PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องวิชาสุขศึกษาหน่อยครับ

Price
13th September 2013, 16:57
คำถามมีอยู่ว่า

การตรวจสุขภาพประจำปีมีความสำคัญ เพราอะไร บอกมา 10 ข้อ ตอนนี้ผมคิดได้ แค่ 2 ข้อเอง

ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ

zeemee
13th September 2013, 20:56
หลักการตอบ - ตรวจสุขภาพประจำปีก็เพื่อให้รู้ถึงการเปลี่ยนแปลงการทำงานของร่างกายในระบบต่างๆของตัวคนเรา เพื่อประโยชน์
ในการป้องกัน - รักษา - ประหยัดเงิน/เวลา ดังนั้นคำตอบจึงเป็นอะไรก็ได้ ที่อยู่บนหลักการพวกนี้มีเป็นพัน-เป็นหมื่นคำตอบและทุกๆคำตอบ
เป็นคำตอบที่ถูกหมด แม้กระทั่งศาสดาจารย์นายแพทย์ที่เก่งสุดของโลก ก็ไม่สามารถบอกได้ว่าคำตอบนี้..นี้ผิด แต่ต้องยึดอยู่ในหลักของการป้องกันรักษานะ