PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เธอคิดยังไงกันแน่?? ครับ

BaCk To NaTuRe
31st August 2013, 23:41
เรื่องมันเริ่มต้นมาตั้งแต่ ม.4 ละครับ คือผมชอบเพื่อนในห้องคนนึงครับ (ชื่อสมมุติว่า M) แต่เพื่อนซี้ผมก็ไปคบกับเธอผมก็ตัดใจครับ
จนเข้า ม.5 ครับผมก็ไปชอบเพื่อนอีกคนนึงในห้องอีกแล้วครับ (ชื่อสมมุติว่า S) เธอเป็นคนเงียบๆ จนกินเวลาผ่านไป เป็นปี ระหว่างนั้น

เพื่อนซี้ของผมก็เลิกกับ M ครับ ถึงแม้เวลาผ่านไปนานเป็นปี ผมกับ S ก็เป็นได้แค่เพื่อนกันครับ 3-4เดือนมานี้ผมจึงถอดใจครับ ผมก็ใช้
ชีวิตปกติเฉกเช่น เด็ก ม.6 ทีกำลังจะเตรียมแอดมิดชั่น ผมไม่อยากไปชอบไปรักใครอีก มันเจ็บมากครับ จนกว่าผมจะพร้อม แต่แล้ว เธอ

คนนั้นที่ชื่อว่า M น่ะครับเธอชอบมาเล่นกับผม เล่นแบบโดนเนื้อต้องตัวกันเลยแต่ไม่ลามปามไรมากนะครับอย่าคิดไปไกล ผมรู้สึกว่าผม
มีความสุขมาก เธอเองก็แลจะชอบที่จะเล่นหยอกล้อกับผม แต่ผมก็คิดได้ว่ามันอาจจะไม่เป็นอย่างที่เห็นก็ได้ กี่ครั้งแล้วที่คิดเข้าข้างตัวเอง

แล้วต้องมาเจ็บเองอยู่เรื่อยไป ผมจึงเฉยๆครับ แต่เมื่ออาทิตย์ก่อนผมกับเธอเริ่มคุยกันมากขึ้น เราคุยกันได้ยาวนานมาก ติดต่อกัน ผมรู้สึกว่า
มีความสุขสุดๆ ที่ได้คุยกับเธอครับ แต่แล้วเธอก็เงียบไปครับ ก่อนน่านั้นผมเข้าไปดูในเฟสเธอมีแต่สเตตัสเกี่ยวกับ ความรัก ความสุข

แต่พอหลังจากเมื่อวานที่เธอเงียบไป สเตตัสเธอมันแลไปทางลบอ่ะครับ ความเหงา ความเศร้า เธอเงียบๆไปเองผมก็ไม่อยากทำอะไรอ่ะครับ
ผมเคยสงสัยว่า สเตตัสเธอมันหมายถึงใคร บางทีผมก็ดันไปคิดเข้าข้างตัวเองว่าเธอหมายถึงผม ทำให้ตอนนี้ผมรู้สึกชอบเธอไปซะอย่างงั้น

อ่ะครับ แต่อย่างที่บอกครับเธอเงียบไปแล้ว แล้วผมควรจะทำยังไง เธอคิดอะไรอยู่กันแน่ ทำไมผมจะต้องผิดหวังทุกครั้งที่ไปรักใครก่อน
เรื่องมันดราม่ามาดครับ 555555 //ขำแปป T^T

tonkaw456
1st September 2013, 00:40
โอ้โห ผมจะพูดถึงเรื่องสเตตัสก่อนนะคับ มีการเปลี่ยนแปลงจากคุณหรือคนอื่นก็เป็นไปได้ถ้าอยากรู้สาเหตุ
ผมว่าคุณควรน่าจะรู้ข้อมูลบ้างว่าคนที่ชื่อ M นี้เขาได้คุยกับคุณเพียงคนเดียวหรือป่าว ถ้าหากพบว่าไม่ใช่มีแค่
คุณในสายตาของคนที่ชื่อ M คุณน่าจะเป็นคนคั้นเวลานะคับ(โดนฟัน) หรืออิกอย่างคือ M อาจจะทำท่าที
ที่สำรวจว่าคุณคิดแบบเขามั้ย และเขาคงเข้าใจว่าใช่คณไม่ได้คิดเหมือนกับ M เลยจึงมีสเตตัสแบบนั้น
และมันอาจจะรวมไปถึงถามเพื่อนของคุณมาก็ว่าได้

sukamoto
1st September 2013, 01:04
น้องมหาลัยมีดีกว่าที่น้องเห็นเยอะเชื่อพี่มีทางเลือกเยอะ ด้านหน่อยก็เจอสวยๆไม่ต้องกลัวเข้าหาเลย(แบบมีเชิงนะ) สวยๆเยอะแยะไม่ต้องแคร์เข้ามหาลัยสำคัญกว่าเรียนมาก่อนเข้ามหาลัยได้ค่อยมีและอย่าหมกมุ่นจนลืมเรียนหละเดวไม่จบ ที่บอกนี่พี่ทำมาแล้วมีตอน ม.ปลาย เลิกหมดหาใหม่ในมหาลัยเอา เพราะจบ ม.ปลายมีน้อยที่จะได้อยู่ด้วยกัน เรื่องจริงผ่านมาแล้วพี่จบโทและตอนนี้คบเด็กมหาลัยฮ่าๆๆๆ
============แต่ถ้าเรื่องของน้องไม่เข้าใจก็ถามตรงๆไปเลยสบายใจดีหรือถามจากคนไกล้ตัวของเค้าก็ได้ลองดู

