PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : M/B พัง ประกัน Dcom เคลมได้ไหมครับ

kowaot
13th September 2013, 13:46
M/B ของ ASUS น่ะครับ

markops
13th September 2013, 14:08
Synnex

ครับเพราะ DCoM ได้ตายไปแล้ว

ตอนนี้ทาง synnex บอกจะรับประกันของที่มาจาก DCom ด้วย
โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

kowaot
13th September 2013, 14:44
เคลมได้ใช่ไหมครับ

ส่งผ่านไปรษณีย์ได้ปะครับ

มีรายละเอียดไหม

intel4mb
13th September 2013, 15:08
ดูก่อนประกันหมดหรือยัง

mini_bank
13th September 2013, 15:18
อืม.... อยากจะบอกว่าทุกๆเจ้า เค้าแค่ "รับฝากเคลม" เท่านั้นนะครับ คือรับมาแล้วส่งไปเคลมกับผู้ผลิตให้อีกที ...ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะเอาของที่อยู่ในประกันของบริษัทเค้ามาเปลี่ยนให้นะครับ เงื่อนไขมันต่างกันนะครับกับคำว่า รับเคลม กับ รับฝากเคลม

แนะนำหาข้อมูลดีๆก่อนที่จะส่งเคลมด้วยนะครับบางคนส่งแล้ว ไม่ได้คืนก็มีนะ

popza01
13th September 2013, 15:28
อ้าว โอ๊ต บอร์ดเป็นไรรึ

kowaot
13th September 2013, 15:46
อืม.... อยากจะบอกว่าทุกๆเจ้า เค้าแค่ "รับฝากเคลม" เท่านั้นนะครับ คือรับมาแล้วส่งไปเคลมกับผู้ผลิตให้อีกที ...ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะเอาของที่อยู่ในประกันของบริษัทเค้ามาเปลี่ยนให้นะครับ เงื่อนไขมันต่างกันนะครับกับคำว่า รับเคลม กับ รับฝากเคลม

แนะนำหาข้อมูลดีๆก่อนที่จะส่งเคลมด้วยนะครับบางคนส่งแล้ว ไม่ได้คืนก็มีนะ

ครับขอบคุณครับ ตอนนี้ส่งเมลล์ถามทาง ซินเน็กซ์ อยู่

อ้าว โอ๊ต บอร์ดเป็นไรรึ

บอร์ดเก่าอะพี่เคลมมาไว้สำรองเพราะ socket เดียวกัน ไม่แน่ก็ประกอบอีกเครื่องอะ

kissanasx
13th September 2013, 16:06
ผมเอา HD 5770 ไปเคลมร้านJIB ตั้งแต่เดือนกุมภาล่ะป่านนี้ยังไม่ได้เลย

เขาบอกประกันของDcomแต่ตอนนี้dcomเจ๊งไปแล้ว การ์ดจอผมอยู่นอกประเทศ(จริงหรือป่าว)
กว่าจะส่งมาต้องใช้เวลาเดือน1ครั้งสุดท้ายที่โทรไปเดือนเมษา -.- นี่เดือนกันยาเข้าไปแล้วอ่ะ เซงโคตร