PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง Rank ใน LoL

XBOX_PSP
6th September 2013, 01:09
สร้างแร้งทีมมาใหม่ ชนะ 5 ตารวดขึ้น Division Gold V เลยเหรอรครับ

ผมเจอทีมนึง เล่นมา 6 เกม ชนะ 5 ตารวดขึ้น โกล5 เฉยเลย

ปล.อยากได้สกิน Victorious Elise มากๆ

Monalizii
6th September 2013, 01:20
ครับผม ถ้ามาทีมก็เจอทีมนะ ส่วนเรื่องชนะ เล่นเป็นทีมจะขึ้นไวมาก แต่ก็อยากมากด้วย

XBOX_PSP
6th September 2013, 01:29
ครับผม ถ้ามาทีมก็เจอทีมนะ ส่วนเรื่องชนะ เล่นเป็นทีมจะขึ้นไวมาก แต่ก็อยากมากด้วย

ครับผม ตอนนี้อยู่ซิลเวอร์ 5 กว่าจะขึ้นไปโกลเหมือนจะได้เล่นเยอะอยุ่ สู้สร้างใหม่ชนะรวดขึ้นโกลเลยน่าจะเร็วกว่า

กลัวไม่ทันจะจบ SS3 ละ

ปล.สรุปสร้างแร้งใหม่ชนะ 5 รวดเด้งไปโกลเลยใช่ไหมครับ

Igotyoubaby
6th September 2013, 01:32
ไม่เสมอไปนะ ยุ่ที่ทีมที่เจอด้วย

ZirusZa
6th September 2013, 01:47
ผมเล่นมาครึ่งปีละ ยังไม่เคยแตะ Rank เลย ทีมก็ไม่มี เล่นแต่โหมดธรรมดา Login การีน่า มา 228 วัน เฮ้ยยยย...... :(

(อยากรู้จริงๆ ว่าแข่ง Rank แล้วมันได้อะไรบ้าง และ มันแตกต่างอย่างไง)

ปล. ผมเล่นได้กากมาก ถึงจะรู้พื้นฐานและข้อมูลแชมฯ ทุกตัวเป็นอย่างดี !!! แต่พอลงเล่นจริงๆ *****ตื่นสนาม (ปกติเล่น ADC AP SUP) :eek:

allenkheel
6th September 2013, 02:44
Rank เล่น solo ก็ได้ครับ ในเซิฟ NA rank solo จะถือว่าแน่กว่า ถึงเราจะเล่น Duo หรือ three o ก็นับเรต Solo อยู่ดี - - แต่ผมว่าในเซิฟไทยเอาแค่เล่น rank หนุกๆก็พอ เพราะว่ามันสนุกกว่า normal แน่นอน ถ้าเป็นเซิฟนอกเค้าจะจริงจังมากครับกับการเล่น rank เพราะตอนที่เลือกตัวละคร จะเปิดดูประวัติและสถิติการเล่นจาก http://www.lolsummoners.com/ ดูกันเลยทีเดียว
ผมเคยลองยืมตัวเพื่อนเวล 30 เล่น rank ไทยดูละ เล่นไงก็ไม่มันเท่า NA เลยอ่าา แถมคนไทย spirit ต่ำกว่าอีก สู้ไม่ได้หน่อยก็จะ surrender อย่างเดียว :sweat

huggyth
6th September 2013, 02:49
Rank เล่น solo ก็ได้ครับ ในเซิฟ NA rank solo จะถือว่าแน่กว่า ถึงเราจะเล่น Duo หรือ three o ก็นับเรต Solo อยู่ดี - - แต่ผมว่าในเซิฟไทยเอาแค่เล่น rank หนุกๆก็พอ เพราะว่ามันสนุกกว่า normal แน่นอน ถ้าเป็นเซิฟนอกเค้าจะจริงจังมากครับกับการเล่น rank เพราะตอนที่เลือกตัวละคร จะเปิดดูประวัติและสถิติการเล่นจาก http://www.lolsummoners.com/ ดูกันเลยทีเดียว
ผมเคยลองยืมตัวเพื่อนเวล 30 เล่น rank ไทยดูละ เล่นไงก็ไม่มันเท่า NA เลยอ่าา แถมคนไทย spirit ต่ำกว่าอีก สู้ไม่ได้หน่อยก็จะ surrender อย่างเดียว :sweat

