PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กลับลำอีกนิด เพิ่มระบบการสั่งการด้วยเสียงเป็น 10 ประเทศในช่วงจัดจำหน่ายแรก และข้อมูลใหม่ๆ

bct4alive
31st August 2013, 09:30
กลับลำอีกนิด เพิ่มระบบการสั่งการด้วยเสียงเป็น 10 ประเทศ
ในช่วงจัดจำหน่ายแรก และข้อมูลใหม่ๆ

แม้วันก่อนจะพึ่งบอกไปว่า ระบบสั่งการด้วยเสียงของเครื่อง Xbox One ผ่าน Kinect ใหม่ว่าช่วง
ที่จัดจำหน่ายแรกจะรองรับเพียง 5 ประเทศคือ สหรัฐอเมริกา อังกฤษ แคนาดา ฝรั่งเศส และเยอรมัน

แต่ล่าสุด Microsoft ได้ออกมาให้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า ระบบสั่งการด้วยเสียงของเครื่อง Xbox One ผ่าน Kinect ใหม่นี้ จะเพิ่มประเทศที่รองรับมากขึ้นจากเดิมแล้วเป็น 10 ประเทศ จากที่วางจำหน่ายทั้งหมด 13 ประเทศ รวมทั้งหมด 8 ภาษา ได้แก่ English (U.S.), English (U.K.), French, Spanish (Mexico), Spanish (Spain), Italian, German และ Portuguese ส่วนอีก 3 ประเทศที่เหลือขอให้รอการ Update ในภายหลัง ซึ่ง 13 ประเทศแรกที่มีการวางจำหน่าย Xbox One ได้แก่ Australia, Austria, Brazil, Canada, France, Germany, Ireland, Italy, Mexico, Spain, United Kingdom, USA และ New Zealand

อย่างไรก็ตาม แม้ 10 ประเทศข้างต้นจะมีระบบสั่งการด้วยเสียง แต่บางฟีเจอร์อาจยังไม่สามารถทำงานได้ในบางประเทศ

“ยังมีการใช้การสั่งการด้วยเสียงบางส่วนที่ยังแตกต่างกันในแต่ละประเทศ เช่น คำสั่ง ‘Xbox On’ ยังคงใช้ได้ใน 5 ประเทศในช่วงแรก ได้
แก่ USA, United Kingdom, Canada, France และ Germany ส่วนประเทศอื่นจะตามมาในอนาคตครับ” ผู้แทน Microsoft กล่าว.

“ด้วยความซับซ้อนที่จะพัฒนาระบบการสั่งการด้วยเสียงให้ผู้ใช้ได้รับประสบการณ์ที่ดีที่สุดทั่วโลก พวกเราจึงทำ
งานอย่างหนักที่จะเสริมฟีเจอร์ให้มากขึ้นและรองรับประเทศต่างๆมากขึ้นครับ โดยข้อมูลจะเผยต่อๆไปในอนาคต”

ส่วนการแถมเกมส์มาในกล่อง Xbox One อย่างการแถมเกมส์ FIFA 14 ลงในทุกกล่อง Xbox One ที่วางจำหน่าย
ในยุโรปนั้น Microsoft ระบุว่าไม่มีแผนการณ์ที่จะแถมเกมส์ลักษณะดังกล่าวในส่วนอื่นๆของโลกนอกเขตยุโรปครับ

นอกจากนี้ Microsoft ยืนยันว่า ผู้ใช้ Xbox One สามารถสั่งการดาวน์โหลดข้อมูลหรือเกมส์ต่างๆของ Xbox One ขณะอยู่นอกบ้าน
ได้ โดยการเชื่อมต่อกับเครื่องเกมส์ด้วยระบบ Network โดยเครื่องจะทำงานด้วยโหมดประหยัดพลังงาน โดยการทำงานจะทำงานผ่าน
Xbox Games website และระบบ SmartGlass นั้นเองครับ

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/show.php?page=news&id=16544

battosai2010
31st August 2013, 10:11
เกลียดตรงพี่แกพลิกกลับไปกลับมานี่แหละ

neenomp5
31st August 2013, 11:38
xbox ผู้หน้าสงสาร ทำก็โดนว่า ไม่ทำก็โดนว่า

royser
31st August 2013, 11:49
ส่วนใหญ่ก็คงเอาหลักๆ แค่ภาษาของประเทศที่เป็นกลุ่มเป้าหมายจริงๆ
ถ้าจะให้เอาทุกภาษาบนโลกก็คงจะลำบาก ว่าแต่ไอ้ระบบสั่งการด้วยเสียงนี่ดูมันส่วนเกินๆ ยังไงไม่รู้

Patrenko
31st August 2013, 12:38
เขาเพิ่มประเทศที่รองรับการสั่งการด้วยเสียง นี้มันเป็นการกลับลำยังไงหรอครับไม่เข้าใจ

