PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเรื่องเกี่ยวกับปัญหาของฮิโรชิมาและนางาซากิหลังสงครามโลกครั้งที่ 2

RIP
18th September 2013, 20:00
พอดีผมจะทำรายงานและนำเสนอครับ ตอนนี้อยากได้มาก**** ขอบคุณครับ

babymaster
18th September 2013, 21:27
เศษฐกิจตกต่ำ รังสีตกค้าง บลาๆๆ

ILoVePaNgYa
19th September 2013, 01:24
ผมว่าข้อมูลที่เป็นภาษาไทยมันน้อยนะถ้าจะโฟกัสแต่2เมืองนี้ ทำไมไม่ทำเรื่องญี่ปุ่นหลังสงครามโลกไปเลยอ่าครับ น่าจะหาข้อมูลได้เยอะกว่า

pondsif01
19th September 2013, 09:30
เรื่องการกลายพันธุ์จาก กัมมันตรังสีครับ น่าสนใจดี แถมภาพประกอบน่าจะเยอะลองหาดู

liger0000
19th September 2013, 16:39
ส่วนใหญ่จริงๆก็คือปัญหาจากกัมมันตรังสีตกค้างคับ เป็นมะเร็งตายกันเยอะ ลูกออกมาก็พิการ ทั้งคนทั้งสัตว์มีกลายพันธ์ด้วย ส่วนถ้าเป็นตัวญี่ปุ่นชัดเลย คือ สหรัฐเข้ามาร่างรัฐธรรมนูญให้ใหม่ ยกเลิกการมีทหารในประเทศ มีไอ้กันมาตั้งฐานทัพที่โอกินาวา อ้อและก็สมัยนั้นก็เกิดยากุซ่าขึ้นด้วยเพื่อถ่วงอำนาจกับพวกGIที่เข้ามามีอิทธิพลภายในประเทศ และก็สมัยนั้นผู้หญิงก็ต้องขายตัวจำนวนมาก แต่ญี่ปุ่นเองเศรษฐกิจก็ฟื้นตัวเร็วมาก ส่วนหนึ่งเพราะตัดงบประมาณทางการทหารลงไปทำให้งบประมาณทั้งหมดมุ่งสู่ด้านเศรษฐกิจอย่างเดียว ประมาณแค่20ปีก็ขึ้นมาเป็นผู้นำเศรษฐกิจโลกแล้วคับ

ILoVePaNgYa
19th September 2013, 21:39
หลังสงครามโลกครั้งที่2ญี่ปุ่นยังมีทหารอยู่นะครับ แต่มีน้อยมากแค่พอป้องกนตัวเองเท่านั้น และบทบาทของทหารญี่ปุ่นก็เปลี่ยนไปจากมีเอาไว้สู้รบก็เปลี่ยนเป็นมีไว้ช่วยเหลือประชาชนเมื่อเกิดภัยพิบัตต่างๆ