PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม- PS3 superslim แปลง 3k3y สายมืดน้องใหม่ ถามผู้รู้หน่อยครับ

pluggioo
17th September 2013, 12:32
คืออยากรู้ครับ ถามร้านดู เค้าบอกว่า superslim แปลงได้แล้ว ชิป 3k3y แล้วก็เล่นแท้ ไปด้วยได้ (ปกติผมเล่นแท้) แต่อยากแปลงไว้เล่นเกมเก่าๆที่ผมหาแผ่นไม่ได้ บวกงบไม่พอ จะเก็บตังไว้ซื้อ limited บางเกมมาก่อนแผ่นแท้ออกอีก จะได้ลองก่อนซื้อแผ่นแท้
1.แปลงแล้วเล่นออนไลน์ได้ไหม แล้วใช้แผ่นแท้ออนไลน์ได้เหมือนเดิมไหม
2.ถ้าเล่นออนไลน์ได้ มีสิทธิโดนแบนไอดีไหม
3.เกมที่เล่นในฮาร์ดดิต กระตุกไหม เล่นลื่นไหม
4.เกมที่ใช้เล่น ใช้ไฟล์อ่ะไรเหรอครับ เห็นบอกเป็น iso >> หาโหลดจากไหนได้บ้าง เราสามารถโหลดเองได้ไหม
5.เครื่องผม superslim 500G ไฟล์เกมเอาลง ฮาร์ดดิตเครื่องได้ไหม พื้นที่เหลือเยอะมาก (ปกติเล่นแผ่นไม่ค่อยได้โหลด) หรือ เอทานอลแยกอย่างเดียวเท่านั้น
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

kidsylenser
17th September 2013, 12:45
:answer เท่าที่รู้นะครับ

1.เล่นได้
2.มีสิทธิโดนแบนครับ
3.----
4.iso เท่านั้นครับ หาโหลดได้ครับ
5.ผมเคยเห็นมีคนนำไปลงในเครื่องนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเป็น iso หรือ folder

แถม ห้ามอัพ FW ครับ

ปล.ผมก็อยากแปลงเหมือนกันเลย :o

spiritsonicx
18th September 2013, 23:41
คืออยากรู้ครับ ถามร้านดู เค้าบอกว่า superslim แปลงได้แล้ว ชิป 3k3y แล้วก็เล่นแท้ ไปด้วยได้ (ปกติผมเล่นแท้) แต่อยากแปลงไว้เล่นเกมเก่าๆที่ผมหาแผ่นไม่ได้ บวกงบไม่พอ จะเก็บตังไว้ซื้อ limited บางเกมมาก่อนแผ่นแท้ออกอีก จะได้ลองก่อนซื้อแผ่นแท้
1.แปลงแล้วเล่นออนไลน์ได้ไหม แล้วใช้แผ่นแท้ออนไลน์ได้เหมือนเดิมไหม
2.ถ้าเล่นออนไลน์ได้ มีสิทธิโดนแบนไอดีไหม
3.เกมที่เล่นในฮาร์ดดิต กระตุกไหม เล่นลื่นไหม
4.เกมที่ใช้เล่น ใช้ไฟล์อ่ะไรเหรอครับ เห็นบอกเป็น iso >> หาโหลดจากไหนได้บ้าง เราสามารถโหลดเองได้ไหม
5.เครื่องผม superslim 500G ไฟล์เกมเอาลง ฮาร์ดดิตเครื่องได้ไหม พื้นที่เหลือเยอะมาก (ปกติเล่นแผ่นไม่ค่อยได้โหลด) หรือ เอทานอลแยกอย่างเดียวเท่านั้น

1.ออนไลน์ได้ครับ เล่นแท้ได้ปรกติครับ
2.ตอนนี้ยังไม่มีใครโดนแบนครับ เพราะเล่นจาก FW แท้ๆจากโซนี่ ไม่ต้องลง CFW
3.กระตุกบางเกมมั้งครับ ที่ผมรู้ก็ FFXIII-2 กระตุกตอนเล่นหรือคัทซีน จำไม่ได้ครับ
4.เป็น ISO ครับ
5.3k3y ตอนนี้เล่น ext.hdd เท่านั้นครับ int.hdd โหลดเกมจาก PSN มาเล่นได้ครับ หรือจะซื้อ int.hdd ตัวใหม่ที่มีความจุน้อยๆมาเปลี่ยน แล้วนำของ ps3 ไปใช้ทำอย่างอื่นก็ได้ครับ

somhoza406
19th September 2013, 21:16
เป็นไฟล์ ISO ไม่ต้องแปลงไฟล์เลยใช่ไหมครับ ร้านที่ผมถามเขาบอกว่า ต้องแปลงก่อน เอ๋ ยังไง ผมละ งง

เขาบอกว่าถ้า รุ่นเก่า เล่น iso แต่อันที่แปลงใหม่ มันเล่นไฟล์อื่น ต้องแปลงไฟล์ เอ๋ ยังไง งงแล้ว

pluggioo
27th September 2013, 13:37
ผมก็งงครับ ไม่กล้าแปลงด้วย สรุปแล้ว ผมอยู่เชียงใหม่ ค่าแปลง ล่อไป 4500 + ext.hdd+เกม อีก 2000-3000 เอาตังที่จะแปลงไป ลงกระปุก รอ Ps4 ละครับ :yes

f.se.a
27th September 2013, 14:01
1.ออนไลน์ได้ เล่นแผ่นแท้ได้ครับ
2.น่าจะไม่โดนครับ เพราะเล่นจาก ofw แท้จาก sony สามารถอัพเดตได้เหมือนเครื่องแท้
3.
4.iso ครับ โหลดจาก แล้วนำมาแปลงเป็น iso ทางร้านที่ท่านไปแปลงจะโปรแกรมมาและสอนท่านเองครับ รู้สึกว่าต้องหาไฟล์ ird ด้วย ถามทางร้านดูเขาน่าจะบอกท่านได้
5.ลง ex hdd อย่างเดียวครับ ลอง int ไปเทิร์นทางร้านดูครับ
สรุปมันคือ เครื่องมืดและสว่างในเครื่องเดียวกัน
สำหรับผมตอนนี้มี slim อยู่เดียวค่อยเอาไปแปลงตอนที่ราคามันลงมาหน่อย
อ้อ ตอนนี้ cobra มาแล้วนะครับท่าน ลองไปศึกษาดูก่อนว่ามันดีกว่า 3k3y หรือมั้ยครับท่าน

annlive
27th September 2013, 15:27
รอมันถูกแล้วไปแปลง เอามาเล่นเกมex เก่าๆๆถ้าจะแล่ม