PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอสอบถามเกี่ยวกับ SSD ครับผม

Innosense
12th September 2013, 10:37
ผมจะใช้ SSD เป็นไดรฟ C ไว้บูทวินโดว แล้ว HDD เป็นไดรฟ D
แล้วเวลาผมลงเกมส์ผมลงไดรฟ D แล้วเวลาเข้าเกมส์ โหลดเกมส์ หรืออะไรที่เกี่ยวกับเกมส์มันจะเร็วขึ้นมั้ยครับ
หรือถ้าจะให้เร็วเราต้องลงเกมส์ไว้ในไดรฟ C ที่เป็น SSD เท่านั้นครับ

mini_bank
13th September 2013, 08:42
เข้าใจถูกต้องแล้วครับ อยากให้เร็วต้องลงใน SSD เท่านั้น แต่มันก็ช่วยตรง load ข้อมูลเร็วเท่านั้นนะครับ ไม่ค่อยได้ช่วยให้ frame rate ดีขึ้นแต่อย่างใด

tonlion
13th September 2013, 12:23
SSD มันเร็ว กว่า HDD ถ้าเอาเกมส์ลง SSD ก็ load เร็วกว่า แต่ถ้าเอาลง HDD ก็ได้ความเร็วตามที่ HDD อ่ะ

Innosense
14th September 2013, 01:10
ขอบคุณท่านทั้งสองมากครับ ตอนแรกผมเข้าใจผิดคิดว่าลงที่ไหนก้เร็วเหมือนกัน

arthur_cg
14th September 2013, 16:18
ถ้าลงเกมส์ไว้ที่HDD ความเร็วในการโหลดก็เท่าเดิม