PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Borderlands 2: PC เล่น 2 คนได้ไหมครับ ?

Yimwan
13th September 2013, 22:04
ตามหัวข้อเลยครับ ผมจอย Key ธรรมดาครับ มันเล่นแบบจอ Split ได้ไหมครับ ?

satornarm
13th September 2013, 22:18
ไม่ได้ครับเกมเดี๋ยวนี้แทบจะไม่มีแล้วนะแบบ Split screen น่ะ

headshot deluxe
14th September 2013, 09:28
เล่นได้ 4 คนเลยครับเกมนี้ แต่ต้องมีสี่เครื่อง เกมสี่ชุดนะ

ลองคิดในมุมมองผู้สร้างนะครับ
ถ้าทำเกมให้ split จอได้ คนสองคน ซื้อแผ่นเดียว ผู้สร้างได้กำไรแผ่นเดียว
ถ้าทำเกมให้ split จอไม่ได้ คนสองคน ซื้อสองแผ่น ผู้สร้างได้กำไรสองแผ่น
คุณจะอยากทำเกมแบบไหนครับ

auditionko
14th September 2013, 09:29
เกม gen นี้ที่มี split screen ก็มีแต่ในคอนโซลแหละครับ

NightTheHCG
14th September 2013, 09:46
เล่นได้ 4 คนเลยครับเกมนี้ แต่ต้องมีสี่เครื่อง เกมสี่ชุดนะ

ลองคิดในมุมมองผู้สร้างนะครับ
ถ้าทำเกมให้ split จอได้ คนสองคน ซื้อแผ่นเดียว ผู้สร้างได้กำไรแผ่นเดียว
ถ้าทำเกมให้ split จอไม่ได้ คนสองคน ซื้อสองแผ่น ผู้สร้างได้กำไรสองแผ่น
คุณจะอยากทำเกมแบบไหนครับ

แหม คุณ Split นี้มันก็มีข้อเสียใหญ่ๆ คือ ผู้เล่น 2 คนต้องนั่งเครื่องเดียวกัน ต้องแบ่งจอกันอัน แล้วยิ่งถ้าเล่นบน PC ก็ต้องไปซื้อจอย เพิ่ม เพราะคงเล่นด้วยคีย์บอร์ด เมาส์ ชุดเดียวไม่ได้แน่ๆ หากผู้พัฒนาเกมจะทำมา มันก็ไม่ทำให้เสียรายได้หรอก เพราะคงแทบไม่มีคนใช้

thitinun01
14th September 2013, 09:59
แหม คุณ Split นี้มันก็มีข้อเสียใหญ่ๆ คือ ผู้เล่น 2 คนต้องนั่งเครื่องเดียวกัน ต้องแบ่งจอกันอัน แล้วยิ่งถ้าเล่นบน PC ก็ต้องไปซื้อจอย เพิ่ม เพราะคงเล่นด้วยคีย์บอร์ด เมาส์ ชุดเดียวไม่ได้แน่ๆ หากผู้พัฒนาเกมจะทำมา มันก็ไม่ทำให้เสียรายได้หรอก เพราะคงแทบไม่มีคนใช้

split ถ้าคุณมี จอย อยู่แล้ว(ส่วนใหญ่แท้ เถื่อนได้หมด) แล้วเอาคอมต่อกับ จอทีวี แทนก็ นั่งสบายละครับ //แต่ก็ยอมรับนะว่าเดี๋ยวคนคงไม่ค่อยเล่นละมั้ง แต่ผมชอบนะ ปรหะยัดแถมได้เล่นกับพี่

EikueHD
14th September 2013, 10:13
console เลยครับ *-*
PC เคยอ่านเจอว่ามันมีปัญหากับ directx อะไรเนี่ยแหล่ะ ว่าเวลาทำ Split screen มันจะแดกเสป๊คเกินใช่เหตุ
ปล.ลองหาโอกาสเล่น RE5,6 แบบแบ่งจอกับเพื่อน,แฟน ดูก่อนก็ได้ครับ คนละฟีลลิ่งกับ online แล้วคุยไมค์เลยนะครับ มือ,ไม้,เท้า นี่ถึง(คนข้าง ๆ) ตลอด 55+