PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หมวดนี้เงียบดีจัง แนะนำการ์ตูนหน่อยสิ

White_hand
14th September 2013, 18:46
วันนี้พึ่งดู Bleach จบภาคไอเซนม่อง มันเดินเรื่องนานเกินไปหรือไม่ก็โดนสปอยชนเบื่อแล้วเลยรู้สึกเฉยๆ ไม่ค่อยจะสนุกเท่าไร :(:(:(

เลยอยากให้ช่วยแนะนำเมะซีซั่นใหม่ๆ หรือจะเก่าก็ได้ ขอเป็นแนวรัก หวานๆ ซักหน่อย :heart

ประมาณ kimi ni todoke ,amagami , kaichou maid sama

ใครแนะนำ school day บ้านบึ้ม

หาคนเม้าเรื่อง น้องสาวไม่น่ารักซีซั่นสอง ใครสนใจเปิดประเด็นได้เลย :)

wpspo2499
14th September 2013, 19:04
school day แนะนำครับ :dntknw มีทุกรส ดราม่า เลิฟ ๆ แล้วก็ สยอง+มีเรือสวยให้ชม ดูแล้วต้องกลับมาดูอีก(ส่วนผมขอบาย)

Bleach ผมว่าจบตั้งแต่ไอเซนแล้วละครับนอกนั้นเฉยๆละ แต่ตอนนี้กำลังมันเพราะมันเข้าสงครามพันปี :o ดาบอิจิโกะเท่มาก
naruto shippuuden ก็จะจบตามกันไปแล้ว ฮาฮา (ผมรู้แล้ว ผลปีศาจเกิดจากไหนถ้าอ่าน naruto ตอนล่าสุดอ่ะนะ )
one piece คงอีกไกล :o เลยขอไม่พูดเพราะมันสนุกทุกตอน

ปล.หมวดนี้จะเฮฮาก็ต่อ เมื่อมีประกาศ LC ครับ รึไม่จริง ! รึไม่ก็เดือนหน้าครับ Anime ใหม่บาน+น่าตามทั้งนั้น อย่าง infinite stratos กองอวยรอกันเยอะเยะ (เยอรมัน)

kingtamza
14th September 2013, 19:14
To Love-Ru

Blood C

คิดออกแค่เนี่ยอะ ดูน้อยไปหน่อย ฮ่าๆๆๆ

zabaha12
14th September 2013, 19:20
http://2.bp.blogspot.com/-9yB3lyd503A/UGu8Wi6LRnI/AAAAAAAABcI/poeOWxnWzMM/s640/tonari-no-kaibutsu-kun.jpg

tonari no kaibutsu-kun ครับสนุกดีเหมือนกัน :cool:

Zettron
14th September 2013, 19:24
Infinite Stratos
Bakemonogatari
Sankarea
Tasogare Otome x Amnesia
Mayo Chiki!
Kotoura-san
Toradora

teerapatps3
14th September 2013, 19:26
Yamada-kun to 7-nin no Majo ครับ มังงะน่ะ

tanakorn2538
14th September 2013, 19:27
saki สองภาคเลยครับ สนุกมาก
gosick อีกเรื่อง

นึกไม่ออกละ:yes

Buffalo
14th September 2013, 20:02
อืม ถ้าถามหาแนวรักนี่แนะนำได้ไม่มากแฮะนึกไม่ออกจริงๆพอดีไม่ใช่สายหลัก
เอาเป็นเรื่องที่ผมดูแล้วรู้สึกชอบ ที่ไม่เก่ามากละกัน

Gin no Saji : Silver Spoon
Yahari Ore no Seishun Love Come wa Machigatteiru
Muv-Luv Alternative: Total Eclipse
Mondaiji-tachi ga Isekai kara Kuru Sou Desu yo?
Kami-sama no Inai Nichiyoubi
Suisei no Gargantia
Kami nomi zo Shiru Sekai:The World God Only Know
Campione

