PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ก็แค่ไม่อยากมีแฟนเฉยๆ แบบไม่มีเหตุผล มีใครเป็นแบบผมมั้ง ???

ZirusZa
16th September 2013, 03:52
เรื่องต่อไปนี้ ผมไม่รู็ว่าจะมีใครเป็นเหมือนผม หรือ จะรู็้สึกแบบเดียวกับผมป่าวน่ะครับ มาๆ เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าน่ะครับ
คือผมก็อายุ 19 ปีแล้วน่ะครับ ทั้งๆ ที่อยู่ในวัยที่ควรจะแสวงหาความรักแท้ๆ แต่ดันไม่อยากมีแฟนซะงั้น แบบ งงๆ กับตัวเองเหมือนกัน
อาจเป็นเพราะ ที่ผ่านมาผมผิดหวังกับความรักมาตลอด จึงทำให้ผมเริ่มเย็นชากับความรักมั้งครับ ก็ไม่รู้สิ ขนาดเพื่อนผมยังสงสัย
ว่า ผมเป็นอะไร ทำมั้ย ไม่สนใจสาวๆ คนไหนเลย ต่อให้สวยแค่ไหนผมก็เฉยๆ แล้วที่ผ่านมา มีรุ่นน้องบางคนกับคนรุ่นเดียวกัน
(ผู้หญิง) ที่เคยมาบอกชอบผม แต่ผมก็ไม่สนใจเค้าซะงั้น บางคนก็บอกว่าผมเลือก ผมเป็นเกย์ หรือว่ารอแฟนเก่ากลับมา
เออ ไปกันใหญ่ ไม่มีใครเข้าใจผมหรอก แม้กระทั่งเพื่อน ทั้งๆ ที่จริง ผมไม่ได้เป็นอยา่่่งที่คนอื่นคิดเลย "ก็แค่ไม่อยากมีแฟน เฉยๆ"
ผมโสดมาจะ 1 ปีแล้ว อยู่กับความเหงามาตลอด จนผมชิดกับมันไปแล้ว มันเย็นชาไปหมด เหมือนว่ามันรักใครไม่ได้อีกครับ
ผมไม่ได้งมงาย มั่วหมกหมุ่นกับเรื่องเก่าๆน่ะ ถึงจะชอบฟังเพลงแนวอกหักก็เหอะ เออ ลืมไป ที่จริงผม ชอบเพ้อฝันน่ะ ฮ่าๆๆ
ปกติผมก็เป็นคนอารมณ์ดี มีเพื่อนเยอะ ชอบเที่ยว รักสัตว์ มองโลกในแง่ดี ซึ่งตรงกันข้าม ผมเกลียด อะไรๆ ที่มันเกี่ยวกับ
ความรักหวานๆ หนังรัก นิยายรัก เรื่องความรัก อะไรๆ ที่มันหวานๆ ผมไม่ชอบเลย ไม่ใช่ว่าอิจฉา แต่ผมมองว่ามันไร้สาระสุดๆ
อ่าาาา คือผมยังไม่รู้ว่า ที่จริงที่ผมไม่อยากมีแฟน มันเป็นเพราะอะไร จะว่าอกหักมันก็ผ่านมานานแล้ว หรือว่าหัวใจยังไม่พร้อมก็ไม่ใช่
หรือว่าเป็นโรคทางจิตอย่างหนึ่ง..... เอ๋ หรือว่า ผมเป็นเกย์จริงๆ กันละเนี่ย ฮ่าๆๆ ใครรู้ช่วยบอกผมที ว่าผมเป็นจังได

namping
16th September 2013, 07:08
ไม่หรอกมั้งตอนนี้ผมก็ใจด้านชาเหมือนกัน อกหักเดือนกว่าล่ะ
ไม่อยากรักใคร ก็เฮฮากับเพื่อนปกติดี

panugood
16th September 2013, 07:50
ไม่หลอกครับผมว่าเป็นธรรมดาคนเราจะมีความพร้อมที่จะมีแฟนแตกต่างกันไปขนาดผมอายุ 20 แล้วผมเป็นหนักกว่าคุณอีกยังไม่เคยมีแฟนแลยก็คิดว่าจะมีแฟนกับเขาบ้างคิดไม่ถึงวันได้ ไม่อาดีกว่า
ชักสงใสแล้วละว่าจะเป็นเกย์รู้สึกว่าในกลุ่มเพื่อด้วยกันก็เป็นแบบนี้กันหมด

Real men cry
16th September 2013, 08:18
อย่ามีแหละดีแล้วครับ ตอนนี้ผมเล่นกับผู้หญิงคนไหนไม่ได้เลย = =" (ภาวะติดพัน) จะเลิกกับคนนี้อยู่เหมือนกัน 555+

Mcarmy
16th September 2013, 08:21
ผมไม่อยากมีแฟนเพราะตอนนี้ผมยังทำอะไรไม่ได้ดีพอ
และผมจะหาภรรยาเป็นคนต่างประเทศ ต่างดาวก็ได้แต่เอาสวยๆนะ เหอๆ
เป็นความตั้งใจตั้งแต่เด็ก ผมจึงมิอาจมีแฟนเป็นคนไทยได้
เพราะซักวันผมก็ต้องเลิกกับเขาไปทำความตั้งใจของผม
เพราะฉะนั้นผมจึงไม่อยากทำให้ใครเจ็บ :thank

laknarapiata
16th September 2013, 08:28
ผมอายุ 22 ละ ยังไม่มีเป็นตัวเป็นตนเลย
ผมเป็นคนที่ไม่เคยอนุมานเข้าข้างตัวเองเลย
ใครมาจีบ มาแซว มาทำดีด้วย ผมไม่เคย ที่จะคิดว่าเค้าชอบจริง
เพราะคิดว่าเค้าคงเล่นๆ
นอกจากจะมีคนมาบอกให้ชัดๆ เลยว่า ชอบผม ผมถึงจะมั่นใจ
แต่ตอนนี้ยังไม่มี และอีกนานเท่าไหร่ก็ไม่รู้ อาจจะตลอดไป

plafe
16th September 2013, 08:41
ธรรมดา ตอนผมก็เคยแสวงหาแล้วก็ผิดหวังเลยเลิกแสวงหา //จนมันมาหาผมเองอะ ^ ^

