PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าเกมเเล้ว เกมไม่ทำงานเเก้ไงครับ ตระกูลเกม ทีต้องใช้ PhysX

xNightRildez
8th September 2013, 01:46
ตามเรื่องครับ พอดีผม ได้ติดตั้งเกม PayDay2 เเต่ตอนเข้าเกม เกมมันไม่ทำงาน + ไม่มีไรเกิดขึ้น ลง Crack ก็เเล้ว Update ก็เเล้ว ลบลงใหม่ ก็เหมือนเดิม ถ้าถามว่า คุณได้ ติดตั้งโปรเเกรม เช่น PhysX Net.farmwork หรือ โปรเเกรมทีเขาให้ติดตั้ง สำหรับเกม ผมติดตั้งหมดทุกอย่าง.. ครบ เเต่ก็ไม่เข้าใจ ทำไมถึงเป็นเเบบนี้ ไม่ใช้เเค่ เกม PayDay นะ Call of duty Black opsII ก็เป็นเหมือนกัน ร่วมทั้ง พวกตระกลู เกมทีต้องใช้ PhysX จะเกิดอาการ เเบบนี้ตลอด.. รบกวน หน่อยครับ ว่าเเก้ไง อุสาโหลดมา เเล้ว + หลายเกม ด้วยทีเกิดอาการ เเบบนี้ ยังไง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :yes

Spece : Ram 8 gb intel Core-i7 2 ghz การดจอ AMD Radeon Graphics 7470M + การดจอเเยก :rtfm

armakusarecord
8th September 2013, 01:49
การ์ดค่ายแดงเปิด PhysX ได้ด้วยเรอะ

qwerty2536
8th September 2013, 08:23
นั่นสิ สงสัยลงMODไว้

mindzaza12
8th September 2013, 15:10
payday2 ผมก็เป็นนะเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเลยแต่ลบหมดแล้ว ลงใหม่หาย

รุ้สึกว่ารอบแรกที่ผมลงจะเป็นที่ตอนอัพเดตผมเปิดอย่างอื่นขึ้นมาเล่นด้วยมันเลยอัพเดตไม่เสร็จมั้งนะครับ

สำหรับ payday2 ผมว่าลองลบแล้วลงใหม่ดูอีกรอบ แล้วตอนลงอัพเดตอย่าไปทำอะไรเลยปล่อยไว้เฉยๆ

สำหรับเกมอื่นนั่นไม่รุ้ ผมก็การ์ดแดงนะแต่เล่นเกมก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ของผมPCนะครับ

11th September 2013, 02:06
การ์ดค่ายแดงเปิด PhysX ได้ด้วยเรอะ

อันนี้ผมไม่รุ้ครับ เพราะ ผมโหลดของ Ramis มาเพราะเขาก็บอกเเล้วว่า ถึงเป็น AMD ATI ก็ต้องโหลด Physx มาด้วย

11th September 2013, 02:08
payday2 ผมก็เป็นนะเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรเลยแต่ลบหมดแล้ว ลงใหม่หาย

รุ้สึกว่ารอบแรกที่ผมลงจะเป็นที่ตอนอัพเดตผมเปิดอย่างอื่นขึ้นมาเล่นด้วยมันเลยอัพเดตไม่เสร็จมั้งนะครับ

สำหรับ payday2 ผมว่าลองลบแล้วลงใหม่ดูอีกรอบ แล้วตอนลงอัพเดตอย่าไปทำอะไรเลยปล่อยไว้เฉยๆ

สำหรับเกมอื่นนั่นไม่รุ้ ผมก็การ์ดแดงนะแต่เล่นเกมก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ของผมPCนะครับ

เเรกๆ ผมก็ลง อัพเดท ทุกอย่างก็ไม่ได้ครับ .. ลบเกม ลงใหม่ เหมือนเดิม.. หลังจากนี้ ก็ไม่ได้อัพเดท เเล้ว ลง Crack ตามปกติ.. เหมือนเดิม -_- ว่างๆ ทำให้ผมผ่าน Teamview หน่อย

akegame
11th September 2013, 02:47

PhysX จะค่ายไหนถ้าไม่ลงก็จะทำให้เข้าเกมไม่ได้เพราะมันถือว่าเป็นไดร์เวอร์ตัวหนึ่งครับ
เพียงแต่ตอนที่เข้าเล่นเกมแล้วการ์ดจอที่ไม่มีระบบรองรับฟังก์ชั่นนี้ก็หมดสิทธิ์เห็นถึงความสวยงามของกราฟฟิกเกมในอีกระดับหนึ่งเท่านั้นครับ

akegame
11th September 2013, 02:52
ตามเรื่องครับ พอดีผม ได้ติดตั้งเกม PayDay2 เเต่ตอนเข้าเกม เกมมันไม่ทำงาน + ไม่มีไรเกิดขึ้น ลง Crack ก็เเล้ว Update ก็เเล้ว ลบลงใหม่ ก็เหมือนเดิม ถ้าถามว่า คุณได้ ติดตั้งโปรเเกรม เช่น PhysX Net.farmwork หรือ โปรเเกรมทีเขาให้ติดตั้ง สำหรับเกม ผมติดตั้งหมดทุกอย่าง.. ครบ เเต่ก็ไม่เข้าใจ ทำไมถึงเป็นเเบบนี้ ไม่ใช้เเค่ เกม PayDay นะ Call of duty Black opsII ก็เป็นเหมือนกัน ร่วมทั้ง พวกตระกลู เกมทีต้องใช้ PhysX จะเกิดอาการ เเบบนี้ตลอด.. รบกวน หน่อยครับ ว่าเเก้ไง อุสาโหลดมา เเล้ว + หลายเกม ด้วยทีเกิดอาการ เเบบนี้ ยังไง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :yes

Spece : Ram 8 gb intel Core-i7 2 ghz การดจอ AMD Radeon Graphics 7470M + การดจอเเยก :rtfm

ถอน PhysX เวอร์ชั่นเก่าในเครื่องหรือตัวที่เราติดตั้งอยู่ก่อนหน้านี้จากเกมอื่นออกไปก่อนครับ แล้วค่อยกดลง PhysX ตัวเวอร์ชั่นใหม่จากเกม Payday 2
และไม่ต้องกังวลว่า PhysX ที่ถอนออกไปนั้นจะหาได้จากที่ไหนอีกกรณีจะกลับไปเล่นเกมเดิมที่ใช้ เพราะทุกเกมเมื่อติดตั้งเสร็จจะมีโฟลเดอร์สำรองไดเวอร์เสริมให้อยู่แล้วครับ หมดห่วง

ปล. ยังไงลองดูนะครับ ให้ข้อมูลช่วยเหลือได้เท่านี้ เพราะคุณอาจจะไปติดปัญหาจากตัวอื่นก็ได้ครับ ^^

pramot
11th September 2013, 05:55
PAYDAY2 ผมลงตั้งแต่อัพเดท 1-11 ยังเข้าไม่ได้เลย อ้อส่วนเกมส์ไหนที่ลงสตีม ที่ป้องกันด้วยระบบสตีม ต้องลง Steam ด้วยน่ะ อย่าง Call of duty Black opsII ถ้าไม่ลง Steam ด้วยยังไงก็เข้าเกมส์ไม่ได้ครับ