PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Saint Row IV : ภาคนี้แหวกแนวอีกแล้ว

nuninza15
17th September 2013, 11:46
https://www.youtube.com/watch?v=qU09t_boZDY

ทั้ง COD BF3 Hancock The metrix โดนหมด 5555+ โดนล้อเล่น

ballba
17th September 2013, 12:31
ผมเล่นและ ในเครื่องเพื่อนคอมมันแรงมากครับเพราะมันอัพเดทของที่แอดไวท์ตลอด เลยไปเล่น

คำแรกที่เพื่อนพูดกับผมก่อนที่ผมคลิกเข้าเกมส์คือ

มรุงลองเล่นดูดิ แล้วจะรู้ว่ามันปัญญาอ่อน ไร้สาระแค่ไหน 555+

2วันเลิกเลย :o

konbannok65
17th September 2013, 12:38
ผมว่าภาค 3 ยังสนุกกว่านะ ภาคนี้เกรียนเกินไป.. -*-

loslobos
17th September 2013, 12:48
ตอนจบเหมือนจะมี ironman ด้วย :o:o:o

kurolykan
17th September 2013, 12:53
ก็สนุกอยู่หรอก ในช่วงที่เริ่มได้อะไรมาพอสมควรแล้ว แต่ก็สนุกได้ไม่นาน ความลื่นไหลของ แอคชั่นไม่โอเค โดยเฉพาะตอนอยู่กลางอากาศ ทำอะไรแทบไม่ได้เลยกว่าจะได้ก็ตอนหลังๆ โน่น พอเล่นไปได้ซักพักก็เริ่มเบื่อ เพราะถึงจะได้อะไรใหม่ๆ มาก็เหมือนจะไม่ค่อยมีความหมายอะไรแล้ว ภาค 4 เงินขึ้นช้ามากเมื่อเทียบกับของที่ต้องอัพเกรดทั้งหมด เพราะงั้น ใครชอบอะไรก็เก็บไว้อัพอันนั้นเต็มๆ ไปเลย ภาคนี้ยังมีบัคอยุ่หลายจุด โดยเฉพาะพวกบัคเอฟเฟคระเบิด เอฟเฟคแบล็คโฮล ลูกแก็งไม่มีความหมายอะไรมากนอกจากล่อเป้าให้ (ไม่รู้จะอัพเกรดไปเพื่ออะไร)

มีจุดให้ตำหนิเยอะพอดู เพราะสมดุลหลายๆ อย่างจำเป็นต้องปรับ เกมนี้ผมเล่น 9 ชั่วโมงจบ พร้อมเก็บของสะสมครบ และคงไม่คิดกลับเอามาเล่นใหม่

ZirusZa
17th September 2013, 13:03
ผมว่าภาค 3 ยังสนุกกว่านะ ภาคนี้เกรียนเกินไป.. -*-

ท่านคิดเหมือนผมเลย

nuninza15
17th September 2013, 19:04
ก็แล้วแต่คนชอบอ่าครับ เกมนี้ทำมาเกรียนอยู่แล้ว ถ้าไม่จริงจังแล้วเข้าใจคอนเซ็บที่เขาสร้างมามันก็จะสนุกไปอีกแบบ ปกติเกมแนวนี้มันจะมันได้เพราะโกงครับ

earthsilver
17th September 2013, 19:12
จำไม่ได้ว่าตระกูล Saint Row มันมีสาระนะ?.... แต่อย่างน้อยที่สุด.... "ก็ชอบมากกว่าตระกูล GTA ละกัน"

เกรียนๆ เนี่ยแหละแก้เบื่อได้เยอะ GTA ยังน่าเบื่อกว่าเลย จะทำเควสทีก็ไกลซะ ขับรถตั้งไกลตีกันแปปเดียวจบเควส ไปรับเควสไกลอีก...

และผมเชื่อว่า มากกว่า 60% ของคนเล่น GTA "ไม่เล่นเนื้อเรื่อง"

markboon2
17th September 2013, 19:17
น่าลองเล่นครับ :cool:

theerapatau
17th September 2013, 19:26
ผมชอบในควาเกรียนนี่แหละแต่ดารทำธีมอนาคตผมว่ามันมีบางอย่างที่มันยังไม่สุดอะไรสักอย่างที่ทำให้ผมคิดว่ามันแย่กว่าที่ควรจะเป็นผมเล่นSR3 ผมให้10/10เลยคือผมเพิ่งมาเล่นเกมออฟไลน์จริงจังฏ็เมื่อ3-4ปีที่แล้วการที่ผมเจอSR3มันเป็นแะไรที่สุดยอดมากๆจนผมไม่อยากเอาGTAมาเปรียบเทียบเพราะมันเยี่ยมกันคนละแนวแต่พอมาภาคนี้ผมให้6/10ครับหมดแรงดึงดูดและปกติผมจะตัดสินเกมจากการเล่นcasualครับผมไม่ตัดสินจากการเล่นnormalเพราะผมคิดว่าเกมใดในระดับง่ายทำให้ผมกดดันหรือตื่นเต้นได้ในระดับนึงทำให้ผมคิดว่าระดับยากขึ้นไปมันต้องเยี่ยมแน่ๆ สำหรับSR4การที่เราใช้พลังพิเศษได้มันก็ดีแต่ผมยังไม่เจอคู่ที่สู้มันๆได้สักที ส่วนด้านเนื้อเรื่องผมว่าSR3สนุกกว่านะแต่จริงๆแล้วผมยังเล่นไม่จบเลยครับ 555 แรงกระตุ้นให้อยากไม่มากเท่าภาค3 ทั้งหมดนี้เป็นคหสต.นะครับ