PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผมกับเค้ายังคุยกันอยู่ วันนี้จะเป็นวันครบรอบ 1 เดือนที่ผมกับเค้าได้คุยกัน

nodoka
5th September 2013, 22:47
หลังจากกระทู้นี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=200511

ที่ผมผิดหวังจากน้องเค้า ทั้งเจ็บและเสียใจ

จนถึงวันนี้ ผมเริ่มทำใจได้บ้าง เริ่มร้องไห้น้อยครั้งลง คงจะเป็นสัญญาณว่าแผลในใจเริ่มหายดีบ้างแล้ว

และวันนี้ จะเป็นวันครบรอบ 1 เดือน ที่ผมและน้องเค้าได้คุยกัน ถ้าผมและน้องเค้ายังคุยกันอยู่่

ฟังดูเหมือนน้อยนะครับ แค่ 1 เดือนผมก็รักน้องเค้าขนาดนี้เชียวหรือ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันทำไมผมถึงรักเค้ามากขนาดนี้ ทั้งๆที่เวลาที่ผมและน้องเค้าได้คุยกัน มันสั้นมากๆ

แต่่ที่รู้ๆคือผมมีความสุขมากๆ ที่(เคย)ได้ทำดีเพื่อน้องเค้า มีความสุขจริงๆ

ถึงแม้ว่าน้องเค้าจะบอกว่า ไม่่ว่าผมจะทำยังไง เค้าก็จะไม่คิดอะไรกับผมมากกว่านี้

ผมทำใจได้ก็จริง แต่ผมไม่อยากตัดใจ และไม่อยากลืม

เพราะทุกๆสิ่งที่ผมเคยทำให้เขานั้น ผมมีความสุขมากจริงๆ ผมจะลืมมันได้ยังไงกัน

ยังคงหวังเล็กๆว่าน้องเค้าจะเปลี่ยนใจ และเปิดใจให้ผมบ้าง...

http://www.appman.in.th/backoffice/upload/images/line_201308051838091.gif

ติ๊กเก้อเป็ดเหลือง ติ๊กเก้อที่น้องเค้าชอบที่สุดเวลาคุยไลน์กับผม และยังเป็นสัญลักษณ์ของความรู้สึกดีๆที่ผมเคยให้น้องเค้า ผ่านติ๊กเก้อตัวนี้

ขอบคุณที่ทนอ่านข้อความที่ผมพร่ำเพ้อครับ

zombie
5th September 2013, 22:53
คือ... ผมอยากจะบอกว่า บางแผลก็มีค่า :yes

ballba
6th September 2013, 01:13
ผมเข้าใจความรู้สึกครับ

มนุษย์คนเรานี่มัน ...เอ่อ ปัญหาเยอะเนอะ เดี๋ยวเรื่องนั่นเรื่องนี่ก็มากแล้ว

มีเรื่องรักเข้ามาอีก .. ไม่รู้จะพูดยังไง ไม่ต้องมีแมรร่มมหรอกเชื่อผม 555+

น่าเบื่ออ่ะ งี่เง่า ปัญญาอ่อน ผมระบายเฉยๆ :D

nodoka
6th September 2013, 19:48
ผมเข้าใจความรู้สึกครับ

มนุษย์คนเรานี่มัน ...เอ่อ ปัญหาเยอะเนอะ เดี๋ยวเรื่องนั่นเรื่องนี่ก็มากแล้ว

มีเรื่องรักเข้ามาอีก .. ไม่รู้จะพูดยังไง ไม่ต้องมีแมรร่มมหรอกเชื่อผม 555+

น่าเบื่ออ่ะ งี่เง่า ปัญญาอ่อน ผมระบายเฉยๆ :D

เห็นด้วยครับ แต่ยังไงมันก็ห้ามกันไม่ได้จริงๆเรื่องความรัก ถึงจะรู้ว่าถ้าผิดหวังแล้วมันเจ็บแค่่ไหน แต่เราก็ยังคงไขว่คว้าหามันอยู่ตลอดเวลา

-PoLyZ
6th September 2013, 20:02
ถ้าของเป็นของผม ผมแอบชอบรุ่นน้องคนนึงมาได้ 1ปีแล้วครับ ทำไมถึงชอบนะหรอ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมแค่สบตาครั้งเดียวมก็ชอบเค้าเลยอ่ะ ครับ แต่ตอนนั้นผมยังไม่กล้าจีบ ผมเพิ่งจะเริ่มมาคุยกับเค้าก็ประมาณ 1 เดือนที่แล้วอ่ะครับ เพราะพอดีช่วงนี้จะมีกีฬาสี ผมจึงมีหัวข้อไปทัก คุยไปเรื่อยๆ เพื่อนผมมันก็บอกว่าน้องก็น่าจะแอบมีใจให้ผมบ้างนะ แต่ตอนนี้ เมื่อวานนี้ผมรู้สึกว่าคงไม่ใช่มั้ง น้องเค้าคงทำแบบนี้กับคนที่เข้ามาคุยด้วย(น้องเค้าดัง) เพราะ แบบการที่เค้าไม่สนใจเราเลย คือในเฟสนะครับ อ่านแล้วไม่ตอบ หลายครั้งมากๆ พอตอบก็แบบ โทดทีลืมตอบ ผมรู้สึกท้อเลยครับ แต่ผมยังชอบเค้าอยู่ ก็คงเป็นได้แค่ พี่ชาย เท่านั้นแหละมั้งครับ

notekamtear
6th September 2013, 21:49
ของผมคุยกันมา5เดือนละคับ ตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดไรแค่กะว่าคุยเล่นๆอ่ะคับ คุยไปคุยมาก็รู้สึกชอบนิสัยของเค้า เคยขอเค้าเป็นแฟนแล้วครั้งนึง แต่เค้าบอกว่ารอเค้าซักหน่อย จนตอนนี้ก็ยังรออยู่ ผมเคยท้อแล้วเลิกคุยไปซักพักนึง แต่ผมก็รู้สึกว่ายังรักอยู่ และทำยังไงก็ลืมไม่ได้ก็เลยกลับไปคุยใหม่ แต่เค้าก็เริ่มมีใจมานิดหน่อยละ มันทำให้มีความหวังขึ้นมาเลย แม้จะเป็นความหวังที่มีน้อยมากก็ตาม