PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อหยกกลับมาหา...เรื่องจริงที่อยากเล่าให้ฟัง เพราะเกี่ยวกับคนใน Jokergameth ด้วย

Moochi
4th September 2013, 18:49
สวัสดีครับ ทีแรกไม่คิดว่าจะกลับมาที่เว็บนี้อีกแล้ว เพราะว่า Login ค้างอยู่ในคอมของหยก แต่เรื่องที่มันเกิดขึ้นแบบนี้ก็ขอเอามาเล่าให้ฟังกัน
เพราะว่ามันเกี่ยวกับคนในเว็บนี้ด้วย ตอนนี้ผมพิมพ์ไปก็ขนลุกไป ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้กับตัวเองและคนที่ไม่เชื่อเรื่องผีอย่างสุดใจอย่างผมจะต้องเจอกับตัวเอง
ใครที่ขวัญอ่อนหรือว่ากลัวผี ให้กดออกเลยนะครับ
และเรื่องนี้ เป็นเรื่องจริง ที่เกิดกับตัวผมและครอบครัวผม เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

หลังจากที่หยกได้จากไปเมื่อวันที่ 1 มิถุนาที่ผ่านมาไม่นานนี้ ตามกระทู้ที่ได้ตั้งบอกไป
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=187821
คิดว่าเรื่องราวจะจบแล้ว แต่เมื่อสองอาทิตย์ก่อนก็เกิดเรื่องขึ้นที่บ้านของผม...

เล่าย้อนไปก่อน....
เราเก็บศพหยกไว้หลายวันก่อนที่จะเผา เพราะเรายังตามหาแขนอีกข้างของหยกไม่เจอ หลังจากเสร็จสิ้นพิธี ทุกคนอยู่บ้านก็อยู่กันเหมือนวันที่ผ่านๆมา
ไม่เจออะไรแปลกๆ แม้จะมีคนเคยบอกว่าจะกลับมาหาที่บ้านเมื่อครบเจ็ดวัน...ก็ไม่เจออะไร
ทั้งครอบครัวคิดถึงหยกมาก เวลาเห็นภาพหยกที่บ้าน หรืองานที่หยกทำฉายออกทางโทรทัศน์ เรื่องราวเก่าๆมันก็จะย้อนกลับมาทำให้เราน้ำตาไหลทุกครั้ง

คอมของหยกมีสองเครื่องเป็น mac เอาไว้ทำงานของเค้า แล้วอีกเครื่องเป็น Notebook เอาไว้เล่นจุกจิกตามสไตล์ผู้หญิง ในนั้นเต็มไปด้วยภาพถ่าย และเรื่องสั้นที่เค้าเขียนเวลาเดินทาง
หยกชอบเดินทาง ชอบไปต่างประเทศ ภาพน่ารักๆของเค้าเต็มไปหมด ปลายปีนี้หยกเคยบอกกับเราว่า อยากจะออก Guidebook สั้กเล่มนึง

ผมทำใจไม่ได้จึงตัดสินใจเอาคอมไปถวายที่วัด แล้วเรื่องมันก็เกิดจากตรงนี้แหละครับ
เมื่ออาทิตย์ก่อน หลังจากไปส่งสร้อยข้อมือ ก็ตกใจมากที่เห็นคอมเครื่องนั้นของหยกวางอยู่บนโต๊ะกินข้าว
ก็เลยโทรหาแม่ เพราะว่าแม่ไปเอากลับมาเหรอ หรือว่ายังไง

แป้ปนะครับ พอดีลูกค้าโทรเข้าเรื่องสร้อย เดี๋ยวมาเล่าต่อครับ

seeburin
4th September 2013, 19:06
หลายคนไม่เชื่อเรื่องวิญญาณ แต่ผมเชื่อเพราะว่าเคยเจอกับตัวเอง !

yedtamon57
4th September 2013, 19:13
ติดตามๆ.....

zerohero001
4th September 2013, 19:20
จองก่อน ผมรอพักต่อ :sweat

dragonball-0
4th September 2013, 19:20
ต่อด้วยครับ...ลุ้น...

konu9001
4th September 2013, 19:21
น่าติดตามครับๆ

PreciousTar
4th September 2013, 19:23
รอเรื่องราวต่อไป...

Emo
4th September 2013, 19:24
ติดตามตลอด 24 ชม.

WgunW
4th September 2013, 19:25
ติดตามๆ:confused:

jjjena1234
4th September 2013, 19:29
ติดตามม อย่าหลอกกันนะครับ

Chetoad
4th September 2013, 19:32
ผมรอติดตามด้วยคนครับ ส่วนตัวค่อนข้างเชื่อประมาณ 70% เพราะก็เคยเจอมาแล้ว:yes

maxkungg704
4th September 2013, 20:10
รอติดตามด้วยคนน่ะครับ

-=CoMMy=-
4th September 2013, 20:14
รอติดตามต่อครับ :scare

Innes
4th September 2013, 21:17
รออยู่ครับๆ

ice1649
4th September 2013, 21:22
ตามด้วยคนดิ

supakritrk
4th September 2013, 22:08
รอครับรอ :eek:

ballkyo
4th September 2013, 22:14
ขนลุก ขนาดยังไม่จบนะเนี่ย

Talon
4th September 2013, 22:17
รอด้วยคนนะครับ

Intheroom
4th September 2013, 22:21
รอติดตามด้วยคนครับ

John Marston
4th September 2013, 22:22
รอติดตามด้วยคน ว่าแต่ หยก มูชิ นี่เป็นผู้หญิงเหรอครับ

Moochi
4th September 2013, 22:23
ขอโทษนะครับ พอดีออเดอร์ลูกค้าสั่งเพิ่ม + แก้งาน เดี๋ยวสัญญาว่าจะมาเขียนต่อให้จบครับ ขอโทษจริงๆครับ :sharky

-PoLyZ
4th September 2013, 22:33
ขนลุกเลยค่ะ

OpTiCaLzZ
4th September 2013, 22:36
รอติดตามครับผม

Nemisis'
4th September 2013, 22:46
รออ่านต่อ..!

