมก็ได้ อย่างน้อยๆเราก็ได้สนับสนุนผู้ผลิตแล้ว

GuY_NoOpPeR
29th August 2013, 23:08
ขอบคุนมากครับ :cool:

chai2520
29th August 2013, 23:21
เที่ยงคืนปุ๊บรีบเข้า steam เกมดีๆจะลด 75% ไหมอาการแบบนี้เดี่ยวก็ท่านเป็นแบบผม(ความหวังยังมีเสมอ)
เกมไหนสนุก
Team Fortress 2
dota 2

_SaBasTaiN_
29th August 2013, 23:30
นี่วิธีการสมัครบัตรเครดิตให้ซื้อของออนไลน์ได้ครับลองทำตามดูผมทำเเล้วใช้ซื้อได้{เฉพาะของ ธนาคารกรุงเทพนะครับ}
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=170719

angelknight
29th August 2013, 23:41
รอbf4อยุ่ครับ ถึงแม้ว่าจะโดนหักหลังแน่นอนก็ตาม