PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมแล้วกระตุกผิดปกติ

DeadCarnival
17th September 2013, 00:38
คอมผมช่วงนี้ไม่ว่าจะเล่นเกมอะไร ก็กระตุกไปหมดเลย แม้แต่เกมภาพน่ารักๆอย่าง scribblenauts unlimited ก็ยังกระตุก

อาการจะเป็นแบบนี้ครับ คือในช่วง 5-10 นาทีแรกจะเล่นได้ลื่นๆโดยที่ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่เมื่อผ่านไปหลังจากนั้นภาพมันหยั่งกับสไลด์เลย

เห็นเป็นเฟรมเป็นเฟรมเลย ผมไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่าเป็นเพราะอะไร แต่สงสัยอยู่ว่าอาจจะเพราะการ์ดจอร้อนมากเกินไปรึเปล่า

แต่ก็ไม่ทราบวิธีการตรวจสอบอุณหภูมิ เลยอยากสอบถามผู้รู้ครับว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ควรแก้อย่างไร

สเป็คตามลายเซ็นครับ ส่วน Power Supply ก็ 650W เป็นวัตต์แท้ครับ

รบกวนด้วยครับ