PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมโหลดเกมแล้วเจอโทจันเป็นอะไรไหมครับ

นักเล่นเกม
17th September 2013, 02:12
คือผมโหลดในนี้แหละกะเจ้าใหญ๋ๆเลย แล้วปัญหาคือผมเจอโทรจันกะเกมเขาตลอดเลย
มันจะมีผลเสียอะไรกะคอมผมไหมครับ เพราะถ้าผมลบโทรจันทิ้งก็เล่นเกมไม่ได้
เลยต้องปล่อยไว้อะ

PruekKung
17th September 2013, 21:00
คือผมโหลดในนี้แหละกะเจ้าใหญ๋ๆเลย แล้วปัญหาคือผมเจอโทรจันกะเกมเขาตลอดเลย
มันจะมีผลเสียอะไรกะคอมผมไหมครับ เพราะถ้าผมลบโทรจันทิ้งก็เล่นเกมไม่ได้
เลยต้องปล่อยไว้อะ

แอนตี้ไวรัสส่วนใหญ่จะมอง แคล็ก เป็นไวรัสครับ ฉนั้นไม่มีผลเสียกับคอมแน่นอนครับ

SYLAR012
17th September 2013, 21:32
มีครับ มันจะกินคอมเราไปเรื่อยๆ ถ้าฝืนเล่น

นักเล่นเกม
17th September 2013, 23:42
ไม่นะครับคือปกติถ้ามันมองเป็นไวรัสธรรมดา ผมไม่กลัวหรอกแต่มันตรวจเป็น โทรจัน เลยอะ
ผมกลัวแบบข้อมูลงาน ผมหรืออะไร สำคัญๆของผมจะโดน Hack หรือเปลี่ยน pass อะครับ

Aequitas
17th September 2013, 23:50
ผมเล่นเกมมานาน ส่วนใหญ่แครกมักจะถูกโปรแกรมแอนตี้ไวรัสมองเป็นโทรจันอยู่แล้ว ถ้าตัวที่บอกให้ลบเป็นตัวสำหรับเล่นเกมก็ไม่ใช่โทรจันหรอกครับ

angelknight
17th September 2013, 23:54
ของผมเจอตัวร้ายๆมาหนนึง มันสร้างไฟล์ซีเรียลคีย์ของโปรแกรมผมเกือบทั้งเครื่องเลย