PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหานี้ผมหาทางแก้ไม่เจอครับ IE

oolldjlloo
15th September 2013, 02:02
คือผมลองหาวิธีแก้เองแล้ว ในเว็บทุกเว็บแล้ว ไม่เจอเลย เหลือที่สุดท้ายแล้ว รบกวนผู้รู้หน่อยครับ (win7)
ปัญหาคือ ผมคลิกขวาที่folder หรือ icon ก็ตาม มันจะขึ้นตัวเลือกมาต่างๆนาๆ พวก copy อะไรพวกนี้
แต่มันมีปัญหาตามมาคือ ทุกครั้งที่คลิกขวา หรือใช้ปุุ่มข้างๆ ctrl ขวา ตรงicon หรือ folder มันจะเด้งหน้า IE ขึ้นมาด้วย (วันนี้เน็ตเน่าเลยมาเล่นร้าน)
เลยรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยครับ ปัญหานี้ถ้าคลิกขวาตรง desktop ไม่เป็นนะ ขึ้น properties ปกติ
อ้อ เวลาดับเบิลคลิกเข้าfolder ด้วยนะครับ ขึ้นหน้า ie มาเหมือนกัน จนปัญญาจริงๆ หาในเว็บมีแต่ปัญหา ie เด้ง10ๆหน้า
รบกวนด้วยนะครับ เดือดร้อนมาก กับปัญหา !@#$%^&* นี่

chikuva
15th September 2013, 08:48
น่าจะโดนไวรัสครับ ลองคลิกขวา>properties แล้วดูในส่วนของ shotcut ว่ามีบรรทัดไหรช่องไหนเรียก ie ขึ้นมาหรือโปรแกรมแปลกๆชื่อแปลกๆที่เราไม่รู้จักหรือไม่ จัดการลบออกไปครับ

oolldjlloo
15th September 2013, 08:53
ไม่แน่ใจนะ แต่รู้สึกว่าจะไม่มี ลองใช้ combofix แล้วก็ไม่ออก
พอจะมีโปรแกรมอะไรแนะนำ หรือวิธีการอื่นๆเพิ่มเติมมั้ยครับ

oolldjlloo
15th September 2013, 11:20
ขออนุญาติปั๊มครับ