PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคนถ่ายยากมาก และ ท้องผูก

PreciousTar
3rd September 2013, 21:27
ทำอย่างไรดีครับ ผมเป็นคยถ่ายยากมากๆ ตื่นมาดื่มน้ำ 2 แก้ว ก็ไม่ถ่าย ก่อนนอนทานกล้วยก็ไม่ถ่ายอีก โยเกิร์ตก็แล้ว บางวันก็ถ่ายดี บางวันทำยังไงก็ไม่ถ่าย

ท่านใดมีวิธีดีๆ บ้างช่วยเหลือผมที

:ask ถ้าตื่นมากินนมเลยจะถ่ายมั้ย

tonkaw456
3rd September 2013, 21:29
ผมแนะนำนะคับเวลาทานอาหารแต่ละมื้อให้ใส่ผักลงไปด้วยทุกมื้อแล้วจะถ่ายง่าย

kaimuk
3rd September 2013, 21:49
รับประทานผักและผลไม้ให้เยอะๆเข้าไว้ครับ

Innes
3rd September 2013, 23:04
แค่เพิ่มผัก ผลไม้ ลดเนื้อ พยายามถ่ายให้เป็นเวลาก็พอแล้วล่ะครับ

reballion
3rd September 2013, 23:11
ยาถ่าย ครับเม็ดเดียวอยู่

powerop
3rd September 2013, 23:33
ก็กินผัก ที่มีกากใยสูง ช่วยเพิ่มปริมาณมวลครับ ช่วยให้ถ่ายคล่องด้วยครับ

แต่ถ้าจะเอา ศาสตร์อื่นด้วย
มีศาสตร์จีน การกดจุด บนใบหน้า ช่วยถ่ายคล่องด้วยครับ ((จะช่วยหรือป่าว))

จุดที่กด อยู่ที่ ปลายปีกจมูกทางซ้ายและขวา ถัดจากรูจมูก (ทั้งสองข้าง) ครับ ในตำรา บอกว่า ให้เอานิ้วชี้ หรือ นิ้วโป้ง 2 มือ กดค้างไว้พร้อมๆกัน (( กดซัก นาที 2 นาที ตำราบอก 5 นาที หรือ กดจนชา = =" ))

ร่างกายจะปรับสมดุล และช่วยในการขับถ่ายครับ ผม ^^a อันนี้แล้วแต่คนนะครับ