PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลง win 7 ของ PC ไปลงให้ laptop มันเกิดปัญหาครับช่วยด้วยยยยยยยยยยยยย

manshinoda
31st August 2013, 02:23
คือแบบว่า ตัวรับไวเลสมันหายอะคับ ต้องแก้ยังไงดีครับ

piekie
31st August 2013, 02:38
มันมีด้วยหรือ Win7 For PC กับ Win7 For Laptop มันก็ใช้ด้วยกันหมดนั่นแหละ
ขนาดวินโดวน์โกสยังใช้ด้วยกันเลย อยากลงวินโดวน์ก็ต้องเก่งเรื่องหาไดรเวอร์ครับ
มีแผ่นไดร์เวอร์ที่ติดมากับเครื่องก็ยัดมันเข้าไป หรือถ้าไม่มี ก็เข้าไปโหลดตามเว็บยี่ห้อเครื่องนั่นแหละครับ

manshinoda
31st August 2013, 02:44
มันมีด้วยหรือ Win7 For PC กับ Win7 For Laptop มันก็ใช้ด้วยกันหมดนั่นแหละ
ขนาดวินโดวน์โกสยังใช้ด้วยกันเลย อยากลงวินโดวน์ก็ต้องเก่งเรื่องหาไดรเวอร์ครับ
มีแผ่นไดร์เวอร์ที่ติดมากับเครื่องก็ยัดมันเข้าไป หรือถ้าไม่มี ก็เข้าไปโหลดตามเว็บยี่ห้อเครื่องนั่นแหละครับ

ข้าน้อยความรู้ยังน้อยนัก ต้องขออภัย ขอบคุณมากครับ ไม่เคยได้เล่น laptop วันนี้ลองลงวินให้เครื่องแฟนครับ T..T

doraeball20
31st August 2013, 03:07
ใช้รุ่นอะไร ก็ไปโหลดในเว็บ รุ่นนั้น search ใน google ไป พิม คำว่ายี่ห้อที่คุณใช้อยู่อ่า ไปโหลด driver ลงมาให้หมด