**กรรม ที่แนะนำไปมันไม่ตอบโจทย์ของ จขกท.ซักเรื่องเลยนี่หว่า - -"

pranot7710
14th September 2013, 21:00
Attack on Titan

เรื่องนี้กำลังดูมันดีนะ

White_hand
14th September 2013, 21:19
ขอบคุณทุกคนที่มาแนะนำนะครับ
tonari no kaibutsu-kun เดี่ยวต้องไปลองหาดูครับ

school day แนะนำครับ :dntknw มีทุกรส ดราม่า เลิฟ ๆ แล้วก็ สยอง+มีเรือสวยให้ชม ดูแล้วต้องกลับมาดูอีก(ส่วนผมขอบาย)

Bleach ผมว่าจบตั้งแต่ไอเซนแล้วละครับนอกนั้นเฉยๆละ แต่ตอนนี้กำลังมันเพราะมันเข้าสงครามพันปี :o ดาบอิจิโกะเท่มาก
naruto shippuuden ก็จะจบตามกันไปแล้ว ฮาฮา (ผมรู้แล้ว ผลปีศาจเกิดจากไหนถ้าอ่าน naruto ตอนล่าสุดอ่ะนะ )
one piece คงอีกไกล :o เลยขอไม่พูดเพราะมันสนุกทุกตอน

ปล.หมวดนี้จะเฮฮาก็ต่อ เมื่อมีประกาศ LC ครับ รึไม่จริง ! รึไม่ก็เดือนหน้าครับ Anime ใหม่บาน+น่าตามทั้งนั้น อย่าง infinite stratos กองอวยรอกันเยอะเยะ (เยอรมัน)

bleach คิดว่าจะดูแค่ไอเซนนี่แหละครับ ขี้เกียจดูแล้ว ที่ผ่านๆมา ก็ข้ามที่ไม่เกี่ยวกับอารันคาหมด ทนดุภาคอามะไกจบได้นี่ก็สุดๆละ
นารุโตะไม่ได้ติดตามแต่โดนสปอยมาลึกพอสมควร คาดว่าคงหาโอกาศดูยาก
วันพีชก็ตามดูเรื่อยๆครับ

ปล. วันโรงเรียนเมะผมไม่ได้ดูเล่นเกมเอา :):):)

Attack on Titan

เรื่องนี้กำลังดูมันดีนะ

กระแสแรงมากกก ตอนแรกว่าจะดู ตัวละครสาวๆตายเยอะไปหน่อย เลยขอผ่านทำใจไม่ได้ :(

sirasit
14th September 2013, 21:24
แชมเปี้ยนเจปัง สูตรดังเขย่าโลก หนุกมาก ลองไปดู โคตรขำ พากย์มันมาก 555

White_hand
14th September 2013, 21:26
แชมเปี้ยนเจปัง สูตรดังเขย่าโลก หนุกมาก ลองไปดู โคตรขำ พากย์มันมาก 555

ตอนเด็กๆรู้สึกว่าจะดูช่องฟรีทีวีจบไปแล้วละครับ นั่งตามตั้งแต่ต้นจนจบ คงไม่ย้อนไปดูแล้วครับ ^^

Infinite Stratos
Bakemonogatari
Sankarea
Tasogare Otome x Amnesia
Mayo Chiki!
Kotoura-san
Toradora

IS ดูจบไปแล้วครับ ก็สนุกดีครับ
Bakemonogatari ยังไม่ได้ลอง
Sankarea ดูแล้ว สนุกดีครับ
Mayo Chiki! สนุกมาก ^^ ว่าจะไปเก็บมังงะของลักพิมพ์ รอดูงบก่อน :declare
Toradora ดูแล้วจ้า

mhooza
14th September 2013, 21:31
พวกแก!! มีกินทามะติดตัวกันบ้างหรือเปล่า!

White_hand
14th September 2013, 21:38
พวกแก!! มีกินทามะติดตัวกันบ้างหรือเปล่า!

