PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความรู้สึกเมื่อสัมผัส Castlevania: Lords of Shadow

Lonely_Knight
31st August 2013, 10:57
เป็นความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวแล้วไม่ชอบอะครับเปิดมาฉากแรกเลย สู้กับมนุษย์หมาป่า ไม่รู้มุมกล้องจะกว้างไปไหน งี้จะเห็นได้ไงว่าศัตรูโจมตีมา

เกมคุณเป็นเกม Action นะต้องเห็นการเคลื่อนไหวศัตรูชัดสิ ถึงจะตัดสินใจถูกว่าจะโจมตี กันหรือหลบ แล้วผมข้องใจว่าปุ่มกระโดดเกมนี้หลบการโจมตีไม่ได้หรือครับ

มีไว้แค่ปีนป่ายกับทำคอมโบหรือ ผมโดดอยู่บนพื้นศัตรูตีมาโดนเฉย

โผล่มาด่านสองตอนตกจากม้า ที่เพิ่มเลือดมาพร้อมกับหมาป่ายักษ์ที่วิ่งมาแล้วตามด้วยมนุษย์หมาป่าเป็นฝูง กดเพิ่มไปก็โดนอัดลดอยู่ดี

ด่านสาม ทำไมพระเอกมันโดดข้ามบึงไปไม่ได้? ต้องลงไปเดินลูกเดียว แถมมุมกล้องกว้าง ทำมาโชว์ฉากหรือไง ยอมรับว่าทั้งฉากและภาพเกมนี้สวยจริง แต่ไม่ต้องโชว์ขนาดน้านนนน

ผมไม่เคยเล่นซีรีย์นี้มาก่อน อาจจะทำให้ไม่ชอบเกมเพลย์ก็ได้ แล้วผมยังเล่นไปแค่สองสามด่าน แต่ไปอ่านรีวิวในเน็ตดูเค้าบอกหลังๆจะมีความสามารถเยอะจะสนุกขึ้นแต่ผมคงไม่รอถึงตอน

นั้น :neaคงจะลบเกมไปแล้วน่ะครับ ไม่พอใจเลยกับความรู้สึกที่เล่นตอนด่านแรก เพื่อนๆมีความเห็นว่าไงบ้างครับกับเกมนี้

burnsarm2
31st August 2013, 11:07
Castlevania ผมเล่นแต่ภาคที่ระบบเป็นแบบ 2D
ภาคใหม่ ๆ ที่เป็น 3D ไม่เคยเเตะ

SlimZ
31st August 2013, 11:08
ลองเล่นให้จบครับ มันสนุกตอนสู้กับบอส ลองดูๆ ผมเล่นจบใน xbox เมื่อนานมาล้ะ

reconnang
31st August 2013, 11:27
สมัยตอนเล่นกับ xbox มันรันแค่ 720p ก็ว่าสวยแล้ว... พอมาเล่นอีกทีใน PC 1080p คนละเรื่องกันเลย :o

sattawat1979
31st August 2013, 12:32
ผมเล่นกับ PS3 มาแล้วครับ โดยส่วนตัวชอบเกมนี้มาก

เกมนี้ตอนแรกๆอาจยังไม่เข้าถึงครับ แต่พอเล่นไปซักพัก มันก็จะสนุกไปเอง และที่สำคัญเกมนี้ยาวมากๆๆ ครับ ผมเล่นหลายวันกว่าจะจบ

และเกมนี้จงใจจะโชว์กราฟฟิกของฉากด้วยครับ ฉากมันสวยก็เลยต้องโชว์กันหน่อย :o

headshot deluxe
31st August 2013, 12:41
ภาพสวย แต่มุมกล้องไม่ได้เรื่องครับ เกมนี้ไม่ได้สนุกอะไรมากมาย ผมเล่นบน ps3 จบแล้วเหมือนกันครับ

Ezios
31st August 2013, 13:05
ถ้าใครชอบ series นี้ต้องลอง symphony of the night แล้วจะรู้คำว่า ติดงอมแงม เป็นยังไง

oolldjlloo
31st August 2013, 13:13
ผมไม่ค่อยปลื้มนะ แต่ก็ไม่ถึงกับเบื่อหรือแย่ แต่แนวฟันๆรู้สึกdeadpoolจะสนุกกว่า
สำหรับผมให้เป็น DMC Deadpool Castle ละกัน

stepmeup2
31st August 2013, 13:15
ได้แค่ ok พอเล่นได้เกมนี้ สนุกแค่ตอนสู้กับบอส มุมกล้องค่อนข้างเป็นปัญหาจริง ๆ แหล่ะครับส่วนเรื่องหลบนี่ผมว่ากันหรือกลิ้งหลบดีกว่า ผมยังเล่นไปถึงตรงที่มันมีแมงมุมอยู่เลย

RlucksN
31st August 2013, 15:41
เกมซีรี่ย์นี้มันเป็น 2D มาก่อนครับ เกมสนุกมากโดยเฉพาะภาค symphony of the night กับ aria of sorrow ขึ้นแท่นเกมในตำนานไปแล้ว

ส่วนภาค lords of shadow เขาเปลี่ยนทีมทำเปลี่ยนแนวหันมาหาตลาด action มันก็เลยยังไม่ดีเท่าไหร่ แต่ผมว่าก็โอเคเลยนะ ส่วนตัวผมชอบมากกว่า Darksiders 2 อีก แต่เอาไปเทียบ GOW ไม่ได้เลย ถึงเกมนั้นเขาจะล็อคมุมกล้องเหมือนกัน แต่จัดมุมอะไรดีกว่าเยอะ ต้องรอภาค 2 ที่ออกปีหน้า เห็นเขาบอกจะหมุนกล้องได้อิสระและปรับปรุงระบบให้ดีขึ้น

Lonely_Knight
31st August 2013, 20:31
สำหรับผมว่ามุมกล้องแบบพวกซีรีย์ Devil May Cry นี่ใช่เลยแหละครับ
แล้วเกมนี้แค่เล่นมาไม่กี่ด่านก็รู้เลยว่ามันเอาเกมอื่นมา mix รวมกันเยอะ

dongzadong
31st August 2013, 20:39
เล่นฆ่าเวลารอ GTA เกมส์ก็สนุกดีนะแต่ไม่ชอบ มุมกล้อง

~-yoyoyo-~
1st September 2013, 00:53
ยอมรับครับว่า ฉากหลังทำออกมาได้สวยมากๆ ครับ เหมือนได้เสพงานศิลไปในตัว แต่มุมกล้องนิเหละปัญหา แย่สุดๆ มองไม่ค่อยออกว่าศัตรูมันจะมาตีเราตอนไหน

skiker
1st September 2013, 19:38
งงทางเดินไปต่อมาก ตายบ่อยมากเล่นๆพักๆ แต่ก็พอไหวเล่นไปก็เพลินดีจ้า เผลอหมุนอนาล๊อคปรับมุมกล้องทุกที 55+

sillyfools43
3rd September 2013, 21:19
โดยส่วยตัวแล้วสนุกนะคับ ภาพสวยดี ประมาณ Got of war + Devil May Cry ผมใช้จอยเล่น มันโครต ปล. "ดีกว่าไม่ทำลง PC เน้อ"