PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย!!] ชอบใครคนนั้นต้องมีแฟนแล้ว

arada_vivi
17th September 2013, 19:00
เพื่อน ๆ คนไหน มีใครเป็นแบบผมมั้ยเหมือนทำบาปอะไรมาไม่รู้ ถ้าไปชอบใครเนี่ยะ คนนัน้ต้องมีแฟนแล้ว

แต่!!! ถ้าไม่มีพอเราไปจีบ ไม่นานเกิน 2 อาทิตย์ เขาจะมีแฟนทันทีและคนคนนั้นก็จะไม่ใช่เรา

เศร้ามาก ไม่ใช่ว่าไม่ทำอะไร ก็เข้าไปจีบนะ แต่เป็นแบบนี้มาหลายคนมาก :(

ballba
17th September 2013, 19:55
มันไม่เหมือนสมัยก่อนหรอกนะครับ

ที่คนโสดจะมีเยอะแยะ กว่าจะชอบกันรักกันคบกันได้มันยาก

สมัยนี้ มีแฟนมันง่ายมาก คุยวันนึงซั่ม อะไรแบบนี้ ถมเถไป

แต่ก็ใช่ว่าคนที่โสดและเข้าใจนาย จะไม่มี

เพียงแต่โลกของนายอาจจะแคบไป ที่จะได้พบเจอครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

tonkaw456
18th September 2013, 19:58
ผมว่านะคับก่อนจะจีบใครควรจะสืบดูก่อนว่าคนนั้นเป็นอะไร
หรือยังไง และดูกว่ามีแฟนมั้ยหรือมีคนคุยอยู่มั้ย เวลาจีบจะ
ได้ไม่ผิดหวังอิก
แต่ถ้ามีอย่าที่ว่าก็ควรจะเลิกจีบและทำใจไปหาคนใหม่ไม่ก็
ไปหาทำอย่างอื่นเช่น ทุ่มให้กับงานและให้คิดว่า มันไม่มีอะไร
เดวก็ลืมไปเอง