ผมเเนะนำเรียนภาษาไทยใหม่นะครับผม

Hyakko
31st August 2013, 12:49
เขาเพิ่มประเทศที่รองรับการสั่งการด้วยเสียง นี้มันเป็นการกลับลำยังไงหรอครับไม่เข้าใจ

ผมเเนะนำเรียนภาษาไทยใหม่นะครับผม

ตอนแรกมันบอกทำแค่ 5 ประเทศไม่ทำเพิ่ม แต่สุดท้ายมันก็เพิ่มเพราะกลัวขายสู้ ps4 ไม่ได้แบบนี้เรียกว่ากลับลำได้ไหม จากบอกชั้นทำแค่ 5 ประเทศพอนอกนั้นชั้นไม่แครืแต่สุดท้ายสงสัยทำแค่ 5 ยอดขายสู้ ps4 ไม่ต้องยอมเสียหน้าเพิ่มฟีเจอร์อีก 5 ประเทศเสียหน่อย

hisawahiroki
31st August 2013, 13:34
user Clean... อยู่ไหน

Patrenko
31st August 2013, 13:35
ตอนแรกมันบอกทำแค่ 5 ประเทศไม่ทำเพิ่ม แต่สุดท้ายมันก็เพิ่มเพราะกลัวขายสู้ ps4 ไม่ได้แบบนี้เรียกว่ากลับลำได้ไหม จากบอกชั้นทำแค่ 5 ประเทศพอนอกนั้นชั้นไม่แครืแต่สุดท้ายสงสัยทำแค่ 5 ยอดขายสู้ ps4 ไม่ต้องยอมเสียหน้าเพิ่มฟีเจอร์อีก 5 ประเทศเสียหน่อย

เขาว่าจะรองรับแค่5ประเทศในช่วงเเรกที่จำหน่ายครับ คุณดูข่าวช่องไหนมาครับ

อยากจะบอกข่าวที่เห็นๆกันนะเขาใส่สีเติมสีเพิ่มครับ ความคิดใช้ของตัวเองมั้งก็ดี คิดหรอครับว่า MS จะพูดว่าจะขายแค่ 5 ประเทศ ประเทศอื่่นไม่สนรู้ๆกันอยู๋ว่าญี่ปุ่นก็เป็นอีกหนึ่งในประเทศที่เขาพยายามตีตลาดให้สำเร็จอยู่ กลัวขายสู้ไม่ได้กลัวทำไมครับ อันนี้มันแค่เจนที่ 2 ของคอนโซล xbox เจนเเรกเขาก็ชนะไป เจนที่ 2 เขาจะกลัวทำไมครับ ข่าวพยายามอ่านต้นฉบับด้วยก็ดีครับผม

theerapatau
31st August 2013, 14:16
xbox one นี่ไม่ใช่เจน3หรือครับหรือผมเข้าใจผิด

DeathAngeL
31st August 2013, 14:46
Xbox One นี้ไม่ใช่เครื่องเล่นเกมเหรอครับ
ว่าไปนั้น:sweat น่าจะเน้นอะไรที่เกี่ยวกับเกมหน่อย:confused:

Patrenko
31st August 2013, 15:01
xbox one นี่ไม่ใช่เจน3หรือครับหรือผมเข้าใจผิด

เออใช่ๆ 3 ครับ 3 ผมลืม

Xbox One นี้ไม่ใช่เครื่องเล่นเกมเหรอครับ
ว่าไปนั้น:sweat น่าจะเน้นอะไรที่เกี่ยวกับเกมหน่อย:confused:

แล้วมันไม่ใช่เครื่องเล่นเกมส์หรอครับผม

APP ต่างๆอย่างการดูทีวีมันก็แค่ออพชั่นเสริมครับ IE ด้วยดีกว่าต้องมาขยันนั่งออนเล่นเกมส์ live gold ให้ครบกลัวไม่คุ้ม

maxnizium
3rd September 2013, 09:46
Update: Microsoft has clarified that the delay specifically affects the "Xbox On" voice command, which will only work in five markets at launch.
อันนี้มาจากไอจีเอ็นนะครับ
“Xbox voice commands will not be available in all markets on the product release date. Voice commands will be available at launch in US, UK, CA, FR, and DE.” Of the 13 markets where the Xbox One will be available this November, players in the following countries will have more limited access to voice commands: Australia, Austria, Brazil, Italy, Ireland, Mexico, Spain and New Zealand.
ส่วนอันนี้มาจากเว็บไมโครซอพท์
ผมว่าบางคนก็คติกับXBOXเกินไปนะครับเพราะจากข่าวข้างบนมันแค่บอกว่ามีแค่5ภาษาในตอนเริ่มจำหน่ายเท่านั้นซึ่งหากเขาทำให้มันเพิ่มเป็น10ภาษาก็ไม่แปลกนะครับ