PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับการซื้อเกมส์ Steam ครับ รบกวนผู้รู้

master765mb
17th September 2013, 15:30
คือว่าพอดีพึ่งหัด ซื้อเกมส์ หรือของใน Steam น่ะครับ แต่ว่ามีข้อสงสัย เรื่อง อัตราแลกเปลี่ยนนิดหน่อย เพราะว่า ผมเติมเงินไปเมื่อวันที่ 16 September 2013 ตอนประมาณเวลา 2 ทุ่ม ราคา $10 น่ะครับ แล้วมันก็ตัดเงินผมไป 325.87 บาท ผมใช้่ บัตร เดบิตของกสิกร ซื้อน่ะครับ แล้วมันก็ตัดเงินผมไป ตามนั้น ซึ่งผมไปเช็คอัตราแลกเปลี่ยนในเว็บของ กสิกร ของวันที่ 16 Sep มัน 1USD = 31.7 โดยประมาณ น่ะครับ เลยอยากจะรู้ว่า จริงๆแล้วมันคิดจากอะไร โดนบวกค่าอะไรเพิ่มหรือเปล่า

ผมได้มีการ โทรเช็คครับทางธนาคารแล้วเค้าบอกว่า ไม่มี ค่าธรรมเนียมใดๆในการซื้อแบบตัดผ่าน internet นอกจาก การ ถอนเงินจากต่างประเทศน่ะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยใหคำแนะนำผมทีครับขอบคุณมากๆ

ขอเพิ่ม เติมนิดนึงพอดี ผม ไปคำนวนมา เหมือนผม จะโดน +ค่าอะไร ซักอย่าง 2.5 % น่ะครับ

อ้างอิงจาก เว็บนี้ http://corporate.visa.com/pd/consumer_services/consumer_ex_rates.jsp

Lonely_Knight
17th September 2013, 15:40
พวกอัตราแลกเปลี่ยนนี่ถ้าคิดจริงๆมันเปลี่ยนทุกวินาทีเลยนะครับ ไม่ได้คิดเป็นวัน
เพื่อนผมที่ทำงานแบงค์เค้าบอกมา ราคาซื้อกับราคาขายก็ไม่เท่ากันครับ ราคาที่เราซื้อจะแพงกว่าราคาที่เค้าจะซื้อเรา ณ ช่วงนั้นครับ