PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกม outlast ครับ งงมาก

นักเล่นเกม
9th September 2013, 22:23
คือผมพึ่งโหลดมาไง แล้วเกิดปัญหาตรงที่ผีตัวที่นั่งรถเข็นอะ ตัวแรกเลย
มันจะกระโจนมาหาเรา แล้วเราต้องทำไงถึงผ่านครับ ส่ายเมาส์ซ้าย ขวา ใช่ไหม
ผมทำแล้วไม่ผ่านอะงงมาก ไม่รู้มันตองทำอะไรกันแน่ หรือเกมผมบัคอะ

~FeaR~
10th September 2013, 19:16
ส่ายเมาส์ซ้าย ขวาครับผม

DeadCarnival
10th September 2013, 19:39
1) เปิดไฟล์:
C:\Program Files (x86)\Steam\SteamApps\common\Outlast\OLGame\Config\DefaultGame.ini
(หรือหาจากโฟลเดอร์ที่ลงเกม ถ้าหากไม่ได้ลงตามที่ระบบแนะนำ)

2) หาคำสั่งนี้ใน notepad:
StruggleNoFail=False

3) เปลี่ยนจาก False เป็น True:
StruggleNoFail=True

4)เซฟและลองเข้าเกม

ที่มา:steam

ถ้าหากไม่ได้ให้ลองเปลี่ยนตรง StruggleShakesThresholdForWin=2.0

เป็น StruggleShakesThresholdForWin=0.0 แทนนะครับ