_Lucifer-
1st September 2013, 09:14
ยินดีกับนายด้วยนะครับ อย่างๆน้อยๆผมคิดว่าเค้ามีใจให้นายพอสมควรแต่มันคิดได้ 2 แง้คือ
1. เพื่อนสนิทคุยได้ทุกเรื่อง
2. คนรู้ใจ
ผมเดาว่า ข้อ 2 มากกว่า 70% นายลองดูใจฝ่ายตรงข้ามไปก่อนครับพอมั่นใจแล้วบอกเลยครับเพราะฝ่ายหญิงเค้ารอพอสมควรนะครับ รอคำถามจากปากนาย
บอกต่อหน้าหรือโทรศัพท์ก็ได้นะครับแต่อย่าส่งข้อความไปมันดูไม่จริงใจ สู้ๆครับเอาใจช่วย
ปล. นายต้องเก็บแต้มเยอะๆครับ อย่าให้ขาด คุยยังไงก็คุยงั้นไปตลอดเพราะถ้าเค้าไม่รักเราจริงไม่มีใครทนคุยกับเราได้นานๆหรอกครับเพื่อนนะแค่ 15 ก็เบื่อละแต่คนรัก 2 ชม. ยังน้อยไปเลย

Jizsy
1st September 2013, 09:57
คิดแบบที่ 1.
เธออาจจะเหงาจึงอยากหาใครสักคนเข้ามาดูแล เธอจึงลองแย็บคุณดูก็เป็นได้ ลองเปิดใจดูอีกสักครั้งก็ไม่เสียหาย :cool:

คิดแบบที่ 2.
เธอแค่เหงาหรือประชดแฟนอยู่ เลยลองห่างๆออกมาหาคนใหม่เพื่อลองใจตัวเองว่ายังรักแฟนอยู่รึป่าว
ถ้าคุณเข้าไปจีบอาจเป็นได้แค่ตัวขั้นเวลา :sweat

1st September 2013, 16:22
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ แต่ผมคิดว่าเธอคงไม่ได้หมายถึงผมแล้วหละ T^T
ผมพยายามไปคุยกับเธอมาแล้วครับ เธอไม่เหมือนเดิมเลยเหมือนอารมณ์เสียอย่างมาก
ผมจะตั้งใจเรียนต่อไปครับ :))

domesuckseed
1st September 2013, 16:33
ตั้งแต่วรรคที่ 3 มานี้ชีวิตผมเลยครับบ 5555

bitch735
1st September 2013, 16:39
จขกท ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับผมเลยครับ แบบเดียวกันเป๊ะๆผมโคตรเข้าใจความรู้สึกนายอะ ผมเอาเพื่อนเป็นแฟนมา2คนพอเลิกกันก้มองหน้ากันไม่ติด T_T

FAHReNHEiT
1st September 2013, 17:04
เฮ้ยๆ เหมือนผมเป๊ะเลย ด่ากันทุกวัน แกล้งกันทุกวัน จนคนรอบข้างหาว่าเป็นแฟนกันเลย

เฟสก็คุยทุกวัน เวลาผมไม่ทักเค้าก็จะทักมาเอง (ซึ่งผมก็ไม่ได้ทักก่อนแต่แรก ถ้าไม่ได้คุยไรค้างไว้)

และเคยอยู่ดีๆมาเล่นมุกเฉยว่าเคยมีคนขอเป็นแฟนด้วยหละ แล้วก็บอกว่าผมคงไม่ชอบเค้าหรอก

เพราะว่าผมเป็นเกย์ (เอ้า !) แต่ก็เหมือน จขกท. แหละ เล่นกันนานๆเข้ามันก็ทำให้รู้สึกดี

ทุกวันนี้ยังกลุ้มใจอยู่ระหว่างคนที่สนิทที่สุด(แต่ไม่ได้ชอบ) กับอีกคนที่ห่างไกลสุดๆ (แต่เป็นคนที่ชอบ) กรรม. :sweat

1st September 2013, 17:40
ขอบคุณท่านผู้ร่วมชะตากรรมทุกท่านมากนะครับ T^T
ผู้หญิงนี่ดูยากจริงๆ แต่ผมก็ทำใจไปชอบคนที่มาชอบผมไม่ได้อยู่ดีความรู้สึกมันช่างต่างกันนัก
ชาตินี้ผมคงหาแฟนไม่ได้ 5555 ดราม่ามาก

Vgenta
1st September 2013, 19:47
+1 เจอมาเหมือนๆกัน เสมเคสเลย เดาใจยากครับ เรื่องพวกนี้ ต้องเห็นกับตา สัมผัสมาเอง ทำจะเชื่อได้แน่ชัดครับ บ้างครั้งผมรู้ผลร่วงหน้าแต่ ผู้หญิงน่ะสามารถเปลี่ยนแปลง สถานการณ์การ ได้ทุกเมื่อ

PLAT
6th September 2013, 21:51
คิดไปเองเป็นอะไรที่เจ็บที่สุดแล้วครับ :dash