prya
4th September 2013, 22:56
คุน หยก เป็นผู้หยิงรึครับเสียใจด้วย ครับ รอเรื่องราวต่อครับ อย่างน้อยก็เปนเพื่อนร่วม บอร์ดเดียวกัน เเละขอไห้ จขกท เข้ามาเป็นเพื่อนกันเเทนคุนหยกด้วยนะครับ ผมชอบอ่านเรื่องราวของเพื่อนๆทุกคนในบอดครับ เเละถือว่าทุกคนเป็นเพื่อนกัน:(

hisawahiroki
5th September 2013, 17:48
ทางวัดเค้าอยากให้ล้างเครื่องลง Windows ใหม่อะไรรึป่าวครับ ข้อมูลส่วนตัวเยอะ เลยมีใครเอากลับมาทำ

Moochi
5th September 2013, 21:03
ทางวัดเค้าอยากให้ล้างเครื่องลง Windows ใหม่อะไรรึป่าวครับ ข้อมูลส่วนตัวเยอะ เลยมีใครเอากลับมาทำ
ผมลงวินโด้วใหม่แล้วเอาไปให้วัดครับผม ในเครื่องเหมือนเริ่มใหม่หมดเลยครับ แต่เรื่องมันก็เริ่มจากตรงนี้แหละ ที่เป็นจุดที่ทำให้ผมได้กลับไปเจอหยกอีกครั้ง กำลังเขียนเรื่องให้จบครับ เพราะว่ามันค่อนข้างยาวนิดนึง อาจจะเป็นพรุ่งนี้จะเอามาให้อ่านกันนะครับ

Moochi
5th September 2013, 21:08
ปล.คอมเครื่องนี้ที่เขียนเป็นของหยกนะครับ

Nick-
5th September 2013, 21:13
ขอ รอ แบบ เงียบ ๆ อีก หนึ่ง

jinzo
5th September 2013, 21:16
รอครับบบบบ

clean1447
5th September 2013, 21:21
รอด้วยๆ ว่าแต่ หยก ใครอ่ะ พอดีไม่รู้จริง

ถ้าเข้าใจผิดขอโทษนะ แค่พูดเล่นๆ
คือว่านะ คุณ Login ที่คอมของหยก อันนี้เข้าใจ แต่ว่าไม่เข้าใจตรงที่คุณยังใช้ ID ของคุณหยก มาโพส
ทั้งๆ ที่คุณน่าจะ Login จากเครื่องตัวเองโดยใช้รหัสของคุณ
บอร์ดนี้ไม่มีการ Login พร้อมกัน 2 เครื่องหรอ

เข้าเรื่องเลยแล้วกัน
หวังว่าคนที่ชื่อหยก คงไม่ใช่แบบที่เราคิดหรอกนะ

อย่างที่บอก เป็นแค่การเดา ไม่ได้ซ้ำเติมอะไร

zombie
5th September 2013, 21:23
ผมรอฟังอยู่ครับ R.I.P

assist05
5th September 2013, 21:29
พูดแล้วขนลุกเลยครับ

ผมเองก็เคยให้เขาทำงานให้อยู่งานนึงก่อนเขาจะตั้งกระทู้ช่วยเหลือคนอื่นในบอร์ดขขึ้นมา

net0419010
5th September 2013, 21:31
ไม่มีต่อแล้วหรอครับ รออ่านต่อครับ...

Moochi
5th September 2013, 21:48
รอด้วยๆ ว่าแต่ หยก ใครอ่ะ พอดีไม่รู้จริง

ถ้าเข้าใจผิดขอโทษนะ แค่พูดเล่นๆ
คือว่านะ คุณ Login ที่คอมของหยก อันนี้เข้าใจ แต่ว่าไม่เข้าใจตรงที่คุณยังใช้ ID ของคุณหยก มาโพส
ทั้งๆ ที่คุณน่าจะ Login จากเครื่องตัวเองโดยใช้รหัสของคุณ
บอร์ดนี้ไม่มีการ Login พร้อมกัน 2 เครื่องหรอ

หวังว่าคนที่ชื่อหยก คงไม่ใช่แบบที่เราคิดหรอกนะ

อย่างที่บอก เป็นแค่การเดา ไม่ได้ซ้ำเติมอะไร

อยากให้กลับไปอ่านในกระทู้ที่แนบมาครับ เพราะว่าผมไม่คิดจะมาเล่นบอร์ดนี้ แล้วคอมของหยกล๊อกอินค้างอยู่ครับผม เลยใช้ล๊อกอินเค้าเข้ามาโพสนี่แหละครับ สะดวกดี

Moochi
5th September 2013, 21:52
ถ้าผมทำอะไรผิดพลาดไปก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะว่าผมเล่นเว็บไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ พรุ่งนี้จะมาลงเรื่องให้จบครับ :(

M killswitch
5th September 2013, 21:59
จะรอติดตามครับ

Aequitas
5th September 2013, 22:00
ผมไม่เชื่อ :o

4iKunG
5th September 2013, 22:04
รอครับ เสียใจเรื่อง หยกด้วยนะครับ

thorthe01
5th September 2013, 22:19
คื่อว่าอย่าหาว่าผมจับผิด อะไรเลยนะครับ แบบว่าลงวินโดว์ใหม่แล้ว ยังล็อคอินค้างได้อีกเหรอครับ ไม่ใช่ว่ามันล้าง ประวัติ ไปหมดแล้วรึไง หรือว่า......... :help

Imyour
5th September 2013, 22:25
คุณบอกว่าคุณล้างเครื่องลงวินโด้ เครื่องของหยกแล้ว ทำไม id หยก ยังlogin ค้างในเครื่องหละครับ แล้วถ้าไม่ได้ค้าง ทำไมเครื่องยังจำรหัสหละครับ ทั้งๆที่ล้างเครื่องแล้ว

yoshi3416
5th September 2013, 22:32
เอาแล้ว เอาแล้ว เริ่มมีนักสืบมาค้นคว้าหาความจริง และจับผิด กันแล้วสิ

ปล.ผมขอปูเสื่อติดตามดูละกันกระทู้นี้

RedSockDevil
5th September 2013, 22:35
มาแปะครับ กำลังเร่ิมมัีนส์

Icescorpio
5th September 2013, 22:42
รอติดตามครับ

ballba
5th September 2013, 22:42
เขาคงไม่โกหกหรอกครับ เรื่องเป็นๆตายๆ เอามาสร้างเรื่อง หรือกุเรื่องโพสเล่นๆ ชีวิตอยู่เป็นสุขที่ไหน มีแต่เรื่องแต่ปัญหาเข้ามาในชีวิต

