PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมซื้อ Tomb Raider มาอยากเล่นแบบ Muti Online ทำไม่มีใครเล่นเลย ผมต้องทำไงถึงจะเจอห้องครับ

Agent32
2nd September 2013, 23:13
ขอบคนรู้ช่วยอธิบายหน่อย อยากเล่นแต่ทำไม่เป็นครับ ขอบคุณล่วงหน้า

headshot deluxe
3rd September 2013, 09:30
ทำใจครับ เกมนี้คนเล่นมันน้อย หาห้องก็ยาก เกม pc มันแบบนี้ล่ะครับ ผมเข็ดมาตั้งแต่ตอน max payne 3 แรกๆ ก็คนเยอะดี นานๆ ไปคนไม่เหลือ รอห้องเป็น ชม.
ถ้าอยากออนไลน์คนเยอะๆ ต้องซื้อมาเล่นตั้งแต่วันแรกๆ ครับ พอผ่านไปนานๆ เตรียมทำใจได้เลยว่าคนหายหมด ถ้าเกมนั้นออนไลน์ไม่ดังจริง
พักหลังๆ ผมไม่ซื้อเกมมาเล่นออนไลน์แล้ว เกมเดียวที่ซื้อคือ battlefield เพราะคนเล่นเยอะตลอดปี เกมอื่นรอซื้อตอนลดราคา ไม่ได้เล่นวันแรกๆ ไม่เป็นไร เพราะไม่ได้กะออนไลน์อยู่แล้ว

oslamdunko
3rd September 2013, 13:10
เปงธรรมดาของเกม muti ที่ไม่ค่อยดังๆ หลังๆมาคนต้องน้อยอยู่แล้ว

jobbyfatboy
3rd September 2013, 13:19
ท่านซื้อช้าไปครับ เกมนี้ระบบ Multi ทำออกมาได้ไม่ดีเท่าที่ควรคนส่วนใหญ่ก็เลยเลิกเล่นกันไปหมดแล้ว

ปล. เกมนี้ปืนพกโคตรเทพเลย ยิงระยะใกลได้ดีกว่าปืน Rifle ซะอีกไม่รู้ว่าปัจจุบันมีการแก้ไขรึยัง

headshot deluxe
3rd September 2013, 13:51
ลืมบอกไปว่าเล่นไม่ได้ก็ไม่ต้องเสียดายหรอกครับ ผมเคยเข้าไปเล่นครั้งนึง หลังจากรอห้องประมาณ 20 นาที ก็ได้เล่น ทีมนึงมีแค่ 4 คน (ไม่รู้มันรับได้มากกว่านั้นหรือเปล่า) ผมยิงคนเก่งๆ แทบไม่ได้ โดนยิงสวนตายเร็วมาก ระบบความสมดุลย์ไม่ค่อยดีครับ เล่นได้ครั้งเดียวก็เลิกไม่เล่นอีกเลย

Patrenko
3rd September 2013, 14:14
Xbox คนยังอื้ออยู่เลยครับ Max Payne ดาผมเล่นอยู่

Death_Backers
3rd September 2013, 14:40
ผมก็ไม่ได้เล่นนานแล้วนะ ซื้อมาเพราะชอบเกมส์นี้มาก ไม่ต้อง Muti ก็สนุกนะครับ

[ManGildFord]
3rd September 2013, 15:22
mp น้อยจริงครับเกมส์นี้ แต่สำหรับผมแค่ sp ก็เกินคุ้มละ

RlucksN
3rd September 2013, 16:12
คนเล่น mp ของ PC มันน้อยมากครับถ้าไม่ใช่เกมที่ดังจริงๆอย่าง BF3 หรือ CSO

คอนโซลยังมีคนเล่นอยู่ประปราย