PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : วันที่ 8/9/2556 วันเกิดแฟนผม แต่ผม ทำผิด พลาดครั้งใหญ่

das5244
9th September 2013, 00:40
เมื่อวันที่8 ที่ผ่านมาเป็นวันเกิด แฟนผม เราคบกันเกือบสองเดือนแล้ว

แต่ผม ไม่ได้ไป อวรพรวันเกิด ไม่ได้โทรไป อวรพร แม้แต่คำเดียว คงไม่ต้องถามว่า เกิดอะไรขึ้น

ในชีวิตผม ผมไม่เคย ได้ของขวัญวันเกิด ไม่เคยเป่าเค๊ก ที่มีชื่อตัวเอง อาจจะเป็น เพราะครอบครัวผม มีแค่ พ่อ กับพี่ ส่วนแม่ หย่ากับพ่อ หลายปีแล้ว ตอนนี้ผมอยู่กับพ่อแค่ สองคนพี่ชาย บวชอยู่ ผมไม่เคย คิดว่า การที่ เราไม่ได้ไปอวรพร คนที่เขารัก เรามาก จะเป็นยังไง เพราะ ผมไม่เคย มีใครมาอวรพร ไม่เคยได้รับของขวัญ ไม่เคยมีใครมาอวรพร ผมจึงไม่มีความรู้สึก แบบที่ว่า การที่เราไม่ไป อวรพร เขานั้น มัน จะเสีย ความรู้สึกมากๆ ตอนนี้ผมกำลังง้อแฟนผมอยู่

ขอบคุณที่่มาฟังผม พูดนะครับ

ตอนนี้เลิกกันแล้วครับ ผมผิดเอง ต้องโทษผมแหละ ที่วันเกิด ทำให้เขาไม่ได้ รู้สึกผิดอยู่มากๆ ผิดที่ไม่ได้รับการอภัย
เพียงแค่วันเกิดวัน เดียว มาทำลายชีวิตคู่ได้ บางทีเขาอาจจะเบื่อผมนั้นแหละ ผมก็ ทำดีที่สุดแล้ว ผมง้อ อยู่หลายวัน เขาคงลืม วันที่ เรามีความสุขกัน วันที่เราอยู่ด้วยกัน

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=YjE_PxhHbQ8

ZirusZa
9th September 2013, 01:05
ผมว่า การที่คนเราได้รับคำอวยพร จากคนที่เรารัก ในวันสำคัญๆ ของเรา มันเป็นอะไรที่มีความสุขมาก ต่อให้คำนั้น มันสั้นแค่ไหนก็เหอะ ...

ปล. เราเลือกเองได้น่ะครับ ว่าจะทำอะไร จะเปลี่ยนอะไร ไม่ใช่สืบทอดคอมโบแบบนั้นไปเรื่อยๆ แบบนี้มันก็จะไม่มีความหลากหลายทางชีวภาพน่ะครับ
/// กำ โทดๆ สงสัยติดจากข้อสอบวิทย์มา 555555

satornarm
9th September 2013, 01:08
เห้ยเหมือนผมเลย แต่ผมไม่มีแฟนครับ

chaiya
9th September 2013, 01:24
อยากเท่ว่างั้นครับ แหมทำเป็นมีกฏระเบียบ

ไม่สนใจก็กด x ออกไป ผมไม่ได้เชิญคุณเข้ามา

เป็นคุณหณิงระเบียบรัฐ ที่จะมาสั่งนู้นสั่งนี้ให้คนอื่นทำตามนะครับ
****** ไม่เท่

Lampard
9th September 2013, 01:28
อย่าคิดว่าคนอื่น เป็น หรือ คิด เหมือนกับเราครับ แบบว่าคุณไม่เคยได้ของขวัญไม่เคยได้คำอวยพร พอวันเกิดแฟนก็ไม่ให้ของขวัญไม่อวยพรก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร
ปล. ง้อแฟนให้ได้นะครับสู้ๆครับแหม่