Zettron
16th September 2013, 11:53
ผมก็อายุ 19 เหมือนกัน เกิดมายังไม่เคยมีแฟนเลยซักคน เคยชอบผู้หญิงแบบจริงๆจังๆอยู่ 2 คน แต่ก็ผิดหวังทั้งคู่

ทุกวันนี้ไปไหนมาไหนเจอคนสวยๆน่ารักๆก็รู้สึกชอบบ้าง แต่มันก็แค่นั้น พอกลับบ้านผมก็รู้สึกว่างเปล่าและลืมไปจนหมด

อาจเป็นเพราะผมเป็นคนที่มองโลกในแง่ร้าย และผมคิดว่าตอนนี้ผมยังไม่สามารถรับผิดชอบชีวิตใครได้

ผมเลยเลือกที่จะอยู่คนเดียวดีกว่า อย่างน้อยๆมันก็สบายใจกว่าตอนมีความรักอ่ะนะ

DkTaP82
16th September 2013, 12:14
สมัยหนุ่มๆ อายุ 15- 18 ปี ผมก็มีแฟน ทุกข์สุขปะปนกันไปในความรัก

รถไฟชนกันบ้าง โดนทิ้งบ้าง ทิ้งเขาบ้าง นี่แหละความรัก

พอโตขึ้นมา 19- ปัจุบัน(21ปี) ก็มีแค่คนคุยๆกัน แต่จริงจังเป็นแฟนไม่มีสักคน

ไม่ใช่เพราะว่าเลือก หรืออะไร หรือรอใครหรอก

วุฒิภาวะมากขึ้น และอาจเป็นผลจากการศึกษาธรรมะในพระพุทธศาสนา เพื่อมาปรับใช้ในชีวิตประจำวัน

ดันเห็นความรักเป็น กองทุกข์ ซะงั้น ค่อนข้างปล่อยวางมากผมตอนนี้

จะมีแฟนหรือไม่มีไม่เดือนร้อน แต่ผมให้ความสนใจในความสุขของตัวเอง

ที่ได้มาจากการไม่โหยหาอะไรในความรัก แค่นั้นเองครับ

ทุกวันก็สนุกกับ เกมส์ และ งาน และการเรียนกับเพื่อนๆ

จนรู้สึกว่าความรักไม่น่าสำคัญอะไรเลย เรียกง่ายๆว่า ไม่อยากมีแฟนเลย

ทำงาน กินอิ่ม ช็อปเที่ยวสบายใจ มีเงินเก็บเหลือใช้

ที่สำคัญเวลาเห็นคู่รักอื่นๆ ก็อิจฉาเหมือนกัน แต่อย่างที่มีท่านอื่นแสดงความคิดเห็นไป

พอผ่านไปสัก 10-15 นาที หรือกลับบ้านมา ก็ลืมหมด ความ"อยาก"เหล่านั้น

สุขสบาย ไม่มีแฟน ไม่มีทุกข์ ดีจะตายไปครับ 555555555

อยากมีความรัก ก็หาอนิเมะคอมมาดี้มาดูสักเรื่อง หัวใจก็ชุ่มฉ่ำแล้ว 5555

ballba
16th September 2013, 14:58
เท่าที่ผมอ่านของหลายๆคนจะคล้ายๆกันนะครับ

คือที่ผ่านมา ต้องมีคนที่รักหรือชอบอยู่แล้วบ้าง

เป็นธรรมชาติของมนุษย์เรา ถึงแม้อาจจะมีผิดเพศบ้าง

แต่ทุกคนก็ต้องเคยมีความรักความชอบอยู่บ้าง ซึ่งยังไงก็หลอกตัวเองไม่ได้ครับ

แต่คำถามคือเราผิดหวังเพราะอะไร เราจะแก้ไขปัญหาอย่างไร หรือเราจะปล่อยให้ผ่านไป

ประเด็นอยู่ตรงนี้ครับ

wpspo2499
16th September 2013, 15:16
เลิกหาแล้วครับเพราะเคยโดนบอกเลิก มา 2 รอบแล้วช่วงนี้ ก็เฮฮากับเพื่อนอย่างเดียว

ปล.เรื่องมันเศร้ายิ่งนัก....

whitebaa555
16th September 2013, 15:25
ผมก็รู้สึกเฉย ๆ ล่ะตอนนี้ไม่ค่อยอยากมีเลย กลัวฝ่ายที่เจ็บจะเป็นผมอีก
ผมเลยเปลี่ยนตัวเองใหม่แล้ว เลิกสูบบุหรี่ เลิกกินเหล้าเบีย แล้วหันมา ดูหนังที่ชอบ และ เล่นเกมส์ที่ใช่แทน และ ถ่ายรูปสวยๆ เวลาที่เราไปเที่ยว
แค่นี้ผมก็รู้สึกว่าผมอยู่ได้แบบไม่เหงาตัวคนเดียวแล้ว เพราะเรามีความสุขอยู่กับสิ่งที่เราทำตอนนี้ :yes