เขาถือกันมานานแล้วครับ ว่าห้ามเล่น

ผมทำกู้ภัยอยู่ใกล้เรื่องพวกนี้สุดละ

เรื่องแบบนี้เขาหลอกกันเยอะแยะไปครับ โถ่เอ๋ยยย

บ้างก็มาทำเป็นเรื่องผีมั่ง บ้างก็เอามาหาเงินมั่ง เยอะแยะไปครับ ในอินเตอร์เนตเจอประจำ

อ่านกระทู้ผมดีรึยัง :o

Aequitas
5th September 2013, 22:46
เขาคงไม่โกหกหรอกครับ เรื่องเป็นๆตายๆ เอามาสร้างเรื่อง หรือกุเรื่องโพสเล่นๆ ชีวิตอยู่เป็นสุขที่ไหน มีแต่เรื่องแต่ปัญหาเข้ามาในชีวิต

เขาถือกันมานานแล้วครับ ว่าห้ามเล่น

ผมทำกู้ภัยอยู่ใกล้เรื่องพวกนี้สุดละ

เรื่องแบบนี้เขาหลอกกันเยอะแยะไปครับ โถ่เอ๋ยยย

บ้างก็มาทำเป็นเรื่องผีมั่ง บ้างก็เอามาหาเงินมั่ง เยอะแยะไปครับ ในอินเตอร์เนตเจอประจำ

melano
5th September 2013, 22:50
ร้อยพ่อ พันแม่ คนเรามีทุกประเภทแหละ ............

ผมอยากรู้ ว่าเรื่องจริงหรือลวงโลก มากกว่า ว่ามันจะน่ากลัวหรือไม่น่ากลัวซะอีก

**ถ้าใครมาหาว่าผมโกหกนะ ผมโพสชื่อจริง นามสกุลจริง ลงมาให้ดูเลยครับ จะได้ไม่มาจับผิดกันอีก ...เนาะ

Mcarmy
5th September 2013, 22:50
ผมว่าไม่ใช่ เรื่องผีวิญาณหรอก มันต้องมีเหตุมีผล

maruchik0
5th September 2013, 22:58
ยิ่งกว่าคนอวดผีสัปดาห์หน้า

Valkyrie44
5th September 2013, 23:07

คุณบอกว่าคุณล้างเครื่องลงวินโด้ เครื่องของหยกแล้ว ทำไม id หยก ยังlogin ค้างในเครื่องหละครับ แล้วถ้าไม่ได้ค้าง ทำไมเครื่องยังจำรหัสหละครับ ทั้งๆที่ล้างเครื่องแล้ว

ก็เขาบอกอยู่หนิครับ ว่ามี 2 เครื่อง :sweat

Arteries
5th September 2013, 23:22
อย่าจับผิดเขาเลยครับ เขาไม่ได้มีคอมเครื่องเดียว

Imyour
6th September 2013, 00:55
ก็เขาบอกอยู่หนิครับ ว่ามี 2 เครื่อง :sweat

ผมไม่แปลกใจอะไรหรอกนะ ที่มี2เครื่อง แต่ที่แปลกใจคือ ก็เขาบอกว่าเขาเล่นเครื่องของหยกที่ล้างwindowแล้ว ผมก็งงดิ

SoNy009
6th September 2013, 01:21
เรื่องนี้จะเป็นตำนานครับ วิญญาณ Jokergame
ปล.ผมอยากเห็นหน้าตาเค้าสักครั้ง ถ้าไม่เป็นการรบกวนลงรูปเล็กๆสักรูปครับ

onizuka_a
6th September 2013, 01:53
เห็นด้วยกับท่าน SoNy009 ครับ .....

Durex52
6th September 2013, 02:19
อย่าจับผิดเขาเลยครับ เขาไม่ได้มีคอมเครื่องเดียว

บางทีการที่เราเชื่ออะไรแบบไม่มีเหตุไม่มีมูลมันก็ไม่ดีนะครับผมว่า ถ้าเราบริสุทธิ์เราก็มีสิทธิ์เอาความจริงมาเปิดเผยเพื่อไขข้อข้องใจ แค่นั้นเองไม่ใช่หรอครับ

ballba
6th September 2013, 02:33
บางทีการที่เราเชื่ออะไรแบบไม่มีเหตุไม่มีมูลมันก็ไม่ดีนะครับผมว่า ถ้าเราบริสุทธิ์เราก็มีสิทธิ์เอาความจริงมาเปิดเผยเพื่อไขข้อข้องใจ แค่นั้นเองไม่ใช่หรอครับ

น่านสินะ พอผมจะโพสอะไรที่เหมือนดูเป็นการจับผิดในสายตาใคร หรือเรียกว่าความสงสัยของผมดีกว่า ก็ว่าผมซะงั้น

MakeMeMelt
6th September 2013, 03:00
ไม่ค่อยเชื่อเรื่องผีนะ แต่ก็อ่านเอาบันเทิงละกัน......

โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม........

act12348
6th September 2013, 08:12
ติดตามมมม!!!!จ้าาา

Icescorpio
6th September 2013, 08:19
คุณยิม ใช่มั้ยครับ ยังไงก็ไม่ได้เล่นบอร์ดนี้อยู่แล้ว ทำไมถึงอยากที่จะกลับมาเล่าอีกเหรอครับ
แล้วที่บอกว่ามาเล่า เพราะว่ามันเกี่ยวกับคนในเว็บนี้ด้วย เกี่ยวกันยังไงเหรอครับ
มารอติดตามครับ อยากรู้ว่าคอมมันกลับมาได้อย่างไร

tonza
6th September 2013, 08:22
เข้ามาฮาครับ :o

bct4alive
6th September 2013, 08:27
ผมแหม่งๆ ตรงที่มันจะมีผีสางเข้ามาเกี่ยวนี่ล่ะ (แต่ยังเขียนเรื่องไม่จบนี่หว่า เอ้า!! จะรอดูว่าภาคต่อเป็นไง)

magabers
6th September 2013, 08:32
ยังไม่จบอีกหรอกระทู้นี้ 555

oat_hohoho
6th September 2013, 08:34
ผมว่าคุณยิมเขาไม่อาจจะไม่มาเล่าต่อแล้วมั้งครับ จากการที่เห็นบางคอมเม้นท์ในกระทู้นี้พูดเหมือนจะจับผิด ถามจริงๆเถอะครับให้เขาเล่าให้จบก่อนแล้วจะจับผิดอะไรก็ยังไม่สายนะครับ อีกอย่างคุณหยกเขาก็จากไปแล้ว พี่ชายเขายิมก็แค่มาเล่าสู่กันฟังเพราะตอนหยกอยู่เขาผูกพันกับบอร์ดเรามาก

