PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับอาการหลังโก่ง

dalvision
15th September 2013, 13:38
คือตั้งแต่โตมาผมมักจะหลังโก่งบ่อยๆ ไม่ว่าจะทำอะไรจนตอนนี้อายุ 16 ละ เริ่มรู้สึกว่าทำหลังให้ตรงๆแล้วกระดูกสันหลังตรงต้นคอมันนูนๆออกมากเหมือนงอหัวไปข้างหน้าอะครับ ซึ่งถ้าผมงอหัวไปข้างหน้าตามกระดูกสันหลังแล้วคอมันดูปกติกว่าอีกน่ะ ผมเลยอยากรู้ว่ามันผิดปกติรึเปล่า แล้วยังแก้ทันมั้ย เพราะตอนนี้ผมพยายามทำหลังตรงให้ได้ละ รู้สึกเครียดมาก

joker
16th September 2013, 11:52
ถ้าสังเกตเห็นขนาดนั้น แนะนำให้ไปหาแพทย์เกี่ยวกับกระดูกดีกว่าครับ ยกเว้นจะรู้สึกไปเอง อายุ 16 ปีนี่กระดูกและพัฒนาการณ์ของร่างกายจะยังไม่หยุดครับ