PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Diablo3 คุ้มป่าวอ่ะ คนเล่นเยอะมั้ย

jawmonkish
11th September 2013, 00:32
Diablo3 คุ้มป่าวอ่ะ คนเล่นเยอะมั้ย มีเกมไหนที่คล้าย บ้างอ่ะนอกจาก Torchlight2

eieihihija
11th September 2013, 00:46
เล่นได้ 2 วันก็เบื่อแล้วครับ เล่นตั้งแต่เซิฟเปิดเลย เกมบอกว่าจะออก patch pvp ตั้งแต่เดือนแรกที่เกมออก ป่านนี้ยังไม่ออกเลย ผู้บริหารเกมปัญญาอ่อน ไม่สนับสนุนให้อุดหนุนครับ

satornarm
11th September 2013, 00:50
สำหรับผมมันโครตหนุกเลย ครับโคตรคุ้ม หาเงินได้เกินทุน 2150 อีกด้วย 555+
คนเยอะมั้ย เยอะครับ แต่คุณไม่เข้าไปเล่นห้องเค้าหรอก เชื่อดิ นอกจากจะว่าง ไม่ก็มีเพื่อนเล่น

ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่ที่ ตัวคนที่เล่นด้วยครับว่า ชอบมั้ย หรือเล่นจนคุ้มมั้ย

ปล.ผมว่า Torchlight2 มันไม่ค่อยจะเหมือนะ อารมณ์มัน คนละขั้วกันเลยอะ

zantozz
11th September 2013, 00:55
ลองดูครับ
http://www.pathofexile.com/

The_Ngao
11th September 2013, 01:03
เล่นคนเดียวบอกตรงๆว่าน่าเบื่อ ต้องpartyกับคนอื่น ถึงจะมันส์
คนยังเยอะอยู่ แต่ต้องเข้าไป join ใน public game นะครับ
กำลังออก expansion patch น่าจะช่วยกระตุ้นให้คนกลับมาเล่นได้บ้าง

H.S.
11th September 2013, 01:22
ป่าวนี้แล้วคนเล่นระดับ normal (จบรอบแรก) น้อยละมากละแทบจะไม่มีเหลือละ เกือบทั้งหมดตอนนี้เวล 60 กันหมดละ
แต่ในระดับ inferno (จบรอบที่ 4 ) คนยังเยอะอยู่ ส่วนใหญ่จะฟาร์มเก็บคีย์ไปสู้บอสในแมพลับกัน ถ้า expansion patch มาก็
คนเริ่มเล่นใหม่น่าจะเยอะ เพราะมันมีคลาสใหม่เข้ามา สำหรับผมว่าคุ้มมาก
เกมคล้ายๆก็ The Incredible Adventures of Van Helsing ใน steam ถูกกว่าภาพสวยกว่า แต่ระบบ Co op เซิฟห่วยมากยิ่งเล่น 4 คนจะแลคสุดๆ

jawmonkish
11th September 2013, 01:30
ลองดูครับ
http://www.pathofexile.com/

ว้าว กำลังโหลดพอดี อิอิ เดวลองๆ

jawmonkish
11th September 2013, 01:33
คิดอยู่ว่าเดือนหน้าจะซื้อดีมั้ยอ่ะ เห็นกระแสไม่เงียบๆ กลัวเข้าไปร้างเป็นป่าช้า เห้นปีหน้าจะออก expansion มาอีก 555555

PrinceKira
11th September 2013, 01:37
จขกท.ครับ Guild War 2 เหอะครับ เหนือกว่าเกมในนี้ทั้งหมดแล้วครับ โดยส่วนตัวแตะเกมในนี้มาหมดละ ไม่มีเกมไหน Epic เท่า Guild War 2 ละ ถึงจะพึ่งมาเล่นใหม่แต่คนเล่นใหม่ก็มีอยู่ ไม่เหมือน Diablo III ไปเล่นใหม่ก็ร้างละครับตอนนี้ ถ้าจะให้มีคนต้อง Inferno นู้น