DkTaP82
6th September 2013, 08:47
เรื่องนี้แบ่งเป็น 2 กรณี
คือ

1. หยกยังไม่ตาย หรือว่าไม่มีตัวตนอยู่จริง เป็นแค่ข้อมูลที่ปรากฏในโลกอินเตอร์เน็ต มากจากผู้คิดสรรสร้างเพื่อความจรรโลงใจแค่นั้น

2. หยกเสียชีวิตจริง ในอุบัติเหตุรถยนต์ กรณีนี้เกิดขึ้นได้เป็นปกติของการมีชีวิตอยู่ของมนุษย์ทุกคน ไม่ใช่คราวเคราะห์แต่อย่างใด แต่เป็นการประมาทของผู้เสียชีวิต หรือ คนอื่นที่เป็นปัจจัยให้เกิดความสูญเสียนั้นมีความประมาท

ผมขอยก กรณีที่ 2 ก่อนแล้วกัน กรณีนี้มาจากการศึกษาความเป็นไปได้ตามหลักพุทธศาสนาและความเชื่อ ยเ้ำว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกับสัมผัสพิเศษที่สามารถหยั่งรู้ หรือได้เห็นการเวียนว่ายตายเกิดของเหล่าสรรพสัตว์แต่อย่างใด

กรณีที่หยกตาย คือยังไม่ไปไหนแน่นอน อันเป็นเหตุเพราะว่า คนในครอบครัว หรือคนอันเป็นที่รักยังมีความอาลัยแก่กัน หรือคุณหยกที่เสียชีวิตนั้นยังมีความอาลัยในโลก จึงทำให้ผลของการหาทางสละไม่ได้นั้น ยังคงเวียนวนอยู่อยู่รอบๆ อนึงคือดวงจิตที่ไม่มีภพภูมิ ส่วนมากชาวบ้าน หรือที่เรารู้จักกันดีเรียกว่าผี

อธิบายต่อ ดวงจิตจำพวกนี้ไปสวรรค์ หรือนรกไม่ได้แน่นอน ได้ไปได้คือ ภูมมนุษย์หรือเดรัจฉาน หรือเกิดเป็นคนใหม่นั้นเอง คือชอบอย่างไรก็ไปเกิดอย่างนั้นโดยประมาณ ตัดเรื่องสวรรค์ หรือนรกได้เลย หากขึ้นไปแล้ว หรือตกลงไปการเกิดครั้งใหม่คงไม่ใช่ในเวลาอันใกล้นี้ อาจะกินเวลากว่า 5000 ปี ถึง 80000 ปีมนุษย์

สาเหตุหลักที่ทำให้เขาไปไหนไม่ได้ วนเวียนอยู่อย่างนี้ เพราะตัวจขกท.แน่นอน ทุกยุคทุกสมัยมีการเล่าเรื่องเกี่ยวกับความอาลัยแก่กัน จะกลายเป็นพันธนาการให้เขาไปไหนไม่ได้ คือส่วนหนึ่งเขาอาจไปแล้ว แต่ส่วนหนึ่งที่เขาอยู่คือภายในจิตใจของ จขกท. ครับ จะให้เขาปรากฏให้เห็น แต่ความจริง ไม่ใช่ดวงจิตของหยกแน่นอน มันเกิดขึ้นภายในจิตใต้สำนึก กรณีนี้มีให้ศึกษาทั่วไปเรื่ิองเกี่ยวพลังจิต กรณีนี้ด้วยความอาลัยยิ่งจากคนที่รัก อาจส่งผลให้สร้างเขาขึ้นมาด้วยจิตของคนคนนั้นเอง แต่ไม่ใช่จิตของคุณหยกเขาครับ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ ปล่้อยวางเถอะ ให้เขาไปสู่ที่ชอบที่ชอบของเขา เพราะทุกสิ่งบนโลกความหมายเหมือนกัน แต่สิ่งสำคัญคือความดีตอนยังเป็นมนุษย์ ขอให้จดจำความดีของเขาไว้ครับ และปล่อยเขาไปสูสุคติครับผม :)

ว่าแต่เล่าต่อนะครับ เรื่องผีสนุก เพราะความจรรโลงใจนั้นแหละ

Zesiga
6th September 2013, 09:38
โปรดใช้จักรยานในการรับชม รับฟัง :o

oatzahahaha
6th September 2013, 15:19
http://i1156.photobucket.com/albums/p578/oatzahahaha/1374706827-15837834c4-o_zps2aaf1038.jpg

~!-!eRo~
6th September 2013, 16:30
เอ้า ลองดูก่อนเเล้วกัน ผมเชื่อ 50/50 ครับ

BaCk To NaTuRe
6th September 2013, 16:46
ผมชื่อ หยก ครับ 555 จริงๆนะ รออ่านครับ // แล้วแต่คนเชื่อนะผมไม่เชื่ออ่ะ 555 แต่น่าสนใจดี

liberate01
6th September 2013, 17:18
มีหลักฐานอะไรยังไงก็ช่วยแสดงให้ดูได้ไหมครับ บอกตรงๆเลยผมไม่ค่อยเชื่อเท่าไร(อย่าว่ากันนะ) ผมยอมรับครับว่า user moochi เคยทำประโยชน์ให้คนในบอร์ดจริงๆครับเพราะเขาเคยรับทำรูป photoshop ฟรีแล้วก็ทำให้หลายคนด้วย แต่ก็ต้องยอมรับด้วยว่า user moochi เคยสร้างปัญหาให้กับบอร์ดนี้เหมือนกัน(นานมาแล้ว)เพราะฉะนั้นช่วยทำยังไงก็ได้ครับที่จะช่วยยืนยันว่าเรื่องที่คุณเล่านี้เกิดขึ้นจริงๆ

armakusarecord
6th September 2013, 17:39
ไม่เชื่อและคิดว่าไร้สาระ เข้ามาอ่านเอาฮา

beever9
6th September 2013, 17:48
รอติดตามครับ

Real men cry
6th September 2013, 17:51
หายจ๊อย~~~~ ท่านคือ ส้มตำลูกค้าบ่น ("ตำนาน")

