PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้รู้เรื่อง PS3 ทีครับ

M&N
16th September 2013, 10:10
คือน้องผมมันเอา PS3 ไปแปลงเครื่องมาอ่ะครับ ไอ multiman อะไรเหนี่ย !!

ผมอยากรู้ว่า
-มันยังเล่น ออนไลน์ ได้อยู่ไหม ?
-ท่าเล่นไม่ได้มีวิธีแปลงเครื่องกลับมาให้เล่น ออนไลน์ ได้ไหม ?

ผมไปถามร้านเกมส์มาร้านหนึ่งอ่ะครับ เค้าบอกว่า ท่าเราจะเล่น ออนไลน์ เกมส์ไหนก็ใส่แผ่นแท้เกมส์นั้นไป ไม่ต้องใช้ multiman มันจะเล่น ออนไลน์ ได้จริงหรือป่าวครับ ?

BoonTew
16th September 2013, 10:34
:ask มันยังเล่น ออนไลน์ ได้อยู่ไหม ?

:answer ถ้าแปลงแบบเก่า cfw ไม่ได้ครับ แปลงแบบใหม่ ofw ติดชิปบางคนก็โดนแบนไอดีไปแล้ว

:ask ท่าเล่นไม่ได้มีวิธีแปลงเครื่องกลับมาให้เล่น ออนไลน์ ได้ไหม ?

:answer ฟอแมทเครื่อง อัพเดท fw ก็กลับมาเล่นออนไลน์ได้แล้ว

:ask ท่าเราจะเล่น ออนไลน์ เกมส์ไหนก็ใส่แผ่นแท้เกมส์นั้นไป ไม่ต้องใช้ multiman มันจะเล่น ออนไลน์ ได้จริงหรือป่าวครับ ?

:answer ขึ้นอยู่กับว่าแปลงเครื่องแบบไหนมาถ้าแปลงแบบ cfw แบบเดิมก็หมดสิทธิ์ แปลงแบบ ofw ติดชิปก็ออนไลน์ได้แต่ระวังโดนแบนขึ้นอยู่กับ fw เครื่อง

รอผู้รู้จริงมาเพิ่มครับ

M&N
16th September 2013, 19:12
:ask มันยังเล่น ออนไลน์ ได้อยู่ไหม ?

:answer ถ้าแปลงแบบเก่า cfw ไม่ได้ครับ แปลงแบบใหม่ ofw ติดชิปบางคนก็โดนแบนไอดีไปแล้ว

:ask ท่าเล่นไม่ได้มีวิธีแปลงเครื่องกลับมาให้เล่น ออนไลน์ ได้ไหม ?

:answer ฟอแมทเครื่อง อัพเดท fw ก็กลับมาเล่นออนไลน์ได้แล้ว

:ask ท่าเราจะเล่น ออนไลน์ เกมส์ไหนก็ใส่แผ่นแท้เกมส์นั้นไป ไม่ต้องใช้ multiman มันจะเล่น ออนไลน์ ได้จริงหรือป่าวครับ ?

:answer ขึ้นอยู่กับว่าแปลงเครื่องแบบไหนมาถ้าแปลงแบบ cfw แบบเดิมก็หมดสิทธิ์ แปลงแบบ ofw ติดชิปก็ออนไลน์ได้แต่ระวังโดนแบนขึ้นอยู่กับ fw เครื่อง

รอผู้รู้จริงมาเพิ่มครับ

ขอบคุณมากครับ สงสัย ผมคงต้องยกเครื่องไป ฟอแมท ละหล่ะ 555 จะได้ชัวๆ !!!