PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนฝากหน่อยครับ Band Cover - Sweet Child O' Mine

Ioroz
12th September 2013, 03:31
http://www.youtube.com/watch?v=vqLwHynxbxQ

รบกวนฝากติชมหรือวิจารณ์หน่อยนะครับผม วงผมเอง เล่นให้งานของคณะ

ภาพและเสียงอาจไม่ค่อยดีนะครับ ใช้ไอแพดถ่ายครับผม กดดูแบบ HD น่าจะช่วยได้ระดับนึง

อย่าด่าเยอะนะครับ เดี๋ยวหมดกำลังใจ 555

ขอบคุณสำหรับพื้นที่นะครับผม

oolldjlloo
12th September 2013, 04:11
เสียงไม่ถึงครับ คือเพลงนี้เสียงคนร้องจะเป็นเอกลักษณ์มาก เพราะฉนั้น ควรดูนิดนึงว่าโทนของเสียงร้องของเพลงๆนั้นเราจำเป็นต้องดัดเสียงตามมั้ย
บางเพลงก็ควรดัด บางเพลงเสียงคนร้องไม่ได้เป็นเอกลักษณ์ก็ร้องตามสไตล์คุณ แต่อย่างเพลงเนี้ย มันคือ legend เพราะฉนั้นควรก๊อปเสียงมาอีก จะ perfect ครับ
ส่วนเรื่องของกีตาร์ ต้องให้คนเล่นเป็นมาฟังต่อครับ ว่ามันหวานหูในระดับหนึ่งรึเปล่า

Ioroz
12th September 2013, 19:33
เสียงไม่ถึงครับ คือเพลงนี้เสียงคนร้องจะเป็นเอกลักษณ์มาก เพราะฉนั้น ควรดูนิดนึงว่าโทนของเสียงร้องของเพลงๆนั้นเราจำเป็นต้องดัดเสียงตามมั้ย
บางเพลงก็ควรดัด บางเพลงเสียงคนร้องไม่ได้เป็นเอกลักษณ์ก็ร้องตามสไตล์คุณ แต่อย่างเพลงเนี้ย มันคือ legend เพราะฉนั้นควรก๊อปเสียงมาอีก จะ perfect ครับ
ส่วนเรื่องของกีตาร์ ต้องให้คนเล่นเป็นมาฟังต่อครับ ว่ามันหวานหูในระดับหนึ่งรึเปล่า

ขอบคุณครับผม 555

เรื่องเสียงนี่ดื้อแพ่งจะเล่นจริงๆครับ มือกีต้าร์เค้าอยากเล่นมาก

นักร้องบอกแล้วว่าไม่ถึงแต่อยากจัดครับ เสียงเลยออกมาอย่างที่เห็น แต่ถ้าเล่นงานนอกไม่เอาเพลงพวกนี้เล่นนะครับ

เพราะว่ามันฟังแล้วไม่ค่อยเข้าแก๊ปเท่าไหร่

ขอบคุณสำหรับคำติชมครับผม ^ ^