PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่นบอลเก่งช่วยด้วยครับ

kimasd555
16th September 2011, 18:58
คืออยากให้ช่วยสอนวิธีการเลี้ยงลูกบอลให้ติดเท้าอะ่ครับ

rfrfrfrfrf
16th September 2011, 21:56
ควรฝึกคลึงบอล แล้วก็ทำความคุ้นเคยกับลูกฟุตบอลครับ

Phenomenom555
16th September 2011, 23:27
ก็ฝึกเลี้ยงอยู่คนเดียวบ่อยๆครับเล่นการแตะ การดึงบอลกลับ ลองดูวิํธีง่ายๆตาม Youtube ก็ได้ครับ พอเก่งแล้วค่อยเริ่มหาอะไรมาตั้งขวางเลี้ยงหลบก็ได้

ponzaaz55
16th September 2011, 23:41
เลี้ยงไปเรื่อย จาก ช้าไปเร็ว ฝึก พลิก บอล เลี้ยง หลบ คู่ต่อสู้ ไว้เยอะ ๆ เดี๋ยวมัน จะชินไปเอง

montreepot
17th September 2011, 01:10
เล่นบอลเป็น ของอย่างงี้ไม่ต้องฝึกหลอกครับ

อยู่คนเดียว หรือ ตอนซ้อมบอล

ก็เอาบอลเลี้ยงติดตัวไปด้วย

zerokoza
17th September 2011, 01:25
ทุกอย่างต้องฝึกครับ ผมกับเพื่อนเล่นบอลก็ปกตินะครับ เเต่เคยไปคัดตัว ชลบุรี FC เเล้วก็ติดเเต่ไำม่ไปติด 2 คนเลยเไเล้ว ไปลองให้ ช้างเผือกก็ติด โรงเรียนอัญสัมชัญ ศรีราชา เรียกตัวไปเรียน ผมกับเพื่อนยังไม่ไปเลยครับ ตอนนี้เพื่อนผมมันไป เป็นเด็กปั้น ของ ชลบุรี FC ไปเเล้วส่วนตัวผม ก็เลิกเล่นเเข่งเเต่ กีฬาสี เท่านั้นเอาขำ ๆ
วิธีฝึก อย่าฝึกคนเดียวครับ เพราะการฝึกคนเดียวจะทำให้ไม่รู้ว่า ตัวเราพัฒนาถึงไหน เเล้วควรเล่นกันสัก 2 คนขึ้นไปจะดีเเต่การฝึกคนเดียวก็เเค่เลี้ยงบอลให้เข้าบอล เวลาเลี้ยงให้ลูกไหลตามเรื่อย ๆ อย่าปล่อยยาวเดี๋ยวโดนตัดบอลได้ง่าย ผมบอกเเคนี้หล่ะครับ เเละการ เดาะบอล ที่ชอบทำไปโชว์ สาวจริง ๆ เเล้วในสนามเเทบไม่ได้ใช้ เเต่มันเป็นพื้นฐานของหลาย ๆ ทักษะเก่ง ๆ เหมือนกันครับ ฝึกเดาะหลังเท้า ไปก่อนเรื่อยสัก 100 ครั้งได้ก็ Ok หล่ะครับจะฝึก หรือ หักหลบได้ก็ไม่ยาก เเต่ถอดรองเท้าจะควบคุมบอลได้ดีกว่าจะให้ดีใส่รองเท้าคู่โปรด ซ้อมประจำให้มันชิน ๆ เหมือนเตะเท้าเปล่า ซื้อเเบบ เบา ๆ ผมใช้ T-90 ตลอดชอบมากเเนะนำ ๆ

untimate
17th September 2011, 03:52
ฟุตบอลกับ ฟุตซอล ผมชอบเล่นฟุตซอลมากกว่านะ = =

สมัยมัธยม มีฟุตซอลรายการไหน ต้องขอลงตัวจริงทุกที แต่ถ้าเล่นฟุตบอลผมเล่นนายประตูครับ ผมเป็นโรคหอบ เล่นนานๆแล้วจะเหนื่อยมาก เลยต้องเป็นนายประตู
แต่ถ้าฟุตซอล เล่นได้หมดครับ ลื่นไหล แต่ก็เล่นนานเท่าคนอื่นไม่ไหวเหมือนกัน.. แน่นหน้าอกมาก

oty555
17th September 2011, 11:20
ฝึกอย่างสม่ำเสมอ ทุกวันครับ