คุณกินนี่ดูข้ามไปข้ามมา เลยพาลไม่รู้เรื่องซะงั้น แต่ยอมรับว่ามุกเค้าเหนือชั้นจริงๆ ><

มีแนว รัก หวานๆ เซอวิสจะมีหรือไม่มีก็ได้ แนะนำบ้างไหมครับ

อยากได้อารมณ์ที่นั่งดูแล้วอมยิ้มตามในเมะ หรือเอาแบบดูแล้วสบายๆน่ารักๆ อย่างเรื่อง Usagi drop ก็ได้คับ

knight_of_queen
14th September 2013, 21:43
ผมขอเปิดประเด็นของเรื่อง น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก ซีซั่น 2 น่ะ
ตอนจบ พี่.......กับน้อง[โปรดเติมคำในช่องว่าง]

White_hand
14th September 2013, 21:50
ผมขอเปิดประเด็นของเรื่อง น้องสาวของผมไม่น่ารักขนาดนั้นหรอก ซีซั่น 2 น่ะ
ตอนจบ พี่.......กับน้อง[โปรดเติมคำในช่องว่าง]

บรรทัดล่างสปอย ไม่แน่ใจไม่ต้องอ่าน
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-
-

พี่เหมือนจะได้กับน้อง แต่มันก็ไม่ได้ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่า T.T
ระบายนิดๆ ตอนสิบกว่าๆ มันกลายเป็นเมะฮาเร็มได้ยังไง ยิ่งตอนจัดปาตี้ที่พระเอกมาอยู๋หอนอกบ้าน ****เอ้ยทั้งงานมีมันผู้ชายคนเดียว คหสต.
คือต้องบอกว่าตูทนยอมดู เคียวสึเกะบอกเลิกแมวดำ ปฏิเสธอายาเสะ แล้วมันก็ได้จุ๊บกับน้องสาวทีนึง แล้วก็ตกลงกันว่าให้กลับไปเป็นพี่น้องเหมือนเดิม ถามให้แน่ใจว่าที่ผมดูผมเข้าใจถูกหรือป่าว บอกตามตรงตอนดูนี่นั่งหัวโล่งมาก ดูจบเหมือนพยายามจะปฏิเสธความจริงว่ามันจบแบบนี้ T.T

knight_of_queen
14th September 2013, 21:54
เกือบครับ 555555+++(เกือบแต่งงานกัน)

White_hand
14th September 2013, 22:10
ก่อนไปนอน วันนี้ฝนตกทั้งวันเลย ฟ้ามืดไปหมด อิอิ
https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash4/1185520_414523925324061_87945651_n.jpg

worakorn3
14th September 2013, 22:14
Kamisama no Inai nichiyoubi ก็หนุกนะครับ โลลิอดทน :rofl

tonza
17th September 2013, 15:36
hidan no area
CANAAN คานัน

2 anime ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไร สงสัยจะลืมกันละ

chihayafuru ss1 ss2
Baka to Test ss1 ss2
Hatsukoi Limited
Mashiro-iro Symphony - The Color of Lovers -
MM
Onii-chan Dakedo Ai Sae Areba Kankeinai yo ne
Ookami-san to Shichinin no Nakama-tach
Rosario+Vampire
Rosario+Vampire Capu2
Sukitte Ii na yo
Tona Gura
R_15
Kokoro Connect
Nazo no Kanojo X
Oniichan no Koto Nanka Zenzen Suki Janain Dakara ne

neo30003
17th September 2013, 16:16
dog day ทั้ง 2 ซีซั่นเลยคับผม!!

Chrome Shelled Regios หรือเมืองจักรกล เรกิออสนั่นเอง

Campione! ฮาเร็มราชาเทพ!!(ถ้าจำไม่ผิด)

Da Capo III จัดไปทุกซีซั่นเลยคับผม!!(ปลใผมได้ดูแค่ซีซั่นล่าสุด เหอะๆๆ)

Dakara Boku wa, H ga Dekinai จอมหื่นเลยคับผม++

Dragon Crisis นี่ก็หนุุก

Freezing เรื่องนี้ก็ใช้ได้นะถ้าไม่ส้กันถึงขนาดนั้นมีสีแดงกระจายอ่ะนะ

GJ-bu เรื่องนี้ก็หนุ

Hanaukyo Maid Team- La Verite เรื่องนี้ก็หนุกถ้าหาได่อ่นะ 555

เอาไว้แค่นี้หล่ะยังมีอีกเยอะขี้เกียพิมพ?เมื่อย