PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ ปัญหา WIFI กับ Notebook !!!

keroๆ
31st August 2013, 22:48
ก่อนอื่นต้องบอกนะครับว่าผมไม่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ซั๊กเท่าไหร่ ส่วนWIFIที่ใช้ก็ใช้ของหอมหาลัย ซึ้งมันก็แรงมาก
โน๊ตบุคของผมก็คือ Lenovo z500

ปัญหา :: คือผมไม่เข้าใจว่าตัวรับสัญญาณของผมมันเสียหรือว่าใกล้จะเจ๊งหรือว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้วหรือว่ายังไง
สัญญาณที่รับได้เข้ามามันก็ไวบ้างช้าบ้าง ผมกับแมทเป็นพวกชอบเล่น Dota 2 มากกกก คือ เครื่องของแมทไม่กระตุกนะครับ แต่ของผมกระตุกพอผมเช็คปิงมันอยู่ที่ 42
บางครั้งปิงของผมมันก็ขึ้น กระตุก อะไรมีหมด BF3 ก็เหมือนกันปิงขึ้นตลอด เดินอยู่กับที่ กระตุก เดินไปข้างหน้าแล้วกลับมาอยู่ที่เดิม ผมล่ะหน่าย
ขอเรียนถามผู้รู้ว่ามันเกิดจากอะไรและผมจะแก้ปัญหาได้ยังไง