PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คนประเภทนี้มีอยู่ในสังคม

Herocare
18th September 2013, 01:44
คนประเภทนี้มีอยู่ในสังคม ผมเชื่อว่าทุกคนคงเคยเจอคนแบบนี้กันทั้งนั้นละ มันน่าหมั่นไส้จริงๆ

คือวันนี้จะมาเล่าเรื่องของ คนประเภทนี้ให้รับรู้กันนะครับ ขอตั้งชื่อคนนี้ว่าชื่อ ห นะครับ เป็นผู้หญิง

คือ ห มาคบกับแฟนผมเป็นเพื่อนกัน คือแรกๆก็ดี นะ ถึงจะเรียนไม่เก่งแต่ก็พอช่วยรายงานบ้าง แต่พอเริ่มสนิทๆเริ่มขี้เกียจปล่อยแฟนผมทำงานอย่างเดียวเลยครับตัวเอง ไม่สนใจ ไม่ค่อยจะเรียนด้วยแต่เสแสร้งทำเหมือนตั้งใจทำงาน จนถึงวันนึ่งที่แฟนผมทนไม่ไหวก็เบื่อทำรายงานคนเดียวอะไรๆก็คนเดียวเลยแบบไม่อยากคุยด้วยอะ พออาจาร์ยพูดเรื่องรายงานทำมาเป็นสนใจเดินมาถามให้ช่วยไหม แต่ก็ไม่ทำ ต่อให้ช่วยก็ทำไรไม่เป็น แฟนผมก็ไม่อยากคุยด้วยก็ถามคำตอบคำ
ยัย ห เนี้ยมันก็เข้าไปโพสแบบจิกกัดในเฟสครับ คิดดูเพื่อนกันเองยังทำได้ลงคอ คือตัวมันเองนะที่ไม่ช่วยงาน ยังมีหน้าคิดว่าตัวเองถูกมาจิดกัดคนอื่นด้วยจะโพสทำนองว่า ไม่ง้อหรอกเพื่อนมีเยอะ อย่าคิดว่าตัวสำคัญ ไรทำนองนี้ซึ่งดูเหมือนเก่งนะครับ แต่พอรุ่งขึ้นก็มาทำเป็น กินข้าวด้วยกัน คุยเหมือนไม่มีไรปกติ (เพราะมันเกาะงานแฟนมันอยู่) แฟนผมก็ไม่อยากคุยพอเลิกเรียนมันก็ พิมพ์ในเฟสเหมือนเดิมไรทำนองนี้ ระหว่างนั้นก็มีพิมพ์ตอบแฟนผมก็พิมพ์ทำนองว่า ถ้าเก่งมากทำไมถึงมาเกาะงานอยู่ไม่ทำเองอะ แน่จริงมาคุยกันทำไมแอบด่าไม่ใช่เหรอ ผมก็บอกว่า อย่าไปยุ่ง อย่าไปคุยเลยคนแบบนี้ปล่อยมันไป จนถึงวันกิจกรรม แฟนผมนั่งรถกลับมาเอาของเพื่อไปทำรายงาน ไอ ห เนี้ยมันก็ไปพูดกับคนอื่นว่ากลับบ้านไปหาผัว อีติดผัวโน้นนี่นั้นด่าสารพัด แล้วเชื่อไหมว่าพอแฟนผมเอาของจากบ้านกลับมาทำรายงานต่อ ตัวมันนั้นละ หนีกลับบ้าน ?? จนมันเริ่มมาลามถึงผมก็เงียบ จนแฟนผมมาพิมพ์แหย่เล่นกับผมว่า อย่าร้อนตัวนะ อยู่เฉยๆแบบชาวบ้านมั้ง (เพิ่งคืนดีกัน) จู่ๆยัย ห นี่โพสขึ้นเลยว่า สงสัยต้องโดนตีนทั้งผัวทั้งเมียแล้วปากดี แล้วแฟนยัย ห (เด็กแว๊นๆผมทองๆเสี่ยวๆ) มันก็มาพิมพ์ด้วยภาษาเด็กแว๊น แบบ ใครทำไรบอกได้นะเดี๋ยวจัดให้ ผมก็โพสใส่เฟสแฟนผมเพราะผมรู้ว่ามันต้องเข้ามาอ่านเฟสแฟนผม โพสว่าแบบ ไม่ยุ่งก็ไม่ยุ่งดิแล้วเกี่ยวอะไรด้วย ถ้าจะมาก็มาคุยกันตรงๆดีกว่าอย่ามาด่าลับหลังต่อหน้าทำดีอะ หลังจากนั้นสักพัก แฟนยัย ห. ก็โพสต์ว่า ที่ไหน เมื่อไหร่ แบบไหน ได้ทุกเมื่อ (ถามจริงๆเก่งจังเลย กล้า1-1กับผมเปล่า ซึ่งเด็กแว๊นมันไม่กล้าหรอก พาพวกมาเยอะๆพกของมาเยอะๆตามสเต็ป) แล้วสักพักมันก็โพสว่า ชื่ออะไรนะ อยู่แถวไหน เดี๋ยวขอสืบก่อนเจอกูแน่

