PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หนังสั้น Infestation

klovekana
11th September 2013, 21:06
http://www.youtube.com/watch?v=Na4HYRQSOc8&feature=youtu.be
ฝากหนังประกวดด้วยครับ คะแนน25%มาจากยอกวิวยอดกดไลท์ ช่วยกันแชร์ด้วยนะครับ
เข้ามาติดตามผลงานพวกเราได้ที่http://www.facebook.com/SaragapoiFilm
ขอบคุณมากครับ:party

bankcoxzaza
11th September 2013, 21:26
ดูจบแล้วสนุกดีครับ เเนวเอาชีวิตรอด+ซอมบี้ผมชอบอยู่เเล้ว แต่อารมณ์นักแสดงนี้ยังไม่ค่อยผ่านครับดูแล้วยังไม่อินเท่าไหร่นัก
แต่เนื่อเรื่องโดยรวมโอเคดูเป็นเเนว survival ดู เหมาะสมกับเวลาที่ีมี ผมว่าถ้ามีเวลาถ่ายทำนานกว่านี้ก็จะน่าดูมากขึ้นไปอีกทีเดียวครับ

สับหรับผมๆชอบนะ สนับสนุนหนังเเนวนี้อยู่เเล้ว ถ้าประกวดชนะอย่าลืมทำอีกนะ หรือทำเป็นซีรย์ไปเลยจะเวิร์คกว่ามาก

ผมให้ผ่านครับ ^^

klovekana
11th September 2013, 21:35
ดูจบแล้วสนุกดีครับ เเนวเอาชีวิตรอด+ซอมบี้ผมชอบอยู่เเล้ว แต่อารมณ์นักแสดงนี้ยังไม่ค่อยผ่านครับดูแล้วยังไม่อินเท่าไหร่นัก
แต่เนื่อเรื่องโดยรวมโอเคดูเป็นเเนว survival ดู เหมาะสมกับเวลาที่ีมี ผมว่าถ้ามีเวลาถ่ายทำนานกว่านี้ก็จะน่าดูมากขึ้นไปอีกทีเดียวครับ

สับหรับผมๆชอบนะ สนับสนุนหนังเเนวนี้อยู่เเล้ว ถ้าประกวดชนะอย่าลืมทำอีกนะ หรือทำเป็นซีรย์ไปเลยจะเวิร์คกว่ามาก

ผมให้ผ่านครับ ^^
จัดไปอย่าให้เสียครับ ขอบคุณสำหรับ คำแนะนำดีๆ ผมจะกลับเอาไปปรับปรุงครับ

ILoveJKG
11th September 2013, 21:40
ดีทุกอย่าง เสียอยู่อย่างเดียวนางเอกอ้วนไปครับ ต้องหุ่นบางๆ นมใหญ่ๆล้นๆ สิครับ!!!
ปล. เผ่นนนน!!!!!

dbmusics
11th September 2013, 23:26
จะตินิดเดียวเรื่องคนแสดงครับ เรื่องมุมกล้อง การตัดต่อ มันดูตั้งใจมาก แต่คนแสดงมีหลุดทำตัวสบายไปหน่อยครับ

iamwutdy
12th September 2013, 23:24
เนื่องจากเป็นมือใหม่ หนัง นร จะไม่พูดถึงการถ่ายทำทุกอย่างนะครับ เพราะมันก็ออกมาในแบบที่ควรจะเป็นอยู่แล้ว

จะขอว่าด้วยเนื้อเรื่องอย่างเดียว

คิดว่าหนังเรื่องนี้อาจได้แรงบัลดาลใจจาก 28 days Later ซึ่งถือว่าเป็นหนังแนวเอาตัวรอดที่เป็นแบบอย่างดีมากเรื่องนึง

เพียงแต่หนังของน้อง เนื้อเรื่องเบา แล้วมันดูไม่น่าติดตาม ดูแล้วออกแนวเบื่อด้วยซ้ำ

ถ้าอยากให้ดูสนุก ลองดูหนังเยอะๆ แล้ววางโครงสร้างเรื่องใหม่ ให้เนื้อเรื่อง และตัวละครมีการพัฒนา ซึ่งเรื่องนี้ผมว่าเรื่องมันอยู่กับที่ไม่ไปไหน

ปล.ไอเดียโทรศัพท์น่ะชอบนะ แต่ลองใส่มุก เช่น ใช้พวก Nokia 3310 ที่อึดทน แต่โทรศัพท์รุ่นใหม่ใช้ไม่ได้เรื่อง เป็นต้น

Yothin35
12th September 2013, 23:42
เจ๋งดีครับ
แต่ทำไมไม่นั่งรถที่่ไปซ่อมโน๊ตบุคตอนแรกไปที่อพยพ : )

klovekana
13th September 2013, 00:28
เจ๋งดีครับ
แต่ทำไมไม่นั่งรถที่่ไปซ่อมโน๊ตบุคตอนแรกไปที่อพยพ : )
จุดบอดหนังเลยนะนั้น:shutup

klovekana
13th September 2013, 00:31
เนื่องจากเป็นมือใหม่ หนัง นร จะไม่พูดถึงการถ่ายทำทุกอย่างนะครับ เพราะมันก็ออกมาในแบบที่ควรจะเป็นอยู่แล้ว

จะขอว่าด้วยเนื้อเรื่องอย่างเดียว

คิดว่าหนังเรื่องนี้อาจได้แรงบัลดาลใจจาก 28 days Later ซึ่งถือว่าเป็นหนังแนวเอาตัวรอดที่เป็นแบบอย่างดีมากเรื่องนึง

เพียงแต่หนังของน้อง เนื้อเรื่องเบา แล้วมันดูไม่น่าติดตาม ดูแล้วออกแนวเบื่อด้วยซ้ำ

ถ้าอยากให้ดูสนุก ลองดูหนังเยอะๆ แล้ววางโครงสร้างเรื่องใหม่ ให้เนื้อเรื่อง และตัวละครมีการพัฒนา ซึ่งเรื่องนี้ผมว่าเรื่องมันอยู่กับที่ไม่ไปไหน

ปล.ไอเดียโทรศัพท์น่ะชอบนะ แต่ลองใส่มุก เช่น ใช้พวก Nokia 3310 ที่อึดทน แต่โทรศัพท์รุ่นใหม่ใช้ไม่ได้เรื่อง เป็นต้น
ตอนแรกผมก็คิดเอา3310นั้นแหละครับ แต่หาไม่ได้จริงๆ55+ อยากให้มันหนักอยู่ครับเวลามันจำกัดไม่เกิน10นาที ถ้ามีโอกาศทำหนังยาวเดี๋ยวพวกผมจะกลับไปแก้ไขครับ

AsLan
13th September 2013, 00:52
ผมชอบนะครับหนังแนวนี้ ท่านทำมาก็ใช้ได้เลยนะครับ