PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พ่อแม่ทะเลาะกันคุณรู้สึกยัง

fank01234
2nd September 2013, 20:03
พ่อแม่ทะเลาะกันคุณรู้สึกยังไง

godmannyza
2nd September 2013, 20:04
ยังไม่รู้สึก

NNP9MR
2nd September 2013, 20:14
พ่อแม่ทะเลาะกันคุณรู้สึกยัง ถ้ามีคนมาถามผม ผมจะบอกว่า เฉยๆ

ingkung
2nd September 2013, 20:17
คิดซะว่า เขาคือ คนสองคน ที่ ถกเถียงกันจะเป็นจะตาย

มันคือเรื่องปกติ ใครบ้างไม่เคยทะเลาะ .. แค่มันคือเรื่องอะไร ?

482566789
2nd September 2013, 20:19
บผม ร้องไห้ เลยครับ พอเป็นเเบบนั้น เพราะภาพที่ผมเห็นมันคือ ความรุนเเรง(ไม่ได้ตบตีกันนะเเต่เเบบพลักไปมา) ตอนนั้นจำได้ว่า4ขวบ

Guardian
2nd September 2013, 20:21
ของผมเคยทะเลาะกัน แล้วไม่คุยกันเกือบ 3 อาทิตย์

แล้วแม่ผมเป็นพวก IT เล่น แท็บแลต ผมเปลี่ยนหน้าจอแท็บเป็นว่า ถ้าไม่คุยกันนานอย่างนี้เลิกเลยดรมั้ย ? ... (เปฯตัวอักษร โตๆ)

แคนั้นแหละ กลับมาคุยกันเหมือนเดิมเลยยยย 555 และผมก็กลับมาโดนด่าเหมือนเดิม

ตอนทะเลาะกันไม่มีใครด่าผมเวลาเล่นคอม แต่พอดีกัน เข้ากันยังกะปี่กับขลุ่ย 555

ปล.แต่ที่แน่ๆ รู้สึกไม่สบายใจมากครับ .. อยากให้คุยกันดีๆมากกว่า

angelknight
2nd September 2013, 20:21
ผัวเมียทะเลาะกันปกติครับ มีเมียมีแฟนเดี๋ยวรู้เอง ถ้าพ่่อ****ีความอดทนไม่หย่ากันก็โชคดีไปครับ

ปล.มันคำหยาบตรงไหนวะ จะพิมพ์แค่ว่า ถ้า พ่อ แม่ มี ความอดทน

GtXl24o7l3c
2nd September 2013, 20:27
ปล.มันคำหยาบตรงไหนวะ จะพิมพ์แค่ว่า ถ้า พ่อ แม่ มี ความอดทน

5555

เงิบเลย

wataruzz
2nd September 2013, 20:27
เห็นจนชินตาละครับ เป็นการ ทะเลาะแบบ เหตุผล vs เหตุผล

mariohman52
2nd September 2013, 20:29
ผมเคยเจออยู่ครั้งนึง ประมาณว่าตั้งแต่เกิดมา เกือบ 20 ปีเพิ่งจะเคยเห็นพวกท่านทะเลอะกัน บอกตามตรง ทำอะไรไม่ถูกเลย จะพูดอะไรมากไปก็ไม่ได้ เพราะท่านเป็นผู้ใหญ่กว่า แต่ผมก็เชื่ออยู่เสมอว่ายังไงท่านก็ต้องกลับมาคืนดีกัน เลยได้แต่รอ(ทำหน้าที่ลูกที่ดี ต่อไป เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น) จนวันนึงพวกท่านก็กลับมาคืนดีกัน เพราะได้ความช่วยเหลือจากญาติๆ ยังไงก็สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้ :)

Hellraizer
2nd September 2013, 20:36
คนเรามันก็ต้องมีการทะเลาะกันบ้างเป็นธรรมดาครับ เดี๋ยวพอเวลาผ่านไปคุณก็มีน้องๆเพิ่มขึ้นมาเองแหล่ะครับ (เพราะอะไรก็ลองคิดเอา หึหึหึ)
แต่ถ้าทะเลาะกันจนต้องเลิกรากันไป ก็ให้คุณดูคนที่แย่กว่าคุณว่าเขาเป็นยังไง ทำไมถึงใช้ชีวิตผ่านไปได้โดยที่ไม่มีปัญหาอะไร และก็ดูว่าคนที่คิดว่ามีปัญหาเป็นอย่างไร
พอคุณโตขึ้นถึงจุดๆหนึ่งแล้ว เรื่องพวกนี้จะไม่ใช่ปัญหาของคุณอีกต่อไปแล้วล่ะครับ และอีกอย่าง.. คุณก็อย่าเป็นคนที่สร้างปัญหาแบบเดียวกันนี้ให้กับลูกของคุณเสียเองด้วยล่ะครับ ^^ ..

zeemee
2nd September 2013, 20:40
เป็นการหาทางออกเพิ่อแก้ปัญหาระหว่าง ชายกับหญิง- ผัวกับเมีย -คนกับคน
ถ้าไม่พูดกันให้เข้าใจก็จะเท่ากับเก็บซุกปัญหาไว้ใต้พรม คงเกิดปัญหาที่ใหญ่กว่าตามมาแน่ๆ

sattawat1979
2nd September 2013, 20:58
จำไม่ได้ละว่ารู้สึกยังไง เพราะพ่อกับแม่ผมเลิกกันตั้งแต่ผมยังเล็กแล้วล่ะครับ ^ ^''

