PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แบตโน๊ตบุคลดไวมากๆครับ

CalVaDoS
5th September 2013, 04:20
เพิ่งซื้อโน๊ตบุค Lenovo G480 มาเมื่อวันเสาร์ แต่ก็เพิ่งมาสังเกตุแบต ว่ามันลดไวมากครับ เปิดแค่ WiFI เข้าเน็ต ดูYoutube คือเอาเมาส์ไปชี้ที่รูปแบตเตอร์รี่เพื่อดู % ที่เหลือ ลดไวมาก แทบจะลด 1% ต่อ 1 นาทีเลย
แล้วส่วนตรงที่บอกว่าใช้ได้อีกกี่ชั่วโมง/นาที ก็รวนๆ แล้วก็ลดไวมากครับ ไม่ทราบว่า ที่หน้าจอมันเชื่อถือไม่ได้หรือว่าแบตผมมันไม่ดีกันแน่

ปล.ตอนี้ยังไม่ได้ลองเล่นแล้วจับเวลาเลย

mezzonok
5th September 2013, 04:53
แบบนี้ผมว่าเอากลับไปเช็คดีกว่านะครับ ไม่ปกติละ

dongzadong
5th September 2013, 05:14
คุณอาจจะโดนไวรัสก็ได้นะ แต่ถ้าไม่ใช่ก็ไปเช็คที่ร้านครับ