The Run
6th September 2013, 17:53
เอ้อมม ออกรายการคนอวดผีเลยครับ

ปล. พึ่งรู้ว่าคุณหยกเขาเป็นผู้หญิงน่ะครับ

rabbitkung
6th September 2013, 18:44
เรื่องวิญญาณอะ เขาบอกกันว่า ไม่เชื่ออย่านับถือ

yoshi3416
6th September 2013, 19:47
ไหนละครับ จะมาเล่าต่ออะ ไม่เห็นมาเล่าซะที

melano
6th September 2013, 20:22
หรือมันจะเป็น วิธี เรียกคำขอบคุณ แบบใหม่

..สังคมไทยก็นะ เวลามีคนเอาเรื่องผีมาโพสทีไร ยังไม่ทันได้คิดได้ไตร่ตรอง ก็เชื่อกันไปก่อนทุกที

Ezio Auditore
6th September 2013, 20:29
ผมลืมไปเเล้วนะ รอมาตอบ

obama1230
6th September 2013, 21:06
หรือมันจะเป็น วิธี เรียกคำขอบคุณ แบบใหม่

..สังคมไทยก็นะ เวลามีคนเอาเรื่องผีมาโพสทีไร ยังไม่ทันได้คิดได้ไตร่ตรอง ก็เชื่อกันไปก่อนทุกที

ผมไม่คิดอย่างนั้นนะ ..

Socket_COOL
6th September 2013, 21:40
หายจ๊อย~~~~ ท่านคือ ส้มตำลูกค้าบ่น ("ตำนาน")

โอ้ว ยิงมุกเอง แล้วก็ตบมุกเอง ตนเป็นที่พึ่งของตนจริง ๆ (^^)

Arpple
6th September 2013, 21:47
พิมพ์ไม่เสร็จ ติดงาน ทำไมไม่รอให้เสร็จค่อยโพสล่ะ แบบนี้มันดูน่าตื่นเต้นเกินจะเชื่อจริง

ผมว่าเฟคครับ

Fairy
6th September 2013, 21:56
คิดมุกไม่ออกสินะ User นี้มัน แหม่งๆ ตั้งหลายอย่าง

ตั้งแต่ตั้งกระทู้แก๊งค์ บ้าบอ อะไรก็ไม่รู้แต่ดันเอารูปคนอื่นมาโชว์ ไปเที่ยวต่างประเทศแล้วเอามาโม้ซะยาว........

bleach2014
6th September 2013, 22:19
ติดตามๆๆๆๆๆ

rjv9k9kp
6th September 2013, 22:41
ผมไม่เชื่อตั้งแต่กระทู้แกงค์ที่เอารูปคนอื่นมาอ้างแล้วล่ะครับ แต่ก็อ่านไปๆเหอะ ถือว่าอ่านนิยายละกัน สีสัน ตอนท้ายเรื่องแป๊กนี่จะฮาให้ดู

LEGACY
7th September 2013, 00:26
ทัมเพื่อคร๊ายย(พุชเดชอุดม)

yoshi3416
7th September 2013, 01:22
เริ่มมีคนจับผิดได้แล้วสินะ ผมอยากเห็นกระทู้แกงค์จังเลยครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไงใครรู้ขอลิ้งด้วยครับผม

ปล.ผมสงสัยอยู่อย่างนึง ทุกคนสังเกตจุดไฟข้างหลังชื่อยูซของเรานะครับ ถ้าออนอยู่ก็จะมีสีเขียวใช่ป่าว ถ้าออฟก็ไม่มี
ถ้าเกิดเค้าไม่รู้รหัสจริง เค้า login กลับเข้ามาอีกได้ยังไงกัน ตอนนี้ผมดูเค้า logout ออกไปแล้ว ไม่มีจุดสีเขียวข้างหลังชื่อยูซ ลองคิดดูนะครับทุกคน (ห้ามด่าผมเด้อ คหสต. นะจ๊ะ)

ballba
7th September 2013, 01:52
เริ่มมีคนจับผิดได้แล้วสินะ ผมอยากเห็นกระทู้แกงค์จังเลยครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไงใครรู้ขอลิ้งด้วยครับผม

ปล.ผมสงสัยอยู่อย่างนึง ทุกคนสังเกตจุดไฟข้างหลังชื่อยูซของเรานะครับ ถ้าออนอยู่ก็จะมีสีเขียวใช่ป่าว ถ้าออฟก็ไม่มี
ถ้าเกิดเค้าไม่รู้รหัสจริง เค้า login กลับเข้ามาอีกได้ยังไงกัน ตอนนี้ผมดูเค้า logout ออกไปแล้ว ไม่มีจุดสีเขียวข้างหลังชื่อยูซ ลองคิดดูนะครับทุกคน (ห้ามด่าผมเด้อ คหสต. นะจ๊ะ)

อันนี้ ฮากว่าครับ 555+

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=156928

อ่านให้หมด ก็รู้ๆกันอยู่ แต่กระทู้นี้ผมแกล้งทำเป็นเชื่อไปนั่นแหละ

อย่าให้ขึ้นนะ แฉแหมดเปลือกอ่ะ :o

ไม่เนียนหรอก จริงๆเขาพลาดเยอะแล้วครับ หลายคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ทำไมผมจะไม่รู้ครับ ผมติดตามเขาตลอด แต่อย่าไปซ้ำเติมเลย ทำเป็นไม่รู้เรื่องดีกว่า

จะได้มีหนังเรื่องใหม่ออกฉาย :o

auronx01
7th September 2013, 02:21

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=156928

อ่านให้หมด ก็รู้ๆกันอยู่ แต่กระทู้นี้ผมแกล้งทำเป็นเชื่อไปนั่นแหละ

อย่าให้ขึ้นนะ แฉแหมดเปลือกอ่ะ :o

ไม่เนียนหรอก จริงๆเขาพลาดเยอะแล้วครับ หลายคนอาจจะยังไม่รู้

แต่ทำไมผมจะไม่รู้ครับ ผมติดตามเขาตลอด แต่อย่าไปซ้ำเติมเลย ทำเป็นไม่รู้เรื่องดีกว่า