ปล.อยากจะแนะนำ Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn แต่คีย์พร้อมใจกันหมดทุกสำนักเลย แถมยังไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับมาขายอีกครั้ง :o

satornarm
11th September 2013, 01:46
จขกท.ครับ Guild War 2 เหอะครับ เหนือกว่าเกมในนี้ทั้งหมดแล้วครับ โดยส่วนตัวแตะเกมในนี้มาหมดละ ไม่มีเกมไหน Epic เท่า Guild War 2 ละ ถึงจะพึ่งมาเล่นใหม่แต่คนเล่นใหม่ก็มีอยู่ ไม่เหมือน Diablo III ไปเล่นใหม่ก็ร้างละครับตอนนี้ ถ้าจะให้มีคนต้อง Inferno นู้น

ปล.อยากจะแนะนำ Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn แต่คีย์พร้อมใจกันหมดทุกสำนักเลย แถมยังไม่รู้เมื่อไหร่จะกลับมาขายอีกครั้ง :o

ผมก็เหมือนคุณนะครับ แต่ Guild War 2 กับ DB3 เราจะสลับที่กัน 555+ Guild War 2 สำหรับผมมันไม่ใช่อะ
(หลาย ๆ คนชอบเอา 2 เกมนี้มาเทียบกันแต่ผมว่ามัน Gameplay มันคนละแบบกันเลยนะ)

บอกแล้วว่าแนวใครแนวมัน ฮ่า ๆ
ปล.ในนี้ไม่ว่าเกมใหน ๆ ก็สู้ DB2 ไม่ได้หรอกครับ เหอ ๆ ถ้ามันเอา 2 มา ทำใหม่นะ ซื้อวันแรกที่ขายเลย

jawmonkish
11th September 2013, 01:50

ย๊ากก guild war2 ลืมไปเบย 55555

Oonkill
11th September 2013, 02:00
ผมซื้อ DB3 มาตั้งแต่วันแรกที่ออก จนทุกวันก็ยังเล่นอยู่เลยครับ ผมว่าโดยส่วนตัวแล้วแต่คนชอบอะครับ ถามว่าคุ้มไหม เกมส์ระดับ Guild war2 , Final Fantasy XIV Online: A Realm Reborn ,Daibol3 แค่ซื้อมาไม่ต้องเล่นก็คุ้มแล้วมั้ง 555+

SilverSnowl
11th September 2013, 02:24
ผมมีหมดครับ Diablo 3 ,FF XIV :ARR
ตอนนี้กำลังลังเล GW2 อยู่ แต่คงซื้อในไม่ช้า

ปล.ใครก็ได้แนะนำเรื่อง SE กับ CE ของ GW2 หน่อยดิว่าอะไรน่าจะคุ้มค่ากว่า (บางอันใน CE ทำไมกำหนดเวลาอ่ะ เห็นแล้วแอบเซ็ง)

jawmonkish
11th September 2013, 08:26
ธรรมดา ผมก็เป็นคอเกม MMO RPG Open-world ชอบเกมที่มีระบบ เลเวล skill ตีดาบ ตี อาวุธ อัพดาบ อะไรประเภทนี้อยู่แล้วอ่ะ เดวลองไปเล่นของเพื่อนดูดีกว่า 5555

BackKoMz-
11th September 2013, 08:36
อยากจะถามหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อละ
มันสามารถลบตัวละครได้ไหมครับ
เรื่อง เซิฟเวอร์ ถ้าเราได้แผ่นมาแล้วสามารถเล่นได้ทุกเซิฟไหม
ฟาร์มคือยังไง
ระบบการเล่นยังไง *ที่ผมคิด คือเหมือน Single Player ในภาค2 แต่สามารถเล่นกับเพื่อน แล้วพอจบแล้วก็เพิ่มระดับความยากมากขึ้น

kidsylenser
11th September 2013, 09:24
ผมก็อยากเล่นนะ ทุกเกมเลยแต่กลัวไม่คุ้มมากทั้ง DB3 / FF XIV : ARR / GW2