มาในส่วนความคิดผมนะ คือคนประเภทนี้คิดว่าตัวเองถูกเสมอรึไง ไม่ช่วยงานก็สมควรโดนไม่คุยด้วยแล้วนิ ก็มาโกรธมาด่าเพื่อนตัวเอง แล้วยังเป็นคนเริ่มด่าก่อนด้วย แล้วต่อหน้าทำดีชวนไปกินข้าว ? ตอนทำงานก็มาเดินตามนั่งรอ เพื่อ ? งานยังไม่เสร็จก็หนีกลับบ้านไปด่าในเฟสต่อ แล้วแฟนเขาก็ประเภทเดียวกันเลยไม่ได้สนใจเลยว่าไหนผิดไหนถูก สนแต่จะใช้กำลังผมก็ไม่ได้ว่ากลัวหรอกแต่ผมไม่มีของ ไม่มีพวก ผมท้ามันกล้าตัวๆกับเราปะ มันก็คงไม่กล้าหรอก เชื่อดิเป็นแบบนี้ทุกราย ตอนนี้ก็กลายเป็นเรื่องใหญ่

huggyth
18th September 2013, 02:00
พวกที่คิดว่าตัวเองเก่งมาก ฝีมือระดับเทพ ใครเทียบมันไม่ได้ เน้นพวกเยอะ ก็มีอยู่แล้วแหละครับ เด็กแว๊นที่ดีๆเค้าก็มี(ผมมีน้องเป็นเด็กแว๊นนะ แต่มันเอาการเอางาน มันเป็นช่างอยู่อู่รถหาเงินสุจริต ทำรถเอง เอาไว้เที่ยว ตจว) แต่ที่ไม่ดี ****ก็ไม่ดีซะคนดีๆ****พลอยโดนหางเลขไปด้วย
อยู่เฉยๆครับ ไม่ต้องไปตอบเฟส ไม่ต้องไปด่าอะไรกัน แล้วก็นั่งคุยกับแฟนปรึกษากับแฟน ดูท่าทีไปครับ ใจเยนๆก่อนดีที่สุดครับ ส่วนเรื่องไม่ช่วยทำงาน ถ้าเป็นสมัยผมเรียน คัดชื่อออกครับ ทางเดียวเลย รอดูอยู่เฉยๆครับ ใจเย็นๆ

ปล.อ่านภาษาเด็กแว๊นออกด้วยหรอครับ ผมยังอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลย 55555

Herocare
18th September 2013, 02:13
พวกที่คิดว่าตัวเองเก่งมาก ฝีมือระดับเทพ ใครเทียบมันไม่ได้ เน้นพวกเยอะ ก็มีอยู่แล้วแหละครับ เด็กแว๊นที่ดีๆเค้าก็มี(ผมมีน้องเป็นเด็กแว๊นนะ แต่มันเอาการเอางาน มันเป็นช่างอยู่อู่รถหาเงินสุจริต ทำรถเอง เอาไว้เที่ยว ตจว) แต่ที่ไม่ดี ****ก็ไม่ดีซะคนดีๆ****พลอยโดนหางเลขไปด้วย
อยู่เฉยๆครับ ไม่ต้องไปตอบเฟส ไม่ต้องไปด่าอะไรกัน แล้วก็นั่งคุยกับแฟนปรึกษากับแฟน ดูท่าทีไปครับ ใจเยนๆก่อนดีที่สุดครับ ส่วนเรื่องไม่ช่วยทำงาน ถ้าเป็นสมัยผมเรียน คัดชื่อออกครับ ทางเดียวเลย รอดูอยู่เฉยๆครับ ใจเย็นๆ

