PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องการ ลงWIN 8 ในโน๊คบุ๊คครับ

monsterope
15th September 2013, 12:40
ครับ ผมอยากรู้ว่า Pentinm รุ่นใหม่ที่ใช้ใน โน๊คบุ๊ค ลง Windows 8 ได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้ผมอยากถามอีกครับว่า
ทำไม โน๊คบุ๊คมันเข้าโปรแกรมสักอย่างไม่ได้เลย เข้าได้แต่ My Computer จากนั้น ผมลองเข้า โปรแกรม สัก โปรแกรมบางกดว่า มันเข้าไม่ได้
พอจะแสกนไวรัส ปรากฏว่า มันก็แสกนไม่ได้อีก จะเข้าอินเตอร์เน็ต ก็เข้าไม่ได้ครับ ช่วยผมด้วยครับ

ปล. ตอนลง Win 8 หลังจาก กด ติดตั้งเดี๋ยวนี้(มันเขียนเป็นภาษาอังกฤษแต่ผมแปลเอา) สักพัก มันขึ้นแล้วให้หาอะไรก็ไม่รู้ ตอนแรกเป็นแบบนี้แล้วลองลงใหม่
ที่นี้มันขึ้นให้เลือกว่า จะ เอา กี่ิBit ผมเลือก 64 Bit แต่ที่นี้ปรากฏว่า มันขึ้นอะไรไม่รู้ไม่ให้ผมลง ทีนี้ผมก็เลยอยากรู้ว่า

Windows 8 สามารถลง โน๊คบุ๊ค ได้ไหม หรือว่า ต้องบอก แผ่นที่สามารถลงกับ โน๊คบุ๊ค เท่านั้น

peethelion
16th September 2013, 21:39
เพนเทียม รุ่นไหนครับ โนตบุคผม เพนเที่ยม B980 speed-2.20ghz ลงได้ เเต่ไดร์เวอร์ไปอัพมาจากในเว็บครับ
ส่วนแผ่นที่ ไรท์มาไช้ได้ทั้งคอมทั้ง โนตบุคครับ ทางที่ดีไม่ควรเอา แบบAll in 1 ครับ มันจะเเคร๊กมีปัญหามากกว่าแผ่น ตัวเดียวโดดๆ ครับ
บอกชื่อรุ่น โนตบุค กับเสปคมาสิครับ