PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Sumsung Galaxy Y เสียบสาย USB ไม่เข้า

โอมอาร์ม
5th September 2013, 19:40
คือช่วยผมด้วยครับคือพักนี้ผมเสียบสาย USB กับเข้าแล้วมันไม่มีปฎิกิริยาอะไรเลยนะครับชาจแบตเฉย ๆ ไม่มีเสียงสั่นเตือนในคอมเลย
แล้วเมื่อก่อนประมาณ 2 เดือนที่ผ่านมาก็ใช้ได้ตามปกตินะครับผมมี Kies นะครับแต่เสียบเข้าคอมมันก็ไม่เข้าเลยผมจะทำยังไงดีครับเนี่ย
เห้นมีคนบอกว่าให้โหลด android-sdk มา ผมก็โหลดมาแล้วแต่พอจะรันมันก็ขึ้น Java มาผมก็เข้าไปจะโหลดแต่ก็โหลดไม่เป็น
ในนี้มีใครเป็นผู้เชี่ยวชาญกรุณช่วยผมหน่อยนะครับผมจนปัญญาแล้วจริง ๆ มีข้อมูลจะเอาลงคอมก็ไม่ได้เลย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ป.ล. โปรแกรม Kies ของผมมันก็ไม่เชื่อมต่อครับขึ้นแต่่าโปรดเชื่อมต่ออุปกรณ์อยู่นั้นแหละ T^T

โอมอาร์ม
5th September 2013, 19:49
ดัน ดัน ดัน ไม่มีใครช่วยผมเลยหรอคร้าบบบ :(

Newdiamond
5th September 2013, 20:12
อาจจะเป็นที่ที่เสียบของคอมรึป่าว ลองเป่าๆ ดู โน้ตบุ๊คผมก็เป็น แต่อาจจะไม่ใช่ก็ได้

airria
5th September 2013, 20:12
เลือกเชื่อมต่อ usb ในมืถือรึยังครับ

jjjena1234
5th September 2013, 20:20
ลองเสียบเข้าไปเเล้ว
เเล้วก็ปิดเมือถือเเล้วเปิดใหม่นะ
มันจะขึ้นให้การเชื่อมต่อตอนเครื่องเปิดเเล้ว

โอมอาร์ม
5th September 2013, 20:44
เลือกเชื่อมต่อ usb ในมืถือรึยังครับ

มันไม่มีให้กดเชื่อมต่อเลยครับทำยังไงดีครับ

KiSaruz
6th September 2013, 04:21
ลองไปหา Samsung Kies มาลงแล้วเสียบเข้าไปดูเพราะ Samsung รุ่นนี้มันหลอนหน่อยๆเสียบ PC ธรรมดาจะไม่ขึ้นอะไรเลยแล้วลองเปิดรับข้อมูล PC ในโทรศัพท์ด้วยนะเวลาต่อกับ PC แล้วอะมันจะมีให้กดเป็นทุกรุ่นนะ

suriyun
11th September 2013, 19:09
ไม่ใช่ usb ที่โทรศัพท์เสียเหรอครับ ลองสังเกตุดูครับ

MooM007
25th September 2013, 13:21
คุณจะต้อง ส่งตัวเครื่อง มาเช็คที่ศูนย์ บริการsamsung เพื่อตรวจเช็ค อากการที่เชื่อมต่อไม่ได้ โดยรุ่นนี้ เมื่อเชื่อมต่อไม่ต้องใช้ kies ในการมองเห็น ตามปกติจะเชื่อมต่อได้

ผมเป็นช่างประจำศูนย์ samsung ครับ ลองไปที่ศูนย์ ที่ใกล้ เพื่อ ตรวจสอบ ก่อน ครับ ยิ่งอยู่ในประกัน จะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ เลย

นำเครื่องมา พร้อมชุดชาร์ต ยิ่งดีครับ