ปล.อ่านภาษาเด็กแว๊นออกด้วยหรอครับ ผมยังอ่านไม่ค่อยรู้เรื่องเลย 55555

ก็เพราะมีพวกมันถึงคิดว่าเก่งไง ผมเองถ้าจะเอาขอท้า1-1ยังไม่รู้เลยไหวเปล่า 55 ส่วนเรื่อง เด็กแว๊นอะ ผมเคยเป็นตอนเด็กๆซึ่ง มันไม่มีคำว่าดีหรอกครับ ต่อให้ไม่ติดยา ไม่เกเร แค่ทำรถขับไปวันๆ นั้นก็ผิดแล้วครับ เสียงดัง แข่งกันรถปิดถนน มันมีแน่นอนอยู่แล้วครับแทบทุกคนที่เคยทำ ตอนนี้ก็ไม่ได้พิมตอบโต้อะไรทั้งนั้นแล้วบอกแฟนว่าลบเพื่อนออกไปเลยจะได้ไม่เห็นอีก แต่ถ้ามันกล้าตามตัวผมมาที่บ้านหรือ แถว ร.ร. ผมก็คงต้องเอาอะครับ ผมเชื่อว่าทุกคนคงเป็นแบบเราไม่หาเรื้องแต่มันมาหาเราแบบนี้คงก็ต้องทำ ตอนนี้ผมก็รอดูว่ามันจะมารึเปล่า แค่ในเฟสใครๆก็โพสได้ แต่ก็กลัวๆมันพาพวกมาเหมือนกันนะ แค่มากัน2คนผมก็ทรุดละ เหอะๆ

Jerryboyz57
18th September 2013, 02:20
ถ้ามันยุ่งยากนักก็ ตำรวจเลยครับ ง่ายดี หงอยเลยแหละครับ

xbox350s
18th September 2013, 02:32
อยากเป็นไผ่ฮอโมนไหมล่ะครับ

pariwat101
18th September 2013, 02:34
ถ้าตามมาแบบนั้น เปิดก่อนเลยครับเพราะตามมาขนาดนั้นแล้วแปลว่า ว๊อน!! ครับ เปิดแล้วเอาให้จบไปเลย (กรณีอารมณ์ฉุนขาดนะ) ถ้าคุยรู้เรื่องก็เคลียก่อนครับ
เป็นผมนะเหอะๆบอกแนวจะยกพวก ผมก็จัดเลยล่ะเอาบ้าง ถ้าโดนรุมผมไล่เก็บคาบ้าน(หน้าบ้านพวกไม่มีเต็มที่ ปล.กรณีโดนพวกรุมไม่โดนรุมไม่ควรทำ 555)เลยล่ะครับ

พวกนี้มันได้แค่พูดล่ะครับ ถึงจะมากันเยอะ แต่แบบบ้านผมนะ ใครผูกคนนั้นแก้ครับ ไม่มีทางช่วย ยกเว้น อยู่ดีๆ แล้วโดนทำร้ายแบบไม่มีเหตุผม ถึงยกพวกพวกถล่ม

Deathbringer
18th September 2013, 02:39
ก็ตัดชื่อมันออกไปสิ = = ในรายงาน คุยกับอาจารย์

1-1 นี่หมายถึงจะไปดวลเค้าเตอร์กันใช่ปะ :o

Patrenko
18th September 2013, 02:59
ก็ตัดชื่อมันออกไปสิ = = ในรายงาน คุยกับอาจารย์

1-1 นี่หมายถึงจะไปดวลเค้าเตอร์กันใช่ปะ :o

อืมแก้ปัญหาง่ายๆ

ละพวกเด็กเกเด็กเเว๊นไรนี้ใช่ว่าพฤษติกรรมคล้ายกันทุกคนนะครับ ผมเห็นคนธรรมดาๆอย่างเราๆไปดูถูกดูถุยมากพลาดไปท้าโน้นท้านี่ว่าแต่เขาจะเด็กๆ เห็นเจอเขาเอาเงาหัวคนใกล้ตัวออกดาเยอะนะครับ ละพอถึงตอนนั้นนึกย้อนเอาดีดีเงาหัวคนใกล้ตัวเราหายย้อนใคร

ถ้ารายงานครูก็จบครับอาจมีนินทาในเน็ตบ้างก็ปล่อยเงียบไป

pondsif01
18th September 2013, 09:48
พวกช่วงวัยรุ่นก็เงี้ย เสี่ยวแดกทำตัวเก๋าระรานชาวบ้าน บอกแฟนคุณให้ตัดชื่อออกจากรายงานครับ แล้ว จขกท มั่นใจว่าคุณไม่ได้เลวร้ายไปกว่า ห ก็อย่าไปกลัวครับคนดีๆอย่างคุณสมมุติถูก

กระทืบรับรอง ห กับสามีแว๊นอนาคตดับแน่ มันเก๋ามายังไงอย่าโต้ตอบครับมันโพสแรงๆมาอย่าโพสกลับ ทำตัวเป็นใบตองแห้งให้เค้าเห่า ไม่ได้อยากให้เกิดความรุนแรงน๊ะครับเข้าใจด้วยว่าวัย

แบบคุณไม่อยากบอกเรื่องแบบนี้กับ ผู้ใหญ่แน่ เอาเป็นว่าถ้ายังไงลองคุยกับฝ่ายนู้นดีๆก่อน ถ้าฝ่ายนู้นคิดไม่ได้ก็ดูท่าทีครับ

ปล.คห แบบชั่วร้ายน๊ะครับ ถ้าจะต่อยกันแล้วคิดว่าสู้ไม่ได้แน่ไม่มีพวก แนะนำให้ล่อไปในเขตบ้านคุณครับ เวลาโดนกระทืบ คุณแจ้งข้อหาได้หลายกระทงเรียกค่าทำขวัญได้หลายบาท

ใหนจะค่าบุกรุกสถานที่ ซ้ำทำร้ายร่างกายบริเวณบ้านคุณก็แจ้งความเป็นปล้นได้ครับ(ถ้ามีมากกว่า 3 คน) รับรองมีตังกินหนมสบายๆ อีกอย่างอยู่ในเขตบ้านใช้อาวุธ ที่ไม่ใช่อาวุธสงครามได้

ไม่ผิดกฏหมายเพราะป้องกันตัว แต่ทางที่ดีแล้วรักสงบดีที่สุดครับ คนแบบนี้ต่อยกับมัน ตีกับมันก็ไม่สำนึกครับ ใช้กฏหมายเอาให้โคตรพ่อโคตรแม่ ล่มจมครับ

ปล.2 ดูแลแฟนดีๆครับ สก๊อยเดี๋ยวนี้โดนสารเคมีในแป้งจนสมองรอยหยักหายแล้วครับ อยู่ในที่คนเยอะๆไว้ และช่วงนี้สร้างมิตรไว้เยอะๆครับ Good Luck

Dradonplus
18th September 2013, 11:25
เห็น ละหมั๋นไส้ เลยครับ นี่แค่อ่าน ยังมี โกรธ นิดๆเลยผม :o

ปล่อยมันไปครับ สนใจอะไรคนแบบนี้ไร้สาระ ดีแต่ปากเงี่้ย ทำไรไม่ได้หรอกครับมันเก่งไม่เท่าปากมัน :o

haruhi002z
18th September 2013, 11:36
ก็ทำใจเอานะครับ ทางที่ดีเเนะนำ ให้แฟนนายเนี้ยอดทำรายงานให้จบเลย เเเล้วถ้าครั้งต่อไป ถ้ามันมาขออยู่ด้วยเนี้ยตัดมันออก

ถ้าทำแบบนี้เรื่องมันจะใหญ่โต

ปล.เลี่ยงก่อนดีกว่าครับ

chanwitpop
18th September 2013, 12:40
สมัยผมเรียนอยู่ก็มีแบบนี้บ่อยๆ

กลุ่มวิจัยของเพื่อนผมมีคนทำงานอยู่คนเดียวที่เหลือไม่เคยช่วยห่านอะไรเลย
จนสุดท้ายมันก็เข้ามาตัดเพ้อในเฟส และก็โพสรูปนี้
(พระบรมราโชวาทของในหลวง)