PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเรื่อง Airnet หน่อยครับผม

THE MIZ
9th September 2013, 07:58
:ask คือญาติผมอยู่แคมป์ก่อสร้างครับผม จะติดได้ไหมครับ ญาติฝากมาถาม
:ask Airnet ค่ายไหนดีสุด อันนี้ผมถาม
:ask Airnet เร็วพอๆกับเน็ตบ้านทั่วไปไหมครับ

pangblackarmy
9th September 2013, 17:06
Airnet ที่มันเป็นของ AIS หนะเหรอครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่ รู้สึกว่าเค้าจะรับสัญญาณจากไอตัวเสาสูงๆอะไรไม่รู้นี่แหละครับ ซึ้งเค้าจะมีกล่องรับสัญญาณให้ กล่องรับสัญญาณใช้ 1 กล่องต่อ 20 หลัง ซึ่งผมคิดว่าดีกว่าพวก TRUE หหรืออื่นๆ เลยหละครับ ที่กระจายเน็ตไปมั่วซั่ว ทุกที่ที่มี 5555 (ส่วนตัวคิดว่า AIRNET แรงดีครับ)

ตอบข้อแรก ก็คง ต้องโทรสอบถามแล้วบอกจุดที่จะลองติดตั้งดูหนะครับ
ข้อสอง ไม่รู้ครับ 555
ข้อสาม เร็วกว่าด้วยมั้งคครับ