TAnwa1219
9th September 2013, 01:30
ง้อแฟนให้ได้นะครับ เรื่องแบบนี้ผู้หญิงหลายคนค่อนข้างนอยด์

stepmeup2
9th September 2013, 01:41
เหมือนผมเลย งานวันเกิดไม่มีความสำคัญเลยสำหรับผม มันเคยสำคัญนะแต่ไม่มีใครสนใจจะให้ความสำคัญกับมันจนผมเบื่อที่จะท้วงเบื่อที่จะเตือนคนในครอบครัวมันก็เลยกลายเป็นเหมือนวัน ๆ หนึ่งไป ผมเข้าใจนะว่าคนเราให้ความสำคัญกับหลาย ๆ อย่างแตกต่างกันและผมหวังว่าแฟนของคุณจะเข้าใจเช่นกัน ถ้าติดต่อกันได้ก็บอกเขาแบบนี้แหล่ะครับ สู้ ๆ หาของขวัญไป surprise ก็จะดีมาก

okwsaerz
9th September 2013, 02:27
ง้อแฟนให้ได้นะครับ
ผมเป็นกำลังใจให้ สู้ ๆ

boonlismz
9th September 2013, 02:34
ขอให้แฟนหายงอลไวๆนะครับ
เรื่องแบบนี้ควรเก็บจดจำไว้เป็นบทเรียนเลยนะ

satornarm
9th September 2013, 18:25
คนอื่นว่าไงก็ช่างเหอะครับแต่ผมว่าผมเข้าใจ จขกท นะ พอคิดถึงเรื่องวันเกิดของเราแล้วไปดูของเพื่อน ๆ ของคนอื่น
มันก็ทำให้รู้สึก หวิว ๆ ที่หัวใจเหมือนมันหยุดเต้นไปชั่วขณะ

das5244
9th September 2013, 19:44
ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ตอนนี้ง้อได้แล้ว แต่ยังงอลนิดๆ

ทำไงได้ ผม ผิดเองหนิ

KiSaruz
9th September 2013, 20:02
วันเกิดของผู้ชาติก็เหมือนวันธรรมดาวันนึงถ้าคุณไม่ค่อยมีสังคมก็จะเป็นแบบนี้ ซึ่งต่างจากผู้หญิงที่มีสังคมมว๊ากถึงไม่มีเพื่อนแต่ครอบครัวก็จัดงานวันเกิดให้ ผมหวังว่าเขาจะหายโกรธคุณนะครับ ผมก็เคยนะแต่แฟนผมไม่ถือก็เลยไม่มีอะไรมากแฮะๆ คุณจะไม่อวยพรวันเกิดเขา ก็ควรจะอธิบายด้วยนะว่าทำไมถึงไม่ทำแบบนี้เพราะว่าเราไม่เคยมีใครมาอวยพรอะไรแบบนี้ เขาก็คงจะเข้าใจเองแหละครับ

gukahnza
9th September 2013, 20:08
แฟน คุณเกิดวันเดียวกับผมเลยฮ่าๆๆ

Pop_PeR
9th September 2013, 21:02
ไม่รู้ผู้หญิงเป็นอะไร ไม่่รู้ทุกคนไหม เพียงเเค่ลืมวันสำคัญไป เเค่นี้ ถึงกับ ลมออกหู ผมก็เจอมาเเล้วเหมือนกันเเต่ไมได้ลืมวันเกิดนะ

ชีวิตผมก็เหมือนเจ้าของกระทู้อ่ะ ไม่รู้จะ เเฮปปี้เบิร์ดเดย์ เอาเค้กก้อนโตๆ มาเป่าเทียน เเล้วอวยพรเพื่ออะไร เเต่เห็นก็เห็ฯคนทำกัน ปกติ
เคยมีเเค่ครั้งเดียวในชีวิต บ้านผมคนจีน ไม่มีเวลามาทำอะไรเเบบนี้ T^T เเต่ก็เถอะ ส่วนมากวันเกิด
**ผมก็จะเก็บเงิน ซื้อของที่ตัวเองคิดว่าอยากได้มากที่สุด เป็นของขวัญให้กับตัวเอง ^____^"

das5244
9th September 2013, 21:32
ครอบครัวผมไม่ได้อบอุ่นแบบเขา ผมจึงไม่รู้ สึกหรอกว่าสำคัญยังไง

haruhi002z
9th September 2013, 21:41
ผมอ่านเเล้ว ซึ้งเลย ไม่ได้ซึ้งที่คุณคิดจะง้อแฟนหรืออะไรหรอกนะ ผมซึ้งที่คุณบอกความเป็นจริงที่ตัวเองเคยเจอมาเเล้วรับรู้ความรู้สึกนั้นไว้ด้วยตัวเอง

