PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดยังไงกับ Borderlands 2 GOTY มั้งครับ !!!!!!!

NightTheHCG
29th August 2013, 23:00
เร็วๆนี้มีข่าวว่าทาง Gearbox จะปล่อยตัว GOTY ของ Borderlands 2 ซื้อรวม DLC เกือบทั้งหมดของตัวเกม ตั้งแต่สกินตัวละคร ตัวละครเพิ่ม 2 ตัว Gearbox Gun Golden Key สำหรับตัวผมนั้นรู้สึก.....:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
ตั้งแต่ตรงนี้ไประบายล้วนๆ
ทำไมxะ ทำไมคนที่ซื้อแบบ Season Pass ที่ราคาแพงกว่าไอ่ตัว GOTY ถึงไม่ได้พวกตัวละคร สกิน ออครบ DLC แบบที่มันควรจะเป็น แต่ไอ่x่า GOTY นี้ราคาก็ถูกกว่าไหงแม่xได้ DLC ครบทั้งหมดเลยวะเนี้ย BL 2 + Season Pass ก็เพิ่งสู้มาเมื่อเดือนก่อน เสียอารมณ์สัxๆ ตัวละครก็ไม่ได้ สกินก็ไม่ได้ ได้แต่ DLC แมพกับอัพเกรดเลเวล !!!

headshot deluxe
30th August 2013, 00:07
เล่นก่อนห้ามบ่นครับ ถึงจะแค่ไม่กี่อาทิตย์ อิอิ
สำหรับผมเกมนี้ dlc ยิบย่อยเยอะเกิน ขอโหลดเถื่อนละกัน

Lonely_Knight
30th August 2013, 00:09
ประมานว่าเกมมันออกนานแล้วล่ะครับ ถึงปล่อยไว้คนก็ซื้อไม่ค่อยเยอะแล้ว เลยจัดแบบรวบยอดหมดไว้ล่อให้คนซื้อเพิ่ม

เพิ่มยอดขาย คงเป็นแผนการตลาดของเค้าอะนะ เดี๋ยวนี้มีแต่ทำแบบนี้กันทั้งนั้น เห็นพวกเกมที่มี DLC เยอะๆ ล่อแบบนี้ทุกเกม

ผมก็คนนึงล่ะครับที่รอ GOTY อยู่

NightTheHCG
30th August 2013, 14:41
ประมานว่าเกมมันออกนานแล้วล่ะครับ ถึงปล่อยไว้คนก็ซื้อไม่ค่อยเยอะแล้ว เลยจัดแบบรวบยอดหมดไว้ล่อให้คนซื้อเพิ่ม

เพิ่มยอดขาย คงเป็นแผนการตลาดของเค้าอะนะ เดี๋ยวนี้มีแต่ทำแบบนี้กันทั้งนั้น เห็นพวกเกมที่มี DLC เยอะๆ ล่อแบบนี้ทุกเกม

ผมก็คนนึงล่ะครับที่รอ GOTY อยู่

มันยิ่งซ้ำเติมความน่าเกรียดของ Season Pass ที่ไม่ยอมให้ DLC มาให้ครบดิครับ ผมแค้นตรงนี้ละ ไม่ใช่อะไรหรอก ไอ่ตัว GOTY ถ้าเอามาเทียบราคา ตัวเกมกับ Season Pass แล้วก็ถูกกว่าเกือบเท่าตัว แต่มันดันได้ DLC ครบเกือบทุกตัว สกินทั้งหมด ตัวละครทั้งหมด กลับกันคนที่ซื้อ Season Pass ที่ราคาแพงกว่า ดันไม่ได้ ผมเซ็งตรงนี้มากๆ

Excellent_
30th August 2013, 14:52
บอกตาม ตรง ว่าเจ็บ หลัง ครับ

Borderlands 2 + season pass

2k game ประจำ