PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเก่งคอมช่วยทีครับ

zeedalone
10th September 2013, 17:35
ใครเก่งคอมช่วยทีครับ
คือว่าจะเข้าไวเลสหอแล้วมันให้ใส่ pin แต่พอใส่pinเข้าไปแล้วกับเกิดปัญหา

ไวเลสตัวนั้นเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อโน๊ตบุคผม เฉย กลายเป็นว่าผมเป็นแม่ข่ายซะงั้น

ทำไงดีที่จะทำกลับ

zeedalone
10th September 2013, 21:06
ช่วยหน่อยรับบ:(

chaiya
10th September 2013, 21:15
ลองเปลี่ยนหอดูนะครับ:(

zeedalone
10th September 2013, 21:42
ลองเปลี่ยนหอดูนะครับ:(

:(:(:(:(:(:(:(

nuninza15
10th September 2013, 21:50
อธิบายแล้วไม่เห็นภาพครับ ถ่ายภาพมาด้วยก็ดี //เหมือนคนไข้โทรมาบอกว่าไม่สะบาย แต่ตัวเองไม่ยอมมาตรวจ

windyremind
11th September 2013, 16:50
จากที่เข้าใจ
Client(เครื่องจขกท) > AP(Access point) > APเปลี่ยนชื่อ > Client กลายเป็น AP แทน ???
งง งั้นผมสงสัย (ถ้าเป็นอย่างงั้น)
Client ไม่ได้ตั้งตัวเป็น Ap จะไม่ทำการ Redirect ข้อมูลไป Gateway ข้อมูลจะวิ่งมาหาเครื่อง จขกท แต่จะไม่ถูก Redirect และ Forward ไปที่ Gateway
เขาก็เล่นอะไรไม่ได้ (ถูกมั้ย ?) แล้วเราจะมีผลเสียอะไร ? (ดีด้วยแอบอ่านข้อมูลให้หมดเลยใช้อะไรเล่นอะไร login อะไร password SSL ก็ strip ซะ 555+)
หรือถูก Spoof mac ?
หรือยังไง ขอข้อมูลมากกว่านี้ด้วยครับ

ปล.
ลองเปลี่ยนหอดูนะครับ:( อันนี้ผมฮา :D