ตามด้านบนเลยครับ ผมมีทั้ง ID NA แล้วก็ของไทย ยังไงๆ Rank NA ก็ดูจริงจังกว่ากันเยอะครับ เวลาอยากเอาจริงผมก็จะไปเล่นของ NA แต่ถ้าอยากเล่นผ่อนคลายก็จะเล่นเซิฟไทย
ส่วนเรื่องเลื่อนขั้นนั้นมันก็จะมีจำนวนเกมบอกครับว่าต้องเล่นชนะกี่เกม ถึงจะเลื่อนไปขั้นต่อไป หรือยังไงนี้แหละ ผมไม่ได้สนใจเท่าไร แล้วก็เรื่องสกินที่เค้าแจกช่วยปิด season 3 นะครับ ต้องเล่นให้ถึงชั้นที่เค้าระบุไว้ แล้วมันจะเข้ามาที่ตัวเราเองครับ

XBOX_PSP
6th September 2013, 12:00

ยากครับ ผมต้องการขึ้น division gold เร็วๆ แร้งเดี่ยวเล่นแล้วชนะได้ point น้อยกว่าแร้งทีมมากๆ อีกอย่างจะจบ season 3 ละ กลัวไม่ทัน

iPoweRx
6th September 2013, 16:29
ผมเล่นมาครึ่งปีละ ยังไม่เคยแตะ Rank เลย ทีมก็ไม่มี เล่นแต่โหมดธรรมดา Login การีน่า มา 228 วัน เฮ้ยยยย...... :(

(อยากรู้จริงๆ ว่าแข่ง Rank แล้วมันได้อะไรบ้าง และ มันแตกต่างอย่างไง)

ปล. ผมเล่นได้กากมาก ถึงจะรู้พื้นฐานและข้อมูลแชมฯ ทุกตัวเป็นอย่างดี !!! แต่พอลงเล่นจริงๆ *****ตื่นสนาม (ปกติเล่น ADC AP SUP) :eek:

http://www.playlol.in.th/news/content/5782.html
รายละเอียดของรางวัลอ่านได้จาก link เลยจ้า
แต่สรุปคร่าวๆ คือ ถ้าได้ rank gold จะได้ skin Victorious Elise แค่นั้นแหล่ะที่อยากได้ -.-

ส่วนการเล่น rank ต่างจากเล่นธรรมดาอย่างไร
ในความเห็นเรา เราคิดว่าการเล่น rank มันจริงจังกว่า เพราะถ้าแพ้มันส่งผลต่อคะแนนของเพื่อนร่วมทีมด้วย
และเพื่อนร่วมทีมก็คงคิดแบบเดียวกัน การเล่นโง่ๆ กากๆ จึงพบเจอได้น้อยมาก ไว้เล่นตอนอยากจะจริงจังกับชีวิต :)

killertop
6th September 2013, 16:47
ยากนะถ้าจะ Solo คนเดียวให้ถึง โกล ผมชนะ ranked เกือบ 200 ตา ละ เพิ่งขึ้นโกลเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง

แนะนำให้หาทีมหรือไม่ก็หาเพื่อนมาลง ranked คู่ดีกว่า อย่างน้อยก็ไว้ใจได้ว่าฝีมือถึงขึ้น

lnwsamza
6th September 2013, 20:59
ช่วงนี้ solo Ranked ถ้าไม่เจอทีมดีจริงๆ ชนะยากมาก ยิ่งจะจบ SS3 เนี่ยะแหละตัวดี ไก่ with จอน วิ่งกันให้เต็ม Ranked :punish

karnt111
7th September 2013, 15:16
ถ้ายังงั้นคือทุกคนในทีมsolo rankต้องsilver +ด้วย ถึง5เกมไปgold ตอนนั้นผมเล่นทีม4ตารวดยังได้แค่silver 4เอง