จะได้มีหนังเรื่องใหม่ออกฉาย :o

ตาสว่างเลย!!

rabbitkung
7th September 2013, 04:14
อย่าหลงเชื่อกันนะครับ เพราะกระทู้ก่อนๆหน้านี้เขาก็ทำแบบนี้
เล่าเรื่องไม่จบ ปล่อยให้เป็นเรื่องคางคาว เอ้ย ค้างคา
แล้วก็บอกจะมาเล่าต่อ สุดท้ายหาจ้อยไปเลย มาโพล่อีกทีก็เรื่องใหม่
แบบนี้มันหลอกลวงกันเห็นๆยิ่งกว่ารัฐบาลชุดนี้อีก จึงเปลืองเนื้อที่บอร์ดมาก
ใครอยากเห็นกระทุ้ก่อนๆ ลองดูนะครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=156928&page=4

หรือใช้ชื่อเจ้าของกระทู้ค้นหาในช่องค้นหาก้ได้นะครับ
ถ้าใครถามว่าเขาทำแบบนี้ไปเพื่ออะไร ผมก็ตอบไม่ได้ ก็ลองถามเขาดูครับ

retrosperm
7th September 2013, 04:41
เรื่องนี้แบ่งเป็น 2 กรณี
คือ

1. หยกยังไม่ตาย หรือว่าไม่มีตัวตนอยู่จริง เป็นแค่ข้อมูลที่ปรากฏในโลกอินเตอร์เน็ต มากจากผู้คิดสรรสร้างเพื่อความจรรโลงใจแค่นั้น

2. หยกเสียชีวิตจริง ในอุบัติเหตุรถยนต์ กรณีนี้เกิดขึ้นได้เป็นปกติของการมีชีวิตอยู่ของมนุษย์ทุกคน ไม่ใช่คราวเคราะห์แต่อย่างใด แต่เป็นการประมาทของผู้เสียชีวิต หรือ คนอื่นที่เป็นปัจจัยให้เกิดความสูญเสียนั้นมีความประมาท

ผมขอยก กรณีที่ 2 ก่อนแล้วกัน กรณีนี้มาจากการศึกษาความเป็นไปได้ตามหลักพุทธศาสนาและความเชื่อ ยเ้ำว่าไม่ได้เกี่ยวข้องกับสัมผัสพิเศษที่สามารถหยั่งรู้ หรือได้เห็นการเวียนว่ายตายเกิดของเหล่าสรรพสัตว์แต่อย่างใด

กรณีที่หยกตาย คือยังไม่ไปไหนแน่นอน อันเป็นเหตุเพราะว่า คนในครอบครัว หรือคนอันเป็นที่รักยังมีความอาลัยแก่กัน หรือคุณหยกที่เสียชีวิตนั้นยังมีความอาลัยในโลก จึงทำให้ผลของการหาทางสละไม่ได้นั้น ยังคงเวียนวนอยู่อยู่รอบๆ อนึงคือดวงจิตที่ไม่มีภพภูมิ ส่วนมากชาวบ้าน หรือที่เรารู้จักกันดีเรียกว่าผี

อธิบายต่อ ดวงจิตจำพวกนี้ไปสวรรค์ หรือนรกไม่ได้แน่นอน ได้ไปได้คือ ภูมมนุษย์หรือเดรัจฉาน หรือเกิดเป็นคนใหม่นั้นเอง คือชอบอย่างไรก็ไปเกิดอย่างนั้นโดยประมาณ ตัดเรื่องสวรรค์ หรือนรกได้เลย หากขึ้นไปแล้ว หรือตกลงไปการเกิดครั้งใหม่คงไม่ใช่ในเวลาอันใกล้นี้ อาจะกินเวลากว่า 5000 ปี ถึง 80000 ปีมนุษย์

สาเหตุหลักที่ทำให้เขาไปไหนไม่ได้ วนเวียนอยู่อย่างนี้ เพราะตัวจขกท.แน่นอน ทุกยุคทุกสมัยมีการเล่าเรื่องเกี่ยวกับความอาลัยแก่กัน จะกลายเป็นพันธนาการให้เขาไปไหนไม่ได้ คือส่วนหนึ่งเขาอาจไปแล้ว แต่ส่วนหนึ่งที่เขาอยู่คือภายในจิตใจของ จขกท. ครับ จะให้เขาปรากฏให้เห็น แต่ความจริง ไม่ใช่ดวงจิตของหยกแน่นอน มันเกิดขึ้นภายในจิตใต้สำนึก กรณีนี้มีให้ศึกษาทั่วไปเรื่ิองเกี่ยวพลังจิต กรณีนี้ด้วยความอาลัยยิ่งจากคนที่รัก อาจส่งผลให้สร้างเขาขึ้นมาด้วยจิตของคนคนนั้นเอง แต่ไม่ใช่จิตของคุณหยกเขาครับ

สิ่งที่อยากจะบอกคือ ปล่้อยวางเถอะ ให้เขาไปสู่ที่ชอบที่ชอบของเขา เพราะทุกสิ่งบนโลกความหมายเหมือนกัน แต่สิ่งสำคัญคือความดีตอนยังเป็นมนุษย์ ขอให้จดจำความดีของเขาไว้ครับ และปล่อยเขาไปสูสุคติครับผม :)

ว่าแต่เล่าต่อนะครับ เรื่องผีสนุก เพราะความจรรโลงใจนั้นแหละ
ไซเลนฮิว จิตเราสร้างตัวตนนั้นขึ้นมา

Final-Fantasy
7th September 2013, 06:59
ผมก็ติดตามอยู่นะครับ ผมอ่านตั้งแต่กระทู้ที่แล้วๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

Justified-x0d
7th September 2013, 11:40
พวกคุณ getting trolled กันแล้วสินะ.

maxkungg704
7th September 2013, 13:14

ทีแรกยังงงอยู่ว่าเรื่องแก็งนี่มันเรื่องอะไร พอท่านบอลเอาลิ๊งมาแป๊ะให้เท่านั้น ฮาแดกเลยผม แล้วได้เม้นแรกด้วย ทำตัวเป็นควายน่าซื่อๆไปเลยน่ะผมเนี่ย

