PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับเกมส์ GTA ใน Steam ครับ

Vichey
12th September 2013, 07:41
คือตตอนนี้ผมเลิกโหลดเกมส์เถื่อนละ ซื้อแท้จาก Steam ละครับ ตอนนนี้มีอยู่ 2 เกมส์

กำลังหาเกมส์เก็บใว้อีก ตอนนี้เห็น GTA V จะมาละเลยจะซื้อภาคเก่าๆเก็บใว้

แต่ทำไมใน Steam ไม่มีเกมส์ GTA เลย มันต้องกดยังไงครับ ช่วยบอกหน่อย เพิ่งมาเล่นแท้ครับ

ขอบคุณครับ

USER : Vicheys นะครับ ไม่มีเพื่อนเลย

headshot deluxe
12th September 2013, 09:31
สตีมไทยไม่ขายเกมที่รันด้วยระบบ game for windows live ครับ เช่น batman arkham city, dead rising 2 พูดง่ายๆ คือเกมที่มาจากคอนโซลในยุคต้นๆ ของ xbox360 น่ะครับ
ที่เห็นชัดสุดคือ RE5 ก็ไม่มีขาย แต่พอภาค 6 ถอดเอาระบบนี้ออกไป ก็มีขายครับ

ถ้าอยากซื้อต้องฝากพ่อค้าซื้อจากโซนอื่นมาให้ หรือซื้อจากเว็บอื่นที่ไม่ใช่ steam ครับ เช่น greenmangaming, amazon หรือ gamergate ขวนขวายหน่อยก็หาไม่ยากครับ

Zettron
12th September 2013, 11:00
สตีมไทยไม่ขายเกมที่รันด้วยระบบ game for windows live ครับ เช่น batman arkham city, dead rising 2 พูดง่ายๆ คือเกมที่มาจากคอนโซลในยุคต้นๆ ของ xbox360 น่ะครับ
ที่เห็นชัดสุดคือ RE5 ก็ไม่มีขาย แต่พอภาค 6 ถอดเอาระบบนี้ออกไป ก็มีขายครับ

ถ้าอยากซื้อต้องฝากพ่อค้าซื้อจากโซนอื่นมาให้ หรือซื้อจากเว็บอื่นที่ไม่ใช่ steam ครับ เช่น greenmangaming, amazon หรือ gamergate ขวนขวายหน่อยก็หาไม่ยากครับResident Evil 5 มีขายใน Steam โซนไทยนะครับ

และเกมอื่นๆที่ใช้ GFWL ก็มีขายด้วย เช่น Batman: Arkham Asylum Game of the Year Edition,BioShock 2,Colin McRae DiRT 2,Red Faction Guerrilla ฯลฯ

ดังนั้นอย่าเข้าใจผิดว่า Steam โซนไทยจะไม่ขายเกมที่ใช้ GFWL

ส่วนที่ Steam โซนไทยไม่มี GTA ขายก็อาจจะเป็นเพราะว่าประเทศเราแบนเกมนี้มากกว่าครับ เพราะขนาด GTA ภาค iOS ทั้ง 3 ภาค ยังไม่มีขายใน Apple Store ของไทยเลย

godog585858
12th September 2013, 11:40
batman arkham city ,L.A. Noire,Dirt3 ดันไม่มีขายซะงั้นเลยครับ ต้องไปดูจากโซน RU น่ะครับ