PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พื้นที่HDไม่พอ

harnibal409
29th August 2013, 10:55
ผมกำลังจะแตกไฟล์splinter cell blacklist ตัวเต็ม18GB พื้นที่ได์ดีมันเหลืออยู่51GB ไดร์ซีเหลืออยู่12GB ไดร์Hเหลืออยู่394GB ผมก็แตกไฟล์ไปที่ไดร์ดีเพื่อจะลงเกมไว้ในไดร์Hแต่กำลังจะแตกไฟล์จู่ๆมันก็มีหน้าต่างเตือนขึ้นว่าพื้นที่ไดร์ไม่พอ ผมงงมากเลยเพราะไดร์ดีของผมมันเหลือตั้ง51GBแต่กลับเตือนขึ้นว่าพื้นที่ไม่พอ อีกอย่างผมเพิ่งลบไฟล์ขยะ defragไม่นานเอง

basz17
29th August 2013, 11:05
มันไม่เกี่ยวกับ fat32 กับ ntfs หรือเปล่า *0*

ถ้า HDD เป็น fat32 จะย้ายไฟล์ ขนานเกิน 4gb ไม่ได้

akeprime1
29th August 2013, 11:31
เท่าที่จำได้ลางๆนะครับ ระหว่างแตกไฟล์มันจะสำรองไฟล์ที่ ไดว์c ก่อน แต่ไดว์ c มันมีที่ว่าง แค่ 12 กิ๊ก เลยไม่พอครับ winrar ต้องไปตั้งค่าที่ ตัวเลือก-การตั้งค่า-เส้นทาง-โฟลเดอร์ไฟล์ชั่วคราว เปลี่ยนเป็นไดว์อื่น ถ้าเมนูเป็นภาษาอังกฤษก็มองหาดูที่
"options" -> "settings" -> "paths" -> "Folder for temporary files" นะครับถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

Hyakko
29th August 2013, 11:54
มันต้องพักข้อมูลไว้ที่ไดรฟ c ก่อนครับผมก็เคยต้องโหลด splinter cell blacklist มาแล้วไดร์ฟ c ผมเหลือพื้นที่ว่าง 7 gb แต่เส้นทางที่ผมให้มันไปลงคือได้ร์ฟ g 130 gb พอโหลดเสร็จ idm ทำการรวมไฟล์ไม่ได้เพราะไดร์ฟ c พื้นที่ไม่พอ ต้องรอผู้เชี่ยวชาญอีกทีอันนี้แบบที่ผมเคยพบเจอ

harnibal409
29th August 2013, 19:47
เท่าที่จำได้ลางๆนะครับ ระหว่างแตกไฟล์มันจะสำรองไฟล์ที่ ไดว์c ก่อน แต่ไดว์ c มันมีที่ว่าง แค่ 12 กิ๊ก เลยไม่พอครับ winrar ต้องไปตั้งค่าที่ ตัวเลือก-การตั้งค่า-เส้นทาง-โฟลเดอร์ไฟล์ชั่วคราว เปลี่ยนเป็นไดว์อื่น ถ้าเมนูเป็นภาษาอังกฤษก็มองหาดูที่
"options" -> "settings" -> "paths" -> "Folder for temporary files" นะครับถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

ได้ละครับ ขอบคุณมากครับ