_SaBasTaiN_
9th September 2013, 21:51
วันเกิดผมมันก็เเค่วันๆนึงใน 360 กว่าวันเหมือน จ.ข.ก.ท เเหละไม่มีอะพิเศษเหมือนทุกๆวันคิดเเล้วมันน่าน้อยใจ:o

das5244
12th September 2013, 22:23
ขอบคุณเพื่อนๆ ขอบคุณทุกกำลังใจ มากครับ

payback
12th September 2013, 22:35
พลาดแล้วก็พลาดไปครับ อย่าไปเก้บมาใส่ใจ

จขกท. ถึงจะบอกว่า ตัวเองไม่เคยได้รับคำอวยพรหรือได้รับของขวัญจากคนอื่นๆ ก็จริง มันอาจทำให้คุณลืมในสิ่งสำคัญไป เพราะเราไม่ได้เห้นว่ามันสำคัญครับ แต่กับคนอื่นๆบางทีเขาก็คิดว่ามันสำคัญมากๆครับ

พอเรามีคนที่สำคัญต้องดูแล เราก็ต้องหัดเอาใจใส่ให้มากกว่านี้ครับ ถึงแม้เราจะไม่ได้รับในส่วนนี้แต่ก็ไม่มีใครรับรุ้เข้าใจเท่าเราหรอกครับ เพราะงั้นเวลามีสิ่งสำคัญให้ดูแล เราต้องใส่ใจกะมันให้เต็มที่ครับ

ผมก็เป้น วันเกิดไม่เคยได้อะไรเลย มาหลายๆปีมาก แต่ผมยังไม่เคยมีแฟนแหละ

Shadowheart
12th September 2013, 22:43
เลิกกันได้ก็ดีครับเอาจริง ๆ นะถ้าเรื่องแบบนี้ยังอภัยให้กันไม่ได้ก็อยู่ด้วยกันไม่ยืดละครับ

boon111
12th September 2013, 22:54
เลิกกันตัดสินด้วยวันเกิด กํา การที่จะทําในสิ่งดีๆเพื่อใครสักคนไม่ต้องถึงวันเกิด ทุกวันมันก็สําคัญ วันเกิดมันก็แค่วันธรรดาวันหนึ่ง

--151--
12th September 2013, 22:56
คุณไม่เคยได้รับจากใครก็ใช่ว่าคุณจะให้คนอื่นไม่ได้นิคับ สู้ๆ

8elieve
13th September 2013, 14:19
วันเกิดแฟนผม ผมยังไม่เคยให้อะไรเลย แค่คำว่ารักนานทีผมถึงจะบอก โทรศัพท์ก็คุยแปปๆไม่ถึงนาที ทุำกวันนี้ยังอยู่ดีมา 7 ปีแล้วครับคบมาตั้งแต่ ม ปลาย

คนจะรักกันหาใช่แค่วันสำคัญของแต่ละบุคคลไม่ หากแต่อยู่ที่ใจครับ เชื่อเถอะคุณหาใหม่ได้ดีกว่านี้แน่

ปล. พ่อแม่ผมก็แยกกัน วันเกิดไม่มีอะไรทำแต่บุญ *-*

gostza1
13th September 2013, 14:47
วันเกิดผมแฟนผมก็ไม่ได้ อวยพรสักคำคับ เพราะแฟนเก่าผมส่งข้อความมาอวยพรก่อนหน้าแฟนใหม่ แฟนใหม่เลยไม่อยากจะทำให้ซ้ำแฟนเก่าเลยเลือกที่จะไม่อวยพรและไม่พูดถึง

^^

anuchit2010
13th September 2013, 14:48
ผมก็ไม่เคยเหมือน จขกท นะ แต่ผมก็ยินดีที่จะอวยพรให้คนอื่น แต่ส่วนมากพิมพ์ HBD จบไม่รู้จะพิมพ์อะไร

tonkaw456
16th September 2013, 21:36
สู้ๆนะคับผมจะเป็นกำลังใจให้ :bye