PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Splinter cell blacklist กับ pay day2

inwharn205
29th August 2013, 19:48
Splinter cell blacklist กับ pay day2
2เกมนี้มีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไง ควรซื้อเกมอะไร? 2เกมนี้มีสไตล์คล้ายกัน(คล้ายนะ)สามารถ บุก หรือรอบเล้นได้ ช่วยอธิบายหน่อย ข้อดี ข้อเสียของแต่ละเกม ครับผม ^^***ขอร้องกรุณาอย่าตอบว่า แล้วแต่แนวที่ชอบ ถ้าผมจะเล่นแบบแล้วแต่แนวที่ชอบจริงๆผมคงไม่มาถามหรอกครับ ซื้อไปนานละ:sweat

warhead007
29th August 2013, 20:13
Splinter cell ผมไม่รู้นะครับ แต่เห็นเพื่อนมันบอกว่าสมจริงอยู่ โดนยิงที่หัวนัดเดียวด่อง ที่ตัว 4-5 นัดตาย และภาพก็สวยด้วย ส่วน Payday2 อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ สนุกอยู่ แต่พอเล่นไปนานๆชักเริ่มเบื่อครับ ทางที่ดีปล้นหลายๆรูปแบบไว้ พวกผมปั้มแต่ไนท์คลับ เลยเบื่อมั้ง ฮ่าๆๆๆๆ แต่ Payday2 ต้องเล่นกับเพื่อนๆครับถึงจะสนุกจริงๆ

oolldjlloo
29th August 2013, 20:34
ผมพูดแค่นี้ว่า ถ้าเป็นผม ผมเลือกซื้อ Blacklist แค่นั้นครับ
ปล. ไม่ได้หาว่าอีกเกมไม่สนุกนะครับ บอกแค่นี้

inwharn205
29th August 2013, 20:36
Splinter cell ผมไม่รู้นะครับ แต่เห็นเพื่อนมันบอกว่าสมจริงอยู่ โดนยิงที่หัวนัดเดียวด่อง ที่ตัว 4-5 นัดตาย และภาพก็สวยด้วย ส่วน Payday2 อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ สนุกอยู่ แต่พอเล่นไปนานๆชักเริ่มเบื่อครับ ทางที่ดีปล้นหลายๆรูปแบบไว้ พวกผมปั้มแต่ไนท์คลับ เลยเบื่อมั้ง ฮ่าๆๆๆๆ แต่ Payday2 ต้องเล่นกับเพื่อนๆครับถึงจะสนุกจริงๆ pay day2ภาคนี้ด่านเอยะไหมคับ

nontom007
29th August 2013, 21:01
payday 2 เน้นทีมเวิร์คเล่นกับเพื่อนจะสนุก ด่านก็เยอะมากกกว่าภาคที่แล้ว ระบบก็โอเคมีการอัพสกิลที่หลากหลาย
splinter cell blacklist เป็นเกมแนวลอบเ้ร้นที่ขึ้นหึ้งมานาน ภาคนี้ถือว่าสนุกมากครับ สามารถเล่นได้หลายสไตล์
โดยเฉพาะมัลติ spy vs merc ที่มันส์มาก

ถ้าเป็นผมก็ blacklist ครับ

LEGACY
29th August 2013, 21:15
Splinter cell blacklist ผมยังไม่เคยเล่นนะส่วน PayDay2 ทำเซอร์ไพรส์ผมมาก ถ้าไม่เอาไปแปะหางช้างก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรให้คุ้มกับเงินที่เสียไปแล้วครับ(คหสต)

inwharn205
29th August 2013, 22:07
Splinter cell blacklist ผมยังไม่เคยเล่นนะส่วน PayDay2 ทำเซอร์ไพรส์ผมมาก ถ้าไม่เอาไปแปะหางช้างก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไรให้คุ้มกับเงินที่เสียไปแล้วครับ(คหสต)กาก ขนาดนั้นเลย ?