PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้คำแนะนำการเล่นเกมส์ครับ

Monalizii
17th September 2013, 03:49
คือผมเล่นมาก็หลายก็นะครับทั้ง ภาพสวยเวอร์ อย่าง FF 14 :ARR หรือ Tera , Aion คือชอบแนว MMORPG เเล้ว พวก FPS ก็เล่น แต่ผมเล่นไม่ถึง อาทิตย์ก็เบื่อ อย่าง FF14 นี่ขายทิ้งเลย เเต่ เวลาเล่นเกมส์พวกนี้ก็จะคิดถึงเเต่ พวก MOBA อย่าง DOTA2 LOL HON แบบว่าเบื่อ เเต่ก็อยากเล่น :(

ช่วยหน่อยครับ ! 18+ เลยก็ได้ รับทุกความเห็น

kurolykan
17th September 2013, 04:07
ผมแนะนำให้คุณไปหาเกมแนว Puzzle หรือ Simulation เล่นไปก่อนซักพักครับ มันอิ่มตัวแล้ว แล้วพอทิ้งช่วงซักพักค่อยกลับไปเล่นใหม่ ผมก็เป็นนะ ตอนนี้เล่นอะไรก็เบื่อไปหมด ยิ่งเกมออนไลท์จากเกาหลียิ่งไม่ต้องพูด เล่นเพื่อเก็บสกิล พอได้เสร็จก็เลิกเล่น หมดอารมจะไปต่อ หรือบางทีก็เลิกมันดื้อๆ เลยก็มี ส่วนเกม PC ที่ออกมาหลังๆ ก็เล่นเอาแค่เคลียร์ พอเคลียร์ก็หมดอารมตามเคย

ตอนนี้เลยว่าจะกลับไปวาดรูปแทนเล่นเกมแล้วเนี้ย เบื่อไปหมด :sweat

Monalizii
17th September 2013, 04:40
ผมแนะนำให้คุณไปหาเกมแนว Puzzle หรือ Simulation เล่นไปก่อนซักพักครับ มันอิ่มตัวแล้ว แล้วพอทิ้งช่วงซักพักค่อยกลับไปเล่นใหม่ ผมก็เป็นนะ ตอนนี้เล่นอะไรก็เบื่อไปหมด ยิ่งเกมออนไลท์จากเกาหลียิ่งไม่ต้องพูด เล่นเพื่อเก็บสกิล พอได้เสร็จก็เลิกเล่น หมดอารมจะไปต่อ หรือบางทีก็เลิกมันดื้อๆ เลยก็มี ส่วนเกม PC ที่ออกมาหลังๆ ก็เล่นเอาแค่เคลียร์ พอเคลียร์ก็หมดอารมตามเคย

ตอนนี้เลยว่าจะกลับไปวาดรูปแทนเล่นเกมแล้วเนี้ย เบื่อไปหมด :sweat

โอ้ขอบคุณมากครับ มี Anno 1701 พอ แต่ขอบอกว่า ผมโคตรชอบ Puzzle เลย เเต่เล่น ทีไร อารมณ์เสียทุกที !