PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จาน psi true tv กับ psi ok กับ IPM อันไหนดีกว่า

LOLMAO
4th September 2013, 22:13
คือ 2 อันนี้ต่างกันยังไงคุณภาพอันไหนดีกว่า

-ใจนึงอยากได้ psi ttue เพราะมีช่อง fox แต่ช่องหนังอื่นมันมีหรือปล่าวครับ? แต่ถ้าเอาtrue มันจะไม่มีช่องแกรมมี่พวก M ch,act ไรพวกนี้ต่างจาก psi ok
-แล้วก็ ipm เค้าบอกหนังสนุก แต่ผมไม่รู้มันเป็นแนวไหน

ช่วยวิเคราะด้วยครับ --

เน้นไปที่ดูหนัง การ์ตูนไรพวกนี้

harnibal409
4th September 2013, 22:51
psi okกับtrue psiมันก็คืออันเดียวกันแหละครับแต่ก่อนมันเป็นpsi okแล้วทรูก็เข้าไปซื้อมากิจการเลยพ่วงซื้อtrueไปด้วย ส่วนตัวผมคิดว่าติดทรูวิชั่นไปเลยดีกว่าครับเพราะpsiช่องขายของมันเเยอะ+รายการที่น่าดูมีน้อยเพราะบ้านแม่ผมติดจานของpsiอยู่อยากจะบอกว่าไม่มีรายการที่น่าสนใจเลยเปิดช่องไหน ช่องไหนก็มีแต่ขายของ มีที่น่าสนใจแค่แก๊งการ์ตูน สาระแน ทีสปอร์ตแต่มันสามารรับFM99ได้เปิดฟังตอนดึกๆ
ปล. เชื่อเจิม เถอะเพราะเจิมสัมผัสได้

THE MIZ
4th September 2013, 23:38
ผมใช้จานดำ PSI ครับผม

LOLMAO
5th September 2013, 19:29
ดันซักนิดนึง ที่ไม่อยากติดทรูเพราะผมไม่อยากผูกมัดครับ

wittosca
5th September 2013, 19:56
ดันซักนิดนึง ที่ไม่อยากติดทรูเพราะผมไม่อยากผูกมัดครับ
มันมีกล่องแบบขายขาดอยู่ครับ ประมาณ 1900 บาท

clean1447
5th September 2013, 20:04
IPM + PSI คุ้มสุด แนะนำเป็น IPM HD มีช่อง HD ประมาณ 10 ช่อง

แต่อย่างว่า
ติดจาน เหมือน ดูอดีต ( ฉายซ้ำบ่อยมาก )
ติดเคเบิ้ล เหมือนดูปัจจุบัน ( ถ้าไม่มีช่องท่องถิ่น คิดว่าดูจานดำ )
ติด True เหมือนดูอนาคต ( ได้ดูรายการก่อนชาวบ้าน แต่เสียงพากย์จะรับไม่ได้นิดๆ )