DeadCarnival
2nd September 2013, 21:01
จำได้ว่าร้องไห้ ทะเลาะกันบ่อย รู้สึกไม่ดีมาก ยิ่งทะเลาะก็ยิ่งรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ สุดท้ายพ่อแม่ก็หย่ากันตอนผมยังเด็กอยู่

hades051
2nd September 2013, 21:05
ตอนผม ม.2 อ่ะ พอแม่ผมทะเลาะกันขึ้นคำหยาบเลย แต่ไม่มีทำร้ายกัน ผมช็อคเลยเชื่อมั้ยครับ แบบในใจอ่ะแบบตกใจสุดขีดเพราะผมไม่เคยเห็นพ่อแม่เป็นอย่างนี้

maxkungg704
2nd September 2013, 21:50
ผมก็จำไม่ค่อยได้ มันเกิดขึ้นตอนที่ผมยังเด็ก ป.2 ได้มั้ง เหตุที่ทะเลาะกันเพราะ แม่ผมไปรับผมที่โรงเรียนช้า เหตุที่ช้าคือว่าแม่ผมทำอยู่ที่เทศบาล

แล้วทุกวันต้องไปเก็บค่าแผงกับพวกแม่ค้าในตลาด ซึ่งะรรมดาแม่ต้องมารับผมก่อนแล้วค่อยผาผมไปเก็บค่าแผงด้วย แต่วันนั้นไม่รู้ท่าไหน แม่ดันไปเก็บค่าแผงก่อนมารับผม

ผมก็ไม่รู้เรื่อง ก็ได้แต่วิ่งเล่นหลังเลิกเรียนกับเพื่อน เล่นไปเรื่อย จนผมอยู่เป็นคนสุดท้ายตะวันก็ใกล้ตะตกดิน ภารโรงก็เลยให้ผมบอกเบอร์ที่บ้านว่าส่งคนมารับหน่อย

ซึ่งก็เป็นพ่อที่รับสาย แล้วไม่นานพ่อผมก็มารับกลับบ้าน ซักพักแม่ก็กลับมา แล้วก็เริ่มทะเลาะกัน ผมก็จำไม่ได้ว่าพูดไรกันบ้างเพราะเด็กมาก และมันนานมากแล้ว

จำได้แค่ว่าแม่ร้องไหร้ คงเพราะเสียใจที่ละเลยผม ไม่ยอมไปรับผมแหละมั้ง ตอนนั้นผมก็ไม่รู้จะพูดไรก็เด็กอีกนั้นแหละ ไม่รู้เรื่อง พอตอนนี้โตแล้ว ก็อยากย้อนเวลากลับไปบอกว่า

ผมไม่เป็นไร ผมก้ยังสบาดี อย่าทะเลาะกันเลย ก็น่ะ...........

ASSASSIN S
2nd September 2013, 21:55
คิดว่า อือโลกเรามันก็งี้แหละ

Kellidev
2nd September 2013, 21:58
บางคนก็บอกว่าเรื่องธรรมดาๆ เห็นแล้วเฉยๆ ตอนผมเด็กๆแรกๆผมก็คิดงั้นแต่ลองสักวันพ่อแม่คุณเลิกกันแล้วจะเข้าใจ

แรกๆเลยไม่รู้สึกหรอกแต่หลังๆผมรู้สึกไม่ดีเลยตอนพ่อแม่ทะเลาะกัน สุดท้ายหย่ากันผมโคตรเสียใจเลย

prodjvirusscanful
2nd September 2013, 22:06
ถ้าเป็นตอนเด็กๆเราร้องไห้เลย .. เเต่ตอนนี้เฉยๆละ ชิน

assist05
3rd September 2013, 00:13
แม่ไม่ทะเลาะกับพ่อมาจะ 19 ปีแล้วครับ -*-

ก็พ่อผมตายไปแล้ว 19 ปี

Fairy
3rd September 2013, 00:34
แล้ว จขกท. รู้สึกอย่างไรล่ะ เห็นถามจัง

dbmusics
3rd September 2013, 00:37
ของผมเคยทะเลาะกัน แล้วไม่คุยกันเกือบ 3 อาทิตย์

แล้วแม่ผมเป็นพวก IT เล่น แท็บแลต ผมเปลี่ยนหน้าจอแท็บเป็นว่า ถ้าไม่คุยกันนานอย่างนี้เลิกเลยดรมั้ย ? ... (เปฯตัวอักษร โตๆ)

แคนั้นแหละ กลับมาคุยกันเหมือนเดิมเลยยยย 555 และผมก็กลับมาโดนด่าเหมือนเดิม

ตอนทะเลาะกันไม่มีใครด่าผมเวลาเล่นคอม แต่พอดีกัน เข้ากันยังกะปี่กับขลุ่ย 555

ปล.แต่ที่แน่ๆ รู้สึกไม่สบายใจมากครับ .. อยากให้คุยกันดีๆมากกว่า

ไม่เสียสละ ชัยชนะก็ไม่เกิดครับ เฮอะๆๆๆ