ตอนนี้นก็ไม่ได้คิดไรมาก คิดแค่ว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่พออ่านดีๆ มันให้ใส่เกราะกันเลยหรอ อื่มๆๆๆๆๆตำรวจที่นั่น เค้าให้เจ้าทุกข์เข้าไปอยู่ในที่เกิดเหตุได้ด้วยหรอ

โคตรจะเสี่ยง แต่ก็เอาเถอะ เรื่องนั้นผ่านมานานแล้ว เรามาติดตามเรื่องนี้กันต่อล่ะกัน แล้วผมก็ข้อสงสัยอีกอย่างว่า ในกระทู้นี้ ได้เขียนเรื่องค้างเอาไว้ แล้วบอกว่าจะมาต่อให้จบ

แต่ก็ไม่ได้ต่อเพราะมีออเด้อเข้าอะไรของเขาก็ไม่รู้ แต่ดันมาเวลามามาโพสตอบอีกตั้ง 2-3 ครั้ง ก็น่ะ ผมตาสว่างแล้วล่ะ

NATSONWAT1
7th September 2013, 13:48
โอ๊ยฮาาาาา ผมแอบดูมานานแล้ว ฮ่าฮ่า

Mcarmy
7th September 2013, 14:23
นั่นไงผม บอกแล้วว่ามันน่าจะไม่ใช่เรื่องผี มันต้องมีเหตุมีผล ฮ่าๆ
ความแตกเยยแหละ รู้อยู่ตั้งแต่ไรแล้วคร้าบผม Subscribe ท่านอยู่นาา ก๊ากกกก

นี่ๆ ท่าน Moochi Usopp ว่างๆ อีกก็ขออีกหลายๆเรื่องทีน๊ะ มันฮาได้จายเล้ยยยยยยยย ฮาคนโดนหลอกด้วยแหละ ก๊ว๊าก๊ก๊ก๊ก๊ก๊ก๊ก๊ :rofl

อย่าลืมล่ะ ผมติดตามอยู่นา เอิกๆ ผมชอบคนเล่าเรื่อง จะโกหกก็ได้นะแต่อย่าให้เกินข้อกฎหมาย XD :o:)

jjjena1234
7th September 2013, 14:55
มันเป็น มหากาพย์ จริงๆ ตรกลงตายไปเเล้ว หรือยังไง หรือไปช่วยเพื่อนอยู่ที่ NYC 55

Just
7th September 2013, 15:20
"เด็กเลี้ยงแกะ" :o

ohoza0693
7th September 2013, 15:23
ตูก็ไม่เชื่อตั้งแต่แรกอยู่แล้ว :o แต่อ่านเพลินๆนิยายชาดก

starscream
7th September 2013, 15:57
ผมสงสัยในประโยคที่ว่า เดี๋ยวพรุ่งนี้มาเล่าต่อ........... :o

sopin128
7th September 2013, 18:06
รอครับรอๆๆๆ..แต่..แปลกๆนะ

Intheroom
7th September 2013, 18:30
มาตั้งกระทู้ให้อยากแล้วจากไป....:o

แต่ผมยังรออยู่นะ

maxkungg704
7th September 2013, 18:37
น่าจะเอาไปให้จ่าพิชิตช่วยแฉดราม่าน่ะ 5555

prya
7th September 2013, 18:42
เขาคงสนุกเอาเรื่องความตายมาล้อเล่น คงนั่งอ่านเม้นเเล้วยิ้ม ที่มีคนที่คนอย่างผมเชื่อ เเละมีอีกหลายคนที่มีจิตใจดีรักเพื่อนร่วมโลกเชื่อตาม ไม่เป็นไรครับ อยากทำก็ทำไป เเต่ไห้เจอตัวนะครับ เเสร๊ดดดดดดด

pkill1994
7th September 2013, 18:51
มันเป็นคำยอดฮิตของ จขกท. ที่ว่า "เดี๋ยวมาเล่าต่อ....."

Msguzs
7th September 2013, 19:07
คิดว่าน่าจะเคยทำผิดจากกระทู้ก่อนๆเลยรู้สึกอายไม่รู้แก้ตัวไง เลยสร้างประวัติให้ตัวเองตายซะ

ด้วยความแค้น ก็เลยสร้างให้เป็นผีขึ้นมาเลย สังเกตุที่หัวกระทู้มีการกล่าวว่า
เพราะเกี่ยวกับคนใน Jokergameth ด้วย

แสดงว่า ตั้งใจจะสร้างความตื่นกลัวให้กับ บรรดาเหล่าผู้เคยจับผิดท่านนี้ นี้เอง บรู๊วววววววววววววววว

แล้วอีกอย่างถ้าเกิด User ท่านนี้เสียชีวิตจริง ไม่มีทางที่ญาติคนไหน จะเข้ามาในเว็ปเพื่อบอกว่า User นี้เสียชีวิตแล้วนะ หรอกครับ
เพราะมันไม่ใช่เรื่องที่ญาติคนนั้นๆ จะมีความรู้สึกว่าจะต้องทำหยั่งงี้ จริงๆเลย (ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ)

LovePiece
7th September 2013, 19:10
สรุปเอาความตายมาล้อเล่นเหรอเนี้ย

nakiann123
7th September 2013, 19:22
ยังไง ยังไง ยังไง ?

stampdown
7th September 2013, 19:54
รอ.....หลอนด้วยคนครับ

LEGACY
7th September 2013, 20:06
นิ้วกลางสองข้าวคู่ ผมให้ จขกท เอาไปเลยครับ Fu...K!

_SaBasTaiN_
7th September 2013, 20:18

DeViLDoM
7th September 2013, 20:40
ขอให้สมพรปากนะ

EK007
7th September 2013, 20:46
อยากอ่านต่ออะ เหมือนนิยายเลยนะครับ (จริงไม่จริงผมไม่รุ้นะแต่ผมชอบอ่านแนวนี้)

Buffalo
7th September 2013, 21:18
คอมมันอาจจะแปลงร่างเป็นหุ่นเหมือน Transformer แล้วเดินกลับมาเองก็ได้ครับ อย่าไปคิดมาก
ถ้าไม่รู้จะทำยังไงส่งคอมเครื่องนั้นมาให้ผมก็ได้ เดี๋ยวจะPMที่อยู่ไปให้

DittapoL
7th September 2013, 22:33
แปปอีกนานมะ:mad3 โม้ฝุดๆ:shutup เด็กเลี้ยงแกะ:yes ผมไม่เชื่อ:beee ณ จุดๆนี้เลยนะฮะ:D

pondsif01
8th September 2013, 00:19
แหม่ อ่านชื่อกระทู้เป็น หยง หยงไงหยง เดบิต pramool

nodoka
8th September 2013, 00:36
ผมว่า อย่าเพิ่งออกตัวแรงกันนะครับ เดี๋ยวมันจะเงิบ

แต่สำหรับผมแล้วก็คิดว่าไม่น่าจะเป็นเรื่องจริงเช่นกัน

PaPaBear
8th September 2013, 00:55
เธอๆ ตอนนี้มนุษย์เราไปเหยียบดวงจันทร์ได้แล้วนะ - -"

retrosperm
8th September 2013, 03:45
ผมขอให้เป็นเรื่องจริงนะครับ

Winters
8th September 2013, 04:37
ก็เอะใจอยู่ว่าแปลกๆ เดี๋ยวมาเล่าต่อ.. ไม่เคยเห็นนะแบบนี้ ทำอย่างกับคุยแชท แหม่

LAZT
8th September 2013, 09:37
คือปลอมตัวเป็นหญิงมานานแล้วเบื่อ เลยโม้ว่าหญิงตาย จะได้พิมพ์ครับได้แค่นี้รึป่าว จขกท.

notty
8th September 2013, 11:22
ขอดูรูปตั้งเเต่ กระทู้นู้นแล้ว อยากเห็นหน้า******

John Marston
8th September 2013, 19:35
อ้าว !!!!!!!!!!!ตกลงจริงหรือหลอกครับเนี่ยยยยยย งง ขอให้เป็นเรื่องจริงนะครับสาธุๆๆๆๆๆๆ

exodus
8th September 2013, 19:50
ผมกลับมองอีกอย่างนะ ถ้า "หยก" ที่กล่าวถึงไม่มีตัวตนอยู่จริงแต่แรกแล้วล่ะ

ballba
8th September 2013, 19:53
เขาไม่มาแล้วหละครับ

บางทีเขาจะคอยจิกกระทู้ผม แต่ถ้าผมเห็นเมื่อไหร่ผมแจ้งให้ทุกคนทราบ ว่าเขาส่งลูกค้าเสร็จแล้ว 55+

จะมาอีกทีก็นานหน่อย แบบว่าให้พวกเราลืมไปหนะ แล้วอาจจะมีเรื่องใหม่

ผมก็ไม่เข้าใจว่า เขาขาดความอบอุ่นรึป่าว

เดี๋ยวสมพรปากครับ ที่บอกว่า เจ้าของ userนี้ตาย ก็เขาหละเล่นอยู่ 555+

ทำอะไรก็รู้อยู่แก่ใจ

ผมกลับมองอีกอย่างนะ ถ้า "หยก" ที่กล่าวถึงไม่มีตัวตนอยู่จริงแต่แรกแล้วล่ะ

มันไม่มีหรอกครับ หรือนายคิดว่ามันมีจริงๆหรอ :o

nontawat02
8th September 2013, 20:05
ผมว่ามันไม่มีตั้งแต่แรกแล้วล่ะ 55555+

kodeem
8th September 2013, 22:11
หยก หายสาปสูญไปแล้วครับ

exodus
8th September 2013, 22:45
มันไม่มีหรอกครับ หรือนายคิดว่ามันมีจริงๆหรอ :o

แรกเริ่มเดิมที่ก็ไม่ได้สนใจหรอกครับ แค่มีกระทู้รับทำรูป ตัดต่อรูป ทำนู่นนี่นั่นก๊อกๆแก๊กๆ โดย user ที่อ้างว่าตนเองชื่อหยก "เป็นผู้หงิญ"(คือไม่ทราบว่าเป็น ญ จริงไหม) มีดราม่าเล็กน้อยเพราะไอ้เรื่องการเป็นผู้หงิญบ้าง จนกระทู้ต่อมาหยกตาย เออก็ไม่ได้สนใจอยู่ดี หลายคนก็เข้ามากลับลำขอโทษขอโพยนู่นนี่นั่นว่ากันไป บางคนก็เข้ามาคอมเมนต์ ซึ่งผมก็เห็นผ่านๆแหละ จนมาสะดุดกระทู้ผีหยก เอ๊ะมันอะไรกันหว่า แล้วหยกนี่มันคืออะไร ทำไมมันเป็นประเด็นอะไรนักหนา เรื่องราวมันเลอะเทอะจนกลายเป็นเรื่องบ้าบอคอแตกไปแล้ว ถึงได้เข้ามาโพสท์น่ะแหละว่า คนบอร์ดนี้กำลังเล่นอะไรกันอยู่ 555

stampdown
8th September 2013, 23:07
เมื่อไหร่จะมาเล่าต่อครับ จริงไม่จริงไม่รู้ อย่างนิยาย อ่านเพลิน ๆ ไม่คิดอะไร สนุกดี

assist05
8th September 2013, 23:53
เอิ่ม ผมรออยู่นะ อยากรู้เหมือนกันว่ายังไง

lnwbussa02
9th September 2013, 01:48
ณ จุดๆนี้ ผมรอมา 2 วันแล้ว ยังแก้สร้อยให้ลูกค้าไม่เสร็จ อีก หรอ ครับ

RedSockDevil
9th September 2013, 15:40
อย่าทำให้อยากแล้วจากไปสิครับ

DkTaP82
9th September 2013, 15:57
อ่อ พี่ชาย แกล้งตายแป๊ป.......

คอยดูนะ อาจมีคนมาโพสว่า :hehe

ต่อจากนั้นพี่ชายได้ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ ซึ่งหัวขาดแขนขาด เละกระเด้น จนหาหัวไม่เจอ (หายหัว)

แล้วจากนั้นก็ปรากฏชาเรคเตอร์ คนที่ 3 คือ น้องชาย(อาจเป็นน้องสาวของน้องสาวอีกคน)

มาสานต่อก็เป็นได้...

[In]TerLight'z
9th September 2013, 17:17
ขนลุกเลยครับ.