ยิ่ง FF เก็บค่า Air Time อีกผมยิ่งไม่อยากเสี่ยง ส่วน The Incredible Adventures of Van Helsing โหลดมาเล่นก็ไม่ค่อยโดน

ที่ลองมาผมว่า Kingdom Of Amalur Reckoning ใช้ได้เลยเกมนี้ คิดว่าจะซื้อแต่คนคงน้อยเพราะเงียบมาก

karn2540
11th September 2013, 09:29
บ้าไปแล้ววว ผมก็เล่นอยู่ Diablo3 ตอนนี้คนยังเล่นเยอะแยะ คนไทยก็มีเยอะนะครับ D3Thailand ไปดูเลย ช่วงเวล 1-60 ต้องหาคนพาเวลครับ ช่วงเก็บพาราก้อน ถึง 100 นี่สิของจริง ของเทพๆ + มอนมันส์ครับๆ

EikueHD
11th September 2013, 09:51
ของ pc ห่วยมากครรับ
ของ console ดีกว่ามากมายแค่ตัดระบบเงินจริง + สามารถเล่นแบบ local offline ได้ แค่นี้ก็หน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ

BackKoMz-
11th September 2013, 10:12
บ้าไปแล้ววว ผมก็เล่นอยู่ Diablo3 ตอนนี้คนยังเล่นเยอะแยะ คนไทยก็มีเยอะนะครับ D3Thailand ไปดูเลย ช่วงเวล 1-60 ต้องหาคนพาเวลครับ ช่วงเก็บพาราก้อน ถึง 100 นี่สิของจริง ของเทพๆ + มอนมันส์ครับๆ

พาราก้อนคืออะไรอ่า
แล้วก็ขอถามหน่อยครับ
อยากจะถามหน่อยครับ พอดีผมจะซื้อละ
เรื่อง เซิฟเวอร์ ถ้าเราได้แผ่นมาแล้วสามารถเล่นได้ทุกเซิฟไหม
ระบบการเล่นยังไง *ที่ผมคิด คือเหมือน Single Player ในภาค2 แต่สามารถเล่นกับเพื่อน แล้วพอจบแล้วก็เพิ่มระดับความยากมากขึ้น

dexchon
11th September 2013, 10:45
พาราก้อนคืออะไรอ่า
แล้วก็ขอถามหน่อยครับ

Paragon Level คือระดับตัวละคร หลังจากที่ตัวละครของเราตันที่ 60 ไปแล้ว จากนั้นเราเก็บเลเวลต่อ มันจะไม่ไปเลเวล 61 แล้ว แต่จะไปเพิ่มระดับ paragon แทนคับ ซึ่งก็แค่เก็บเวลปกติ paragon ก็จะขึ้นไปเรื่อยๆ ครับ สูงสุดที่ paragon 100 นานเหมือนกัน กว่าจะเก็บได้ 100 ผมเล่นประมาณ 1200 ชั่วโมง มี paragon 100 1 ตัว อีกตัวประมาณ 65

ลบตัวละครได้แน่นอนครับ ซึ่งสร้างตัวละครสูงสุดได้ประมาณ 10 ตัวมั้งนะครับ จำไม่ได้แล้ว
เราสามารถเลือกเล่น sv ไหนก็ได้ครับ asia europe america (na) ไม่ว่าคุณจะใช้แผ่น หรือดาวน์โหลดจากเน็ต เลือกได้จากในเกมส์เรย ผมใช้เน็ตบ้านๆ 3 bb แต่กลับเล่น sv america ได้ลื่นสุด ก็แปลกดีเหมือนกัน

ฟาร์ม (Farm) หมายถึงการที่เราต้องหาของน่ะคับ ฟาร์มของ หาของ ความหมายเดียวกัน diablo 3 เป็นเกมส์ที่เน้นฟาร์มของมากๆครับ จุดประสงค์หลักของเกมส์เรยทีเดียว
ระบบการเล่นที่คุณว่า ถูกต้องแล้วครับ เล่นกับเพื่อนได้ จบแล้วก็ต้องไปต่อที่ระดับความยากมากยิ่งขึ้น มี 4 ระดับ normal nightmare hell และ inferno ครับ
นอกจากนั้นยังมีระบบ monster level ด้วย เช่น คุณเล่นอยู่ในระดับ inferno แล้ว แต่คิดว่ามันยังง่ายจัง คุณสามารถเพิ่มความยากเข้าไปอีก โดยการเพิ่มระดับ monster level ครับ ปกติมอนสเตอร์จะอยู่ที่ระดับ 0 สูงสุดปรับได้ที่ระดับ 10 ครับ ซึงยิ่งปรับสูง มอนยิ่งเก่ง ยิ่งเลือดเยอะ ตบแรงขึ้น แลกกับการที่เราได้ exp มากขึ้น ได้ของดีขึ้นครับ

dexchon
11th September 2013, 10:52
ผมก็เหมือนคุณนะครับ แต่ Guild War 2 กับ DB3 เราจะสลับที่กัน 555+ Guild War 2 สำหรับผมมันไม่ใช่อะ
(หลาย ๆ คนชอบเอา 2 เกมนี้มาเทียบกันแต่ผมว่ามัน Gameplay มันคนละแบบกันเลยนะ)

บอกแล้วว่าแนวใครแนวมัน ฮ่า ๆ
ปล.ในนี้ไม่ว่าเกมใหน ๆ ก็สู้ DB2 ไม่ได้หรอกครับ เหอ ๆ ถ้ามันเอา 2 มา ทำใหม่นะ ซื้อวันแรกที่ขายเลย

เหมือนผมเลยครับ สำหรับตัวผมแล้ว GW 2 มันไม่ใช่จริงๆ พยายามอดทนเล่นแล้ว เล่นกับเพื่อนก็แล้ว หาอาชีพใหม่ๆก็แล้ว แต่ก็ไม่สามารถทนเล่นได้จริงๆ
ซึ่งก็แปลกมาก เพราะเกมส์นี้ ได้คะแนนรีวิวเยอะมากๆ ได้รับคำชมเยอะ ผมดูรีวิว ของ angry joe ก็ซื้อมาเล่นทันที แต่ก็ผิดหวังจริงๆ

กลับกัน เกมส์ที่โดนด่าสารพัด ห่วยแตกในตอนเปิดตัวอย่าง diablo 3 ผมกลับทนเล่นมันได้เป็นพันชั่วโมง

แต่ละคนมันไม่เหมือนกันจริงๆนะครับ

jawmonkish
11th September 2013, 10:53
เดวลองไปเล่นของเพื่อนดูดีกว่า 5555

auditionko
11th September 2013, 11:09

GW 2 คนเล่นน้อยลงเยอะแล้วนะครับ เวลตันกันหมดแล้ว world ถ้า explore หมดมันก็ไม่มีไรให้ทำแล้ว ถึงจะบอกว่ามี patch กิจกรรมมาบ่อยๆสุดท้ายมันก็แค่ grind fest ซะแทบหมด แถม ping ต้องทำใจนะ ใช้ VPN ยัง200+ ถ้าลง WvW แลคแน่นอนมันไม่มีเซิร์ฟ SEA แถมถ้าจะเล่นให้สนุกคงต้องได้ eng ระดับสื่อสารได้นะครับ ไม่งั้นคงหากิลยากหน่อยไม่ก็ต้องไปหากิลไทย ซึ่งผมไม่ได้เข้าเล่นนานแล้วไม่รู้ยังอยู่ไหม สำหรับ DB3 ผมว่าเวอร์ชั่น console สนุกกว่า พอใช้จอยละมันเหมือนเกม action มากขึ้น+กับไม่ต้องต่อเน็ต

BackKoMz-
11th September 2013, 11:52
เกมดีเล ปิงเยอะไหมครับ

แล้วเวลาเราจะหาเพื่อนเนี่ยเราจะต้องทำยังไงมันจุดรวมกันไหม ขอบคุณครับ แหะๆๆ

jawmonkish
11th September 2013, 12:02
PC ไม่ใช่ว่ามี offline mode หรอคับ ผมเพิ่มอ่านมา หรือว่าจำผิด 555555

shisaku
11th September 2013, 12:29
ตอนนี้มันให้ทดลองเล่นฟรีได้นะครับ ยังไงก็ลองไปเล่นฟรีดูครับ ชอบไ่ม่ชอบค่อยว่ากันอีกที เล่นทดลองไปก่อนนะ

dexchon
11th September 2013, 13:27
PC ไม่ใช่ว่ามี offline mode หรอคับ ผมเพิ่มอ่านมา หรือว่าจำผิด 555555

PC ไม่มีโหมด offline ครับ บังคับต่อเน็ตตลอดเวลาเท่านั้น ไม่มีเน็ต หมดสิทธิ์ทันทีครับ
และยังไม่มีแคร๊กที่มีประสิทธิภาพพอที่จะเล่นได้อย่างลื่นไหลเลยครับ

แต่ของ console xbox 360 และ ps 3 นั้น ไม่บังคับต่อเน็ตครับ เล่น offline ได้
และที่แตกต่างจาก pc เลยก็คือ item ในเกมส์นั้นแตกต่างกัน ในของ console นั้น ของตกง่ายกว่ามาก แถมดีกว่ามาก ทำให้โดยรวมแล้ว ตัวเกมส์เวอร์ชั่น console จะเล่นง่ายกว่ามากครับ
ที่ของใน console หาง่ายกว่า ดีกว่า เพราะมันไม่มี auction house นั่นเองครับ

dexchon
11th September 2013, 13:35
เกมดีเล ปิงเยอะไหมครับ

แล้วเวลาเราจะหาเพื่อนเนี่ยเราจะต้องทำยังไงมันจุดรวมกันไหม ขอบคุณครับ แหะๆๆ

ผมใช้ 3bb 10 mb ผมเล่น sv america ปิงจะอยู่ที่ 220 - 250 ถือว่าเล่นได้ลื่นครับ (อาจจะมองว่าเยอะ แต่ลองเล่นดูแล้ว ไม่ดีเลย์เลย)
แต่ถ้าเล่น asia และ europe ปิงผมจะเกิน 300 (ซึ่งเล่นดู ก็มีดีเลย์แล้วครับ)
ก็คือแนะนำให้ลองเข้าไปดูทั้ง 3 sv ว่าอันไหน ปิงน้อยสุดก็เล่นอันนั้นน่ะครับ
อ้อ sv asia ไม่มี Real money auction house นะครับ

ส่วนเวลาหาเพื่อนเนี่ย ตัวเกมส์จะไม่มีเมืองที่เป็นศูนย์รวมเหมือนเกมส์ออนไลน์ทั่วๆไปครับ เราต้องเชิญเพื่อนเข้ามาร่วมเกมส์กับเรา หรือคนอื่นต้องเชิญเราเข้าร่วมเกมส์คนอื่นครับ (ลักษณะเป็น lobby เหมือน hon dota2 lol ) ประมาณนั้น

jawmonkish
11th September 2013, 17:50
PC ไม่มีโหมด offline ครับ บังคับต่อเน็ตตลอดเวลาเท่านั้น ไม่มีเน็ต หมดสิทธิ์ทันทีครับ
และยังไม่มีแคร๊กที่มีประสิทธิภาพพอที่จะเล่นได้อย่างลื่นไหลเลยครับ

แต่ของ console xbox 360 และ ps 3 นั้น ไม่บังคับต่อเน็ตครับ เล่น offline ได้
และที่แตกต่างจาก pc เลยก็คือ item ในเกมส์นั้นแตกต่างกัน ในของ console นั้น ของตกง่ายกว่ามาก แถมดีกว่ามาก ทำให้โดยรวมแล้ว ตัวเกมส์เวอร์ชั่น console จะเล่นง่ายกว่ามากครับ
ที่ของใน console หาง่ายกว่า ดีกว่า เพราะมันไม่มี auction house นั่นเองครับ

อ่าวหรอครับ 55555

nanohawk2
12th September 2013, 15:20
ไม่รู้สิผมเล่นทั้งของ PC กับ Console ผมรู้สึกชอบของ Console มากกว่า ตอนนี้เกมเพิ่งออกในของ Console ก็เลยคนเริ่มใหม่น่าจะเยอะ แล้วก็เล่นออฟไลน์ได้ เล่น 4 คนออฟไลน์ในจอเดียวก็ได้ คุ้มเควี่ยๆ

jawmonkish
12th September 2013, 15:23
ตอนนี้มันให้ทดลองเล่นฟรีได้นะครับ ยังไงก็ลองไปเล่นฟรีดูครับ ชอบไ่ม่ชอบค่อยว่ากันอีกที เล่นทดลองไปก่อนนะ

คับๆกำลังโหลดอยู่เลย

BackKoMz-
12th September 2013, 18:37
Elite คืออะไรครับ

warockza
12th September 2013, 18:49
หากสนใจผมขายกล่อง DB3 ให้ในราคา 1700 บาท พร้อมส่งฟรี (กล่องยังไม่แกะสติกเกอร์)
หรือ หลังจากโอนเงินแล้วให้ผมส่ง Serial Code สำหรับ Active ID ให้ก่อน แล้วส่งกล่องตามไปทีหลังก็ได้นะครับ

leaderpor
12th September 2013, 19:11
ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆเลย แต่หลังๆ ไม่ไหวแล้ว กับการ นั่งหา item มาขายมันกินเวลา ในชีวิตมากเกินไป เล่นด่านวนๆ ซ้ำ เพื่อ หา item.......อีกทั้ง อัตราการ drop ของ PC น้อยมาก จนเลิกเล่นไป ยาว 1-2 เดือน และ ก็ ขายกล่องออกไป ในที่สุด

Aequitas
12th September 2013, 19:17
ผมว่าไม่คุ้มครับ มากๆเลยล่ะ ผมเสียดายเงินเลย จบกับเพื่อนไปรอบนึงก็เบื่อแล้ว

sunpoof147
12th September 2013, 19:17
ผมเล่นตั้งแต่มันเปิดใหม่ๆเลย แต่หลังๆ ไม่ไหวแล้ว กับการ นั่งหา item มาขายมันกินเวลา ในชีวิตมากเกินไป เล่นด่านวนๆ ซ้ำ เพื่อ หา item.......อีกทั้ง อัตราการ drop ของ PC น้อยมาก จนเลิกเล่นไป ยาว 1-2 เดือน และ ก็ ขายกล่องออกไป ในที่สุดผมว่าอัตรา ของตกง่ายกว่าเกมส์อื่นๆ นะ แต่ของที่ตกจะดีหรือไม่ดีต้องขึ้นกับดวง :shutup

sunpoof147
12th September 2013, 19:20
ผมซื้อมาเล่นเพราะเสพเรื่องเนื้อ เพราะอินกับภาค 2 ตอนเด็กๆ เกมส์ ไดโบเป็นแนว เก็บเวล คลิกตี สกิล ไม่ต้องคิดไรมาก ไม่มีเควสยากเล่นตามเนื้อเรื่อง เน้นไปที่ของ มากกว่า ซึ่งมันเป็นเกมส์ยุคแรก เริ่ม ถ้าใครติดใจแแบบนี้ ก็ถือว่าโดนสำหรับคุณ อย่างว่าเกมส์สมัยนี้มันมีให้เลือกเยอะ ไม่เหมือนสมัยก่อนมีไม่กี่เกมส์ ตัวเกมส์มันเปิดให้ทดสอบฟรี ลองไปเล่น แล้วจะรู้เอง อย่ามาถาม คนอื่น ดีกว่าอาจจะทำให้ไม่อยากเล่น