PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : The Godfather 1 ดูแล้ว งง ครับ

anawat
17th September 2013, 22:49
ผมดูไม่ค่อยเข้าใจอะครับ อาจเป็นเพราะเป็นหนังสนทนามั่ง

ซันนี่ถูกใครสั่งฆ่า?

ในตอนท้ายๆของเรื่อง ที่หัวหน้ามาเฟียถูกฆ่าหมด ใครเป็นคนสั่ง?

ในตอนท้าย ทำไมแซม(ลุงแก่ๆ) ถึงถูกพาขึ้นรถอะครับ แต่ทนายไม่ไป?

TAnwa1219
18th September 2013, 03:14
ซันนี่ถูกใครสั่งฆ่า? : บราซินี่ ครับ ที่มีปัญหากันเรื่องธุรกิจสิ่งเสพติดอะครับ

ในตอนท้ายๆของเรื่อง ที่หัวหน้ามาเฟียถูกฆ่าหมด ใครเป็นคนสั่ง? : ไมเคิล ครับ (ลูกชายของก็อดฟาเธออะครับ ที่ขึ้นมารับตำแหน่งแทน)

ในตอนท้าย ทำไมแซม(ลุงแก่ๆ) ถึงถูกพาขึ้นรถอะครับ แต่ทนายไม่ไป? : ก่อนตายวีโตบอกไมเคิลว่า ถ้าใครมาบอกว่า "บาซินี่อยากนัดคุย" คนนั้นคือคนที่หักหลังครับ และแซลก็คือคนที่มาบอกไมเคิลตอนงานศพวีโตนั่นเอง

Aliensh
18th September 2013, 08:46
เมื่อก่อนเพื่อนพ่อถามว่าโตมาอยากจะเป็นอะไรบอกไปว่า "อยากเป็นเหมือน ดอน เคริโอเน่" พ่อกินน้ำอยู่น้ำพุ่งอะ ผมเคยดูตอนเด็กๆชอบมาก :o

peeofzero
18th September 2013, 09:08
ผมแนะนำให้อ่านหนังสือก่อนครับ ค่อยดู เพราะหนังค่อนข้างรวบรัด

pluggioo
18th September 2013, 11:51
หนังสนุกมาก ดูหนังเสร็จโหลดเกม มาเล่นต่อเลยครับ ได้อารมณ์มาก :o