PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Diablo 3 คำถามเล็กๆน้อยๆ

shisaku
10th September 2013, 20:37
ใครเป็นแฟนพันธ์แท้เกม Diablo คงรู้จัก เทพ Tyreal เป็นอย่างดี ทีนี้คำถามผมมันเพิ่งมาเกิด เพราะเพิ่งมีโอกาสได้เล่นภาค 3 ซะที
ก่อนจะเล่นก็เลยไปนั่งดู Cinema มันก่อน ทีนี้ไปเจอฉากหนึ่ง มันเป็นฉากที่ Tyreal ตกสวรรค์ ตอนแรกๆก็ดูอลังการดี แต่ไปๆมาๆ เฮ้ยย พอจากเทพกลายมาเป็นคน ทำไมมันกลายเป็นคนผิวดำวะ นึกว่าจะเป็นฝรั่งผิวขาวซะิีอีก :confused: ใครมีคำตอบเกี่ยวกับเรื่องนี้บ้่าง (ไม่ได้เหยียดผิวนะ แค่สงสัย)

kevinmitnick
10th September 2013, 20:41
ลด อคติ การ เหยียด ผิว

Winters
11th September 2013, 03:46
เดี๋ยวนี้โฆษณาหรือภาพยนต์แม้แต่เพลงรวมทั้งเกมเริ่มมีการให้คนผิวดำมีบทบาทมากขึ้นเพื่อลดอคติการเหยียดผิวครับ ตาม คห.บน

NuTeiz
11th September 2013, 03:53
มาๆเล่น Rift เวล30ละ /เผ่น

melano
11th September 2013, 04:08
ทำไมตกมาเป็นคนขาวแล้วจะอลังการ ตกมาเป็นคนดำแล้วไม่อลังการ ตัว จขกท เอง มองคนดำในแง่มุมไม่ค่อยดีรึเปล่า สีผิวไม่ได้บอกว่าใครดีกว่าใคร หรือใครอลังการกว่าใครนะครับ จริงมั้ย

zdestinyz
11th September 2013, 04:37
จับประเด็นไปเรื่องเหยียดสีผิวกันหมด ตีความให้แตกหน่อยสิครับ
Tyreal ที่เห็นมันขาว ๆ เพราะแสงมันจ้า ออร่ามันแรงงง =w=

melano
11th September 2013, 06:55
จับประเด็นไปเรื่องเหยียดสีผิวกันหมด ตีความให้แตกหน่อยสิครับ
Tyreal ที่เห็นมันขาว ๆ เพราะแสงมันจ้า ออร่ามันแรงงง =w=

ผมว่าคุณนั่นแหละ ที่สื่อความหมายไม่แตกนะครับ ใครอ่านที่คุณพิมพ์ถามก็จะเข้าใจแบบนั้นทั้งนั้นแหละ

ปล. Tyreal ที่ขาวๆก็ไม่ใช่ตัวแต่แรกแล้วด้วยนะ ปีกขาว ออร่า ขาว แต่ตัวไม่เห็น จะเห็นเป็นสีดำแทนแต่เดิมด้วยซ้ำนะครับ