PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดคอมติดแต่หน้าจอไม่ติด

greenbee1881
18th September 2013, 01:01
คือผมเปิดคอมบางครั้ง คอมติด แต่ว่าหน้าจอไม่ติดอะครับ แบบว่าไฟที่หน้าจอที่ปุ่มเปิดปิด ถ้าติดจะขิ้นสีฟ้าถ้าไม่ติดจะขิ้นสีส้ม

บางครั้งเล่นๆอยู่ก็ดับไปเป็นหน้าจอดำ ไฟที่สวิตเปิดกลายเป็นสีส้ม ผมลองถอดการ์ดจอมาเช็คดูแล้วก็เป็นเหมือนเดิม เดียวติดเดียวไม่ติด งงมากครับ

คอมผมเป็นอะไรครับ ช่วยบอกที ขอบคุณครับ

pond29856
18th September 2013, 02:24
สาย VGA ป่าว ลองขยับๆดู คอมติด แต่ภาพไม่ส่งเข